Chuột chui và cắn ghế xe

vinhna2002

Xe hơi
Xe em để trong bãi gửi xe hơn 1 tuần, chiều nay ra lấy thì bị chuột chui vào xe cắn một lỗ thủng ở vỏ ghế sau. Em đã khóa cửa xe cẩn thận rồi mà không biết nó chui vào đường nào. Xe em xe forcus, có cụ nào đã từng bị như em cho em chút kinh nghiệm đối phó với lũ chuột với ạ.

EyeStorm

Xe điện
Cụ bắt con mèo thả vào trong xe, êm ngay ^^
Fun tẹo thôi cụ ơi. Chứ cụ ra gara kêu thợ kiểm tra lại đường gió điều hòa xem sao. Nếu ko có gì bất thường thì chắc do cụ mở cửa quá lâu, chuột nhảy lên xe cụ không để ý ~> đánh bả hoặc keo dính thôi cụ ơi ^^
Chia buồn với cụ về cái ghế da bị chuột gặm nhé :( :( :(

vinhna2002

Xe hơi
Cụ bắt con mèo thả vào trong xe, êm ngay ^^
Fun tẹo thôi cụ ơi. Chứ cụ ra gara kêu thợ kiểm tra lại đường gió điều hòa xem sao. Nếu ko có gì bất thường thì chắc do cụ mở cửa quá lâu, chuột nhảy lên xe cụ không để ý ~> đánh bả hoặc keo dính thôi cụ ơi ^^
Chia buồn với cụ về cái ghế da bị chuột gặm nhé :( :( :(
Sáng nay em cho xe vào gara xem thế nào, cảm ơn cụ!

chienthang5678

Xe buýt
cụ thả e chuột cái vào đấy,nó mải "làm viêc"mệt mà ko còn sức cắn ghế của cụ đâu.:))

dinhngan

Xe tăng
xe cháu cũng bị chuột chui vào cắn, nhưng chưa cắn ghế, cháu cũng ko biết nó vào đường nào nữa. cháu đang tính nuôi con mèo trong gara vì nhà cháu có gara riêng mà vẫn chưa kiếm được em mèo nào, mua mèo to về thì đói cháu thịt mất.

xuanha_ng

Xe điện
Cụ chủ sửa xong chưa thông báo lại cho anh em biết với. Em toàn chơi băng phiến ở khoang máy thôi. Trộm vía cũng giảm hẳn. Còn trong xe thì em chưa bị bao giờ

phuckoracell

Xe hơi
Xe cháu cũng bị một lỗ ở ghế sau phải ra gara làm 2 miếng lưới sắt bịt vào 2 bên cửa hút gió ở trong cốp sau.>=))

biahoihanoi

Xe lăn
Nó vào theo đường chân ga, chỗ mép mấy miếng thảm ấy.

vinhna2002

Xe hơi
Em cho vào FORD thủ đô, các cao thủ ở đấy sau một hồi loay hoay tìm kiếm ở tài liệu bản vẽ thì báo lại là xe anh có thể có 3 lỗ vào: Một là ống gió điều hòa, hai là hai lỗ thông hơi chỗ cốp sau nhưng lỗ cốp sau nhỏ hơn chỉ chuột bé mới chui lọt!. Các anh ấy đã bịt lại lưới sắt chỗ ống gió điều hòa, cốp sau xin lỗi vì ko làm đc.
Em về theo dõi nếu nó vẫn vào sẽ tìm cách bịt lại như cụ phuckoracell đã làm.

vinhna2002

Xe hơi
Cụ ơi cụ xem nó vào đường nào hộ cháu với nhé, nhà cháu xe civic nhưng chắc cũng giống nhau thôi
Cụ mà có gara riêng thử nghiên cứu cái lưới sắt bịt kín lại xem sao, làm kín cả bốn phía và trên mái nữa, hơi tốn kém tí nhưng an toàn.

FUN LAND

Xe hơi
Cụ mà có gara riêng thử nghiên cứu cái lưới sắt bịt kín lại xem sao, làm kín cả bốn phía và trên mái nữa, hơi tốn kém tí nhưng an toàn.
Theo em chuột khó có thể vào theo 3 đường như thợ của Cụ nói, hút gió thì có lọc chắn, ống gió điều hòa thì có lưới điều hòa chắn ..theo chủ quan của em là Cụ để xe gara lâu mà cửa chỉ khép lại, chuột chui vào cắn (chuột cái đến kỳ sinh nở) rồi lại ra ngay, sau một thời gian Cụ mở xe mới phát hiện được. Từ trước chỉ có chuột cắn dây điện gầm xe chứ chưa bao giờ bị chuột cắn ghế cả Cụ ạ !

vinhna2002

Xe hơi
Theo em chuột khó có thể vào theo 3 đường như thợ của Cụ nói, hút gió thì có lọc chắn, ống gió điều hòa thì có lưới điều hòa chắn ..theo chủ quan của em là Cụ để xe gara lâu mà cửa chỉ khép lại, chuột chui vào cắn (chuột cái đến kỳ sinh nở) rồi lại ra ngay, sau một thời gian Cụ mở xe mới phát hiện được. Từ trước chỉ có chuột cắn dây điện gầm xe chứ chưa bao giờ bị chuột cắn ghế cả Cụ ạ !
Em để xe cả tuần ở bãi gửi xe, cửa khóa cẩn thận mà cụ. Em cũng không rõ làm sao nó vào được.

dinhngan

Xe tăng
Nói thật với cụ là cháu đã xây tường lên tần mái nhà, bịt kín hết nhưng chỗ nó có thể vào được, chuột to thì giảm hẳn, nhưng giờ là chuột bé hay sao ý, sang nay ra kiểm tra lại thấy có phân và nước tiểu trong xe, sốt ruột quá cháu đi xin ngay con mèo về xích ở gần xe ko biết có ăn thua gì ko, u cháu bảo là chỉ cần nghe tiếng mèo là chuột nó sợ không dám vào nữa, nhưng cháu nghĩ là xích vài hum cho nó quen rồi tối đến cháu thả ra cho nó bắt chuột thì mời trừ hại được. Sợ mỗi nó ngứa chân cào cào lốp thì toi các cụ nhỉ.

tuanbeoDC

Xe buýt
Em cĩng giống cụ chủ, đang điên hết cả người, xe em cũng Focus, để xe 1 tuần có quả sứa để tròn xe mà nó cũng xơi sạch, sáng nay lấy xe đi nhìn phát kinh, xe bật gió điều hoà thấy hôi hôi, bực thế

Chidiudiu

Xe điện
xe em còn bị kiến vàng nó oanh tạc do các mợ ăn bánh rơi xuống sàn xe cơ

dinhngan

Xe tăng
cháu cũng đang phải nghiên cứu phướng an đó đấy ạ, đi ra chỗ cơ khí bào nó hàn cho một cái khung sắt bằng thép chữ hộp loại nhỏ thôi cho nhẹ nhưng đủ độ vững chắc, rồi cháu về tự mua lưới sắt loại mau để chuột nhắt cũng ko vào được, mượn cái khoan và mua ốc vít về tự làm. Trước cửa xe cháu cái cửa mở ra mở vào

VNM

Xe điện
Em bị một quả chuột chui từ dưới gầm, cắn đứt cả dây Cảm biến lùi.

SonataHQ

Xe điện
chuột là 1 vấn đề rất nan giải, nó cắn ghế còn may đấy, chứ nó căn dây điện hoặc các thứ khac trong phần chìm của xe thì nguy to, thường nó hay làm tổ tại các hốc ngóc ngách trên động cơ rồi bò lung tung chỗ nào hở nó sẽ đột nhập từ khoang động cơ vào ca bin, em có 1 mẹo cũng được mách từ lâu, và thấy khá hiệu quả, mua 2 gói băng phiến (có loại to như quả trứng ấy), cho vào túi vải dạng có dây kéo ở miệng hoặc túi lưới, buộc ở 2 vị trí trong khoang động cơ (cụ lưu ý buộc xa cổ xả hoặc các thiết bị phát nhiệt mạnh) khá hiệu quả. Cụ cứ thử đi sẽ không còn chuột đâu.