[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

Mr R

[Tịch thu bằng lái]
Đi nhậu cũng vui giải toả căng thẳng maf cụ

Nike K

Xe hơi
Đi nhậu cũng vui giải toả căng thẳng maf cụ
Đối với em không có sự giải toả nào bằng về nhà mình nằm trên giường. Ấm ức stress gì thì kể cho chồng nghe. Về đến nhà là rời xa tất cả sự stress áp lực xô bồ ngoài kia rồi. Nếu đi chơi thì chỉ đi với chồng lả thích thôi

bjboyn00b

Xe điện
Nếu không phải rửa bát, giặt quần áo, tắm táp cho con, cho con ăn, dọn nhà, dạy con học thì em cũng chỉ muốn về nhà khi hết giờ làm việc =))

vanhai493

Tháo bánh
em năm nay hơn 3 sọi mà chưa biết 3 ủng nó ra sao, chỉ xem trên riu túp thôi. nhạc nhẽo xập xình ung thủ lắm.
dc cái vào thì thích các ẻm múa cột, pay lắc là 9 :D
mà các cụ thông thái cho em hỏi ngu ngơ tý, lên đó gọi nước lọc rồi ngắm các ẻm uốn éo dc hem nhỉ?
trong menu có nước lọc khum à?

dogach

Xe tải
Đi làm về các cụ mợ thích đi nhậu nhẹt chơi bời với hội không?
Chẳng hiểu sao em có hội chị em ở cơ quan. Ai cũng có gia đình hết rồi nhưng rất thích đi chơi sau giờ làm việc. Đi cũng không nhiều lắm tháng đôi lần.
Đi ăn, rồi đi nhậu, đi bar.. đến tầm 11h,12h đêm
Nhưng sao em lại không thích vậy tý nào. Nhưng lần nào cũng phải vác xác đi vì tập thể. Huhu.
Em cũng ko biết do mình lập dị hay không.
Tính em cứ hết giờ là em muốn về. Muốn về nhà từng phút từng giây. Ví dụ như đợt này e rảnh, em mong ngóng đến 5h để về. Rồi e cố gắng làm thế nào để lấy xe nhanh nhất để về tới nhà. Em chẳng thích đi chơi sau giờ làm việc. Trừ khi là đi chơi với ng em thật sự yêu mến và khiến em thấy thoải mái như đi với chồng con, đi chơi với bme hoặc em gái... hoặc bạn gái thân nhất. Nhưng cũng là tuỳ hôm và tuỳ sức khoẻ thôi chứ đa phần e chỉ muốn đi về nhà. Không làm gì cũng được, chỉ cần được đi về nhà, cởi bỏ bộ đồ đi làm, mặc lên người bộ đồ thoải mái nhất, nằm lên giường, mở 1chương trình yêu thích nhất nằm xem cùng chồng và con gái. Đó là thiên đường của em:-*:-*

Em giống Cụ, trước thích đi lắm nhưng có gia đình em chỉ thích về nhà (Dù về toàn bị sai vặt: đặt cơm, lau nhà, trông con...) kỳ thật

cong japan

Xe máy
Em giờ có tuổi rồi cũng lười đi hẳn luôn

quandaica2001

Xe buýt
Đi làm về các cụ mợ thích đi nhậu nhẹt chơi bời với hội không?
Chẳng hiểu sao em có hội chị em ở cơ quan. Ai cũng có gia đình hết rồi nhưng rất thích đi chơi sau giờ làm việc. Đi cũng không nhiều lắm tháng đôi lần.
Đi ăn, rồi đi nhậu, đi bar.. đến tầm 11h,12h đêm
Nhưng sao em lại không thích vậy tý nào. Nhưng lần nào cũng phải vác xác đi vì tập thể. Huhu.
Em cũng ko biết do mình lập dị hay không.
Tính em cứ hết giờ là em muốn về. Muốn về nhà từng phút từng giây. Ví dụ như đợt này e rảnh, em mong ngóng đến 5h để về. Rồi e cố gắng làm thế nào để lấy xe nhanh nhất để về tới nhà. Em chẳng thích đi chơi sau giờ làm việc. Trừ khi là đi chơi với ng em thật sự yêu mến và khiến em thấy thoải mái như đi với chồng con, đi chơi với bme hoặc em gái... hoặc bạn gái thân nhất. Nhưng cũng là tuỳ hôm và tuỳ sức khoẻ thôi chứ đa phần e chỉ muốn đi về nhà. Không làm gì cũng được, chỉ cần được đi về nhà, cởi bỏ bộ đồ đi làm, mặc lên người bộ đồ thoải mái nhất, nằm lên giường, mở 1chương trình yêu thích nhất nằm xem cùng chồng và con gái. Đó là thiên đường của em:-*:-*
Mợ 8x phải không?
Thế là đúng rồi.VC bọn em 8x giờ cũng thế thôi,đi làm là về nhà.Em giặt gĩu cơm nước rửa bát lau nhà đủ cả,còn vợ em thì thẳng cẳng trên giường xem điện thoại.Lắm lúc cảm thấy đời sống tinh thần đi xuống là rủ vợ đi ra ngoài chơi nhưng vợ kêu ở nhà thích hơn.
Có lẽ thế hệ này có độ ì,lười lớn rồi.
Ra ngoài giờ toàn các cháu 2000 thôi.
Đây này,đôi gà tre của em mới đẻ 9 con đấy,thích chưa,chăm bẵm chúng nó cũng thấy vui vui.

Chỉnh sửa cuối:

haicot

Xe buýt
Nếu không phải rửa bát, giặt quần áo, tắm táp cho con, cho con ăn, dọn nhà, dạy con học thì em cũng chỉ muốn về nhà khi hết giờ làm việc =))
Sao cụ cười lăn lộn khi làm việc gia đình cho mình, cho con mình nhỉ????

Em giành hầu hết thời gian sau 8 tiếng đi làm là về nhà, đưa đón con, nấu ăn, dọn dẹp trang hoàng nhà cửa, đưa con đi chơi. Xong việc nhà, bạn bè í ới thì em mới tới vui cùng.

xedaprach

Xe điện
Em sở thích là ở nhà 1 mình, lũ vịt đi vắng nhà cửa mới yên tĩnh làm sao :))

Yeuaibaygio

Xe container
Hè năm ngoái chồng em và F1 đi du lịch 1 tháng, em thấy nhàn hạ cực kỳ mà nhà cửa sạch sẽ vì không có người bày bừa, việc chợ búa cơm nước giảm tối đa. Em đi làm về thì đi chơi thể thao, xong tắm gội, ăn nhẹ và làm gì tùy thích. Cũng coi như một kỳ nghỉ đối với em. :D

Leanh65

Xe container
Hồi covid làm ở nhà cả tháng còn được cụ nhỉ. Cháu đang xem công ty nào cho làm từ xa là cháu nhảy, ra đường chen chúc bụi bặm bẩn thỉu chán lắm rồi.
Hồi covid không nói chứ cả năm 21-22 em tuần đến cty 1-2 buổi, chủ yếu ở nhà nó quen rồi. Khai xuân đến giờ hầu như ngày nào cũng phải đến cty với chạy ngược chạy xuôi xử lý công việc mà thấy oải quá. Đấy là còn hầu như trưa về cơm nhà là nghỉ luôn, cần lắm chiều mới phải đi 1-2 buổi thôi đấy. Giờ mà ốp luôn từ sáng đến tối full thứ 2-thứ 7 chắc bỏ quá.🤣

Nike K

Xe hơi
Hồi covid không nói chứ cả năm 21-22 em tuần đến cty 1-2 buổi, chủ yếu ở nhà nó quen rồi. Khai xuân đến giờ hầu như ngày nào cũng phải đến cty với chạy ngược chạy xuôi xử lý công việc mà thấy oải quá. Đấy là còn hầu như trưa về cơm nhà là nghỉ luôn, cần lắm chiều mới phải đi 1-2 buổi thôi đấy. Giờ mà ốp luôn từ sáng đến tối full thứ 2-thứ 7 chắc bỏ quá.🤣
Em cũng ước dc như cụ. Em đi làm từ thứ 2- thứ 6 mà e cảm thấy như bị giam lỏng rồi. Mong ước dc 1 ngày giải thoát

binhnq2

Xe tăng
Đối với em không có sự giải toả nào bằng về nhà mình nằm trên giường. Ấm ức stress gì thì kể cho chồng nghe. Về đến nhà là rời xa tất cả sự stress áp lực xô bồ ngoài kia rồi. Nếu đi chơi thì chỉ đi với chồng lả thích thôi
thế thì khổ thân chồng mợ quá đi!!!
Cơ mà e đùa thôi! chúc vợ chồng mợ mãi bền!

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhà mà tài khoản nó cứ " tinh tinh" ngày vài lần thì ở bao lâu cũng được, các thím nhỉ

Batman

Xe điện
Người OF
Batman không muốn đi làm, cũng không muốn ở nhà, chỉ muốn đi chơi không hà. :P

Leanh65

Xe container
Em cũng ước dc như cụ. Em đi làm từ thứ 2- thứ 6 mà e cảm thấy như bị giam lỏng rồi. Mong ước dc 1 ngày giải thoát
Mợ đừng ước như em. Thời gian không bó buộc thế thôi nhưng nó theo công việc. Có khi 12g đêm hay 1-2 giờ sáng còn phải nhận và trả lời tin nhắn giao việc. Hoặc bất cứ khi nào cần sếp có thể gọi: anh qua nhà em trao đổi cv để tý em còn đi... may mà sếp đi suốt ít ở nhà chứ không thì ở nhà mình cũng chả được nghỉ ngơi đâu. Đt, zalo, ws, mail suốt đấy ạ.

Nike K

Xe hơi
Mợ đừng ước như em. Thời gian không bó buộc thế thôi nhưng nó theo công việc. Có khi 12g đêm hay 1-2 giờ sáng còn phải nhận và trả lời tin nhắn giao việc. Hoặc bất cứ khi nào cần sếp có thể gọi: anh qua nhà em trao đổi cv để tý em còn đi... may mà sếp đi suốt ít ở nhà chứ không thì ở nhà mình cũng chả được nghỉ ngơi đâu. Đt, zalo, ws, mail suốt đấy ạ.
Vâng ạ thật ra mỗi cv đều có khó khăn riêng. Nhưng sao e cảm thấy sợ quá cái cảm giác cứ ngồi ì chỗ ntn quá luôn. Huhu. E dg xem nếu việc kinh doanh của em ổn hơn em về làm tự do cụ ạ

Leanh65

Xe container
Vâng ạ thật ra mỗi cv đều có khó khăn riêng. Nhưng sao e cảm thấy sợ quá cái cảm giác cứ ngồi ì chỗ ntn quá luôn. Huhu. E dg xem nếu việc kinh doanh của em ổn hơn em về làm tự do cụ ạ
Kd riêng cũng có áp lực kiểu khác, nhưng mình được chủ động. Em cũng thuộc loại không thể ngồi lỳ 8g/ ngày ở vp được. Càng có tý tuổi càng sợ sự gò bó. Chúc mợ được tự do làm theo ý mình.