Chuyện dài kỳ về nhân tình ở khu nhà tôi

chandai.toinack

Xe điện
những câu chuyện về nhân tình dưới đây, ko xảy ra khu vực nhà iem, cũng k phải do em mang tai đi ngóng, mà iem bê từ chuyện đời của Rum khác sang, khu nhà iem đang ở cũng khối chuyện, nhưng quanh quẩn cũng toàn các anh cong tác xa nhà dài hạn và các em Cần thơ gạo tắng nước tong thôi.

Nhân đây em cũng ngẫm và muốn chửi lắm, sao các ông điên thế, khùng thế, vợ ấp tay kề bao nhiêu năm, đồng cam chịu khổ bao năm,rau luộc chấm mắm trứng bao nhiêu năm, tiết kiệm từng xu, từng đồng, từng ngần ấy năm động viên tinh thần, thì các bố mới có cái thần,cái lực, để ngày hnay các bố tự hào vỗ ngực xưng oai, các bố mới rủng rỉnh tí tiền mà đi chém gió, vợ con lâu năm xuống sắc, xuống tinh thần, sao các bố ko biết nhẹ nhàng hay hùng dũng nhưng tâm lý mà vực cái tinh thần, cái sắc ý cho các mợ ý, mà phải thế này thế kia, sướng đựoc 1 tẹo, nhưng có sướng được cả đời đâu, cái này gọi là cha sai làn - cả nhà chịu khổ - cả tổ OF cũng khốn lây.

Còn các mợ cũng vào mà ngẫm, để tránh và để học tập các chiêu 'kéo' được chồng về.:P

Kể mà các cụ mợ ở đây làm được box tâm sự, mong muốn' đối tác" của mềnh ntn thì tốt quá nhểy, ( em đố các bác làm được đấy, cụ , mợ lào cũng đề cao tính tự ái, tự kiêu, ko biết AQ là gì cả )

Chuyện thứ 1:

Nơi tôi ở có công viên xanh mát, hồ nước trong veo lại khá biệt lập với bên ngoài, là nơi nuôi giấu "mèo" khá lý tưởng. Thế nên hằng ngày chúng tôi dù muốn hay không cũng được chứng kiến nhiều vở bi hài kịch về vợ- chồng- nhân tình.
Người thứ ba vốn gái quê, nhà nghèo, hình thức bình thường. Vốn người làng của vợ cả, được ông chú là họ hai mang xin với vợ cả cho vào làm công ty của chồng. Được mấy tháng chồng và người thứ ba cặp kè nhau, sáng ở công ty thì quan hệ chủ - nhân viên, tối thì quan hệ nhân tình. Vụng trộm kéo dài hơn 10 năm. Biết thân phận là kẻ đến sau, cô coi gia đình nhà chồng như chính gia đình của mình. Mõi khi chồng tạt qua, cô hỏi han tình hình vợ cả và những đứa con của vợ cả như hỏi thăm chính người thân của mình. Họ buồn cô cũng buồn,họ vui cô cũng vui.

Phục thật! Hai bà vợ. một chính thức một thậm thụt lần lượt sinh cho chồng tổng 6 đứa con. Cứ năm nay vợ cả sinh thì năm sau vợ lẽ sinh. Thật phục cho khả năng làm chồng của anh! Rồi một hôm vợ cả phát hiện. Cay cú vì “rước ma rày mồ”, vợ cả làm toáng lên, dọa tự tử. Yêu cầu vợ lẽ phải đi biệt xứ trong Nam, hàng tháng gửi tiền cho nuôi con. Rồi thuê thám tử theo chồng 24/24. Anh chồng gặp chúng tôi vẫn cười tươi lắm, nói đã có kế hoạch hết rồi. Chẳng biết kế hoạch gì, chỉ biết vợ cả vẫn đang phát điên phát rồ, còn vợ lẽ và hai con vào Nam. Ba mẹ con đất khách quê người, tiền không thiếu vì chồng là đại gia nhưng cả năm con không được gặp mặt cha, lại nơm nớp sợ vợ cả cho người vào quấy phá.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Chuyện thứ 2:

Vợ cả sinh năm 80, nhà ở Mỹ Đình, có một con gái. Chồng làm xây dựng, sinh năm 75, chẳng hiểu thế nào lại đèo bòng thêm chị sinh năm 76, chị này nhan sắc bình thường, được cái khéo mồm, thân hình phì nhiêu. Tuần nào cũng vậy, chồng ăn mặc chỉnh tề, xách vali nói phải đi công tác. Kỳ thực là trốn đến khu nhà tôi để hú hí với bồ. Anh chồng muốn bồ sinh cho anh một thằng cu, chị chàng mừng húm, cho rằng nếu thực có thằng cu chắc càng được yêu chiều hơn. Chị chàng ra sức tẩm bổ cho bản thân và cho anh kia, nào là hải sản, nào là thịt bò xào giá đỗ... Nhưng sự đời oái ăm, chị chàng chờ đợi mãi chẳng thấy có gì, còn tin vui lại rơi vào người vợ. Chắc tuổi trẻ cũng phải hơn tuổi già chứ. Anh chồng mới hí hửng mang ảnh thằng cu hơn 2 tháng bụ bẫm, trắng trẻo đến khoe. Tưởng chị bồ kia buồn lắm, hóa ra chị ta còn cười toe toét, hãnh diện và đắc ý: đấy là nhờ công của chị tẩm bổ cho anh, chứ không "em cả" còn lâu mới sinh được thằng cu nhé! Bó tay toàn tập!

chandai.toinack

Xe điện
Chuyện thứ 3

Có 1 em gái ở tầng 2 lúc nào cũng trang điểm trắng bóc, búi tóc, quần áo kiểu rất "mợ", hỏi quê ở đâu ẻm nói ở Huế, nhưng kỳ thực quê Hà Tĩnh. Chắc nói ở Huế cho ra vẻ "hoàng thất". Trước làm nghề gội đầu, mát-xa, câu được ông hơn 60 tuổi, còn em này chỉ bằng tuổi con gái thứ 2. Em dỗ ngon ngọt thế nào về nằng nặc bỏ vợ con, cháu chắt để sống với bồ trẻ. Sợ bị chê già, ông ta đầu tóc luôn nhuộm đen bóng mượt, quần áo chỉnh tề. Em bồ sinh được 2 đứa con, một trai một gái. Có hôm bố đón hai con đi học về, người lạ không biết hỏi: Ông đi đón cháu về ah? Hic..hic.. Ngày vui chẳng tày gang, cứ khi ông đi vắng em bồ tuổi xanh phơi phới nổi máu nhớ nghề, bỏ nhà bỏ con cho osin đi qua đêm. Ông công tác về biết chuyện nổi điên, chửi từ tầng 1 chửi lên. Bà tổ trưởng thấy ầm ĩ ra khuyên can, ông thanh minh: cháu lôi nó từ vũng bùn lên thế mà bgiờ nó bỏ con cháu mà đi như thế..v..vvRồi ông tịch thu chìa khóa oto, xe máy, nhốt em trong nhà. Lợi dụng lúc ông đi làm, em phá khóa, lần theo ban công đi nhờ nhà hàng xóm để thoát ra ngoài. Tối ông đi làm về lại ầm ĩ, lại nhốt nhau... Thế là, cứ mỗi lần ông đi công tác về, mọi người lại được xem xiếc "khỉ leo ban công, tinh tinh rượt đuổi theo sau". Tóc ông dường như ngày một bạc thêm. Rõ khổ!

(Còn tiếp...)

Jaispierre

Xe buýt
hay phết, e lót dép ngồi hóng chuyện của mợ:D

chungvit

Xe hơi
Không phải em, nào đâu phải em. Cuộc sống đúng là cảnh nào cũng có nhỉ. [-O<

Trungtroc

Xe điện
Đang nhức đầu nhức óc với công việc ở công ty, vào OF thư giãn 1 chút thì đọc được cái thớt này. Được đấy cụ chủ thớt ơi, post tiếp đi em ngồi em hóng, đek thèm làm việc nữa. :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thứ 2:

Vợ cả sinh năm 80, nhà ở Mỹ Đình, có một con gái. Chồng làm xây dựng, sinh năm 75, chẳng hiểu thế nào lại đèo bòng thêm chị sinh năm 76, chị này nhan sắc bình thường, được cái khéo mồm, thân hình phì nhiêu. Tuần nào cũng vậy, chồng ăn mặc chỉnh tề, xách vali nói phải đi công tác. Kỳ thực là trốn đến khu nhà tôi để hú hí với bồ. Anh chồng muốn bồ sinh cho anh một thằng cu, chị chàng mừng húm, cho rằng nếu thực có thằng cu chắc càng được yêu chiều hơn. Chị chàng ra sức tẩm bổ cho bản thân và cho anh kia, nào là hải sản, nào là thịt bò xào giá đỗ... Nhưng sự đời oái ăm, chị chàng chờ đợi mãi chẳng thấy có gì, còn tin vui lại rơi vào người vợ. Chắc tuổi trẻ cũng phải hơn tuổi già chứ. Anh chồng mới hí hửng mang ảnh thằng cu hơn 2 tháng bụ bẫm, trắng trẻo đến khoe. Tưởng chị bồ kia buồn lắm, hóa ra chị ta còn cười toe toét, hãnh diện và đắc ý: đấy là nhờ công của chị tẩm bổ cho anh, chứ không "em cả" còn lâu mới sinh được thằng cu nhé! Bó tay toàn tập!
Ha ha hài quá, vote mợ.

zin_zin_hn

Xe điện
Cùng 1 khu sao lắm ng NT thế này, loạn hết cả rồi.

chandai.toinack

Xe điện
sáng nay thì vừa có vụ đánh ghen ở khu nhà em, cạnh nhà em là dãy nhà tập thể liền kề của cán bộ làm bên truyền hình, nhưng 100% ngta đã bán or cho thuê lại hết rồi, 1 dãy nhà mới ca to, đẹp thì Tây thuê, còn 1 dãy nhà liên kế 2 tầng thời cũ này, thì các bố thuê cho nhân tình, thế mà cũng có cty đến đấy thuê là trụ sở.

trưa, đang ngồi giải nhiệt tí, thì có một em, gọi em, vì nó còn trẻ lắm, cũng hoa da phấn phết, nắng chang chang, bế đứa nhóc chừng 2, 3 tháng phơi, nhìn đứa nhỏ đến tội, em mua cho chai nước với mấy đồng, các cụ mợ biết nó hỏi em gì ko?

Chị ơi, ở gần đây, có chùa hay nhà nào nhận nuôi trẻ không?

vâng, em nghe ko ra cứ tưởng nó hỏi nhà trông trẻ, hỏi lại mới biết, bị lừa tình, ko có khả năng ( em này đang là sv năm 2 1 trường gần đó), bé mỗi áo, ko có quần mặc. Xót!

chandai.toinack

Xe điện
Chuyện thứ 4:

Đại gia một ngành thực phẩm có tiếng ở HN phát hiện vợ bị viêm gan. Nghe lời xúi của bác sỹ (hay anh ta tự bày ra), bệnh này lây từ mẹ sang con nên suy ra thằng con trai anh cũng bị. Mà bệnh này không thọ được lâu, nhỡ thằng con có mệnh hệ gì thì khối tài sản kia biết làm sao? Thế là dụ được một nữ nhân viên, đồng ý bỏ việc ở nhàn sinh cho anh 1 thằng cu.
Tất nhiên số tiền anh chu cấp nhiều hơn tiền lương một nhân viên quèn nên cô đồng ý. Thế là lại đến chỗ khu chúng tôi mua nhà. Hiện cô nhân viên đã sinh con, trộm vía thằng cu giống bố như lột, có vứt ra ngã ba thì người ta cũng gọi bố nó ra mà đem về. Vợ cả sau biết chuyện, nhưng sợ mất tài sản nên “một mắt nhắm, một mắt mở”. Bây giờ, cả hai bà đang chạy đua để bòn vét tài sản của chồng cho mình càng nhiều càng tốt.

tieusufu

Xe tải
kụ ở khu nào, em chuyển đến ở cùng cho dzui

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thường có điều cụ chủ công nhận rỗi hơi nhể họ bồ bịch thì kệ người ta soi mói làm gì? Hay bản chất vn là phải vậy suốt ngày dòm hàng xóm ăn gì uống gì làm gì????Tổng biên tập báo lá cải vào tuyển nv đê

chandai.toinack

Xe điện
To các cụ, mợ:

các cụ vào lót dép, hay các cụ nghe ngóng xem có chuyện nào phong phanh làm mình lòi đuôi chuột ra ko phỏng?:P hề hề, em trêu tí.

các cụ, mợ, thấy khu mình có điều gì gai mắt thì post lên luôn, cho các bác ấy chém luôn nhé

Iem sẽ theo sát thớt "tự truyện" của mợ chủ. Hay tóa.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chandai.toinack

Xe điện
Chuyện thường có điều cụ chủ công nhận rỗi hơi nhể họ bồ bịch thì kệ người ta soi mói làm gì? Hay bản chất vn là phải vậy suốt ngày dòm hàng xóm ăn gì uống gì làm gì????Tổng biên tập báo lá cải vào tuyển nv đê
cụ ơi, đây là khu vực cà fe, ngoài chuyện bàn luận làm ăn, cũng có chủ đề cho mọi người chém gió và trải nghiệm tí chứ, bgio đất chật người đông, ngành nghề cạnh tranh, ko nhanh tay chụp giựt, thằng khác nó lấy mất cần cơm hử, mà nó ko buôn, ko lê la, la liếm, thì làm quái gì có báo, có chuyện cho cụ đọc, cụ thư giãn.

Hay em chạm vào tim đen của cụ?

thế em hỏi thật, cụ ngó vào đây làm giề???

Centralpoint

Xe tải
Khu nhà mợ vui phết nhể, xóm nhà em lưng chừng trời chạ có gì mà hóng !

Trungtroc

Xe điện
Kệ, cứ coi như đọc truyện hài để thư giãn thôi mà, đọc xong rồi cũng quên, có vấn đề gì nghiêm trọng đâu cụ.

Jaispierre

Xe buýt
Vào thớt này các cụ đang nuôi bồ cứ giật thon thót;))