[Funland] Chuyện ma sưu tầm trên mạng

Letienthuong

Xe máy
Bác phải đọc hồi ký bác đó đi sẽ rất hay đó. Tóm tắt đoạn con hổ vố mất con lợn của đơn vị thì phải. Mà thời chiến đấy bộ đội đầy rừng có súng ống đạn nổ hổ nó cũng sợ mà. Bản năng nó biết rủi ro mới tha chứ nếu là con nai bị dồn thì chỉ có chết thôi.
Mà hổ nó đơn độc trừ khi đói quá mới làm liều tấn công con người có vũ khí. Vì nó.là loài ăn thịt chỉ cần bị thương tật thôi nó sẽ mất mạng vì đòi do k săn được mồi.

moonlight

Xe tăng
Hồi bé đọc quyển Thú rừng Tây Nguyên hay phết, có chuyện anh lính Lê Đình Đơ đánh nhau với hổ do đạn bị kẹt, quần nhau mấy tiếng đâm nó 57 nhát lê nó mới chết

Nhat_Dung

Xe đạp
em hóng, hi vọng truyện không bị drop

comiki

Xe cút kít
Hồi bé đọc quyển Thú rừng Tây Nguyên hay phết, có chuyện anh lính Lê Đình Đơ đánh nhau với hổ do đạn bị kẹt, quần nhau mấy tiếng đâm nó 57 nhát lê nó mới chết
Thế thì hỏng cả bộ da rồi còn đâu, hổ chết để da :P

hoaoaihuong

Xe tải
Cám ơn cụ đã nhắc lại một cuốn sách tuổi thơ! Em chỉ nhớ được mỗi chuyện con sóc bay. Cuốn sách bìa màu vàng có vẽ mấy con vật đúng không ạ?

moonlight

Xe tăng
Cám ơn cụ đã nhắc lại một cuốn sách tuổi thơ! Em chỉ nhớ được mỗi chuyện con sóc bay. Cuốn sách bìa màu vàng có vẽ mấy con vật đúng không ạ?
Cuốn sách giới thiệu về hầu hết các loại thú rừng Tây Nguyên, tập tính, cách săn bắt, chế biến 😢
Hồi nhỏ đọc mê tít

angkorwat

Xe tăng
Mà hổ nó đơn độc trừ khi đói quá mới làm liều tấn công con người có vũ khí. Vì nó.là loài ăn thịt chỉ cần bị thương tật thôi nó sẽ mất mạng vì đòi do k săn được mồi.
Chính xác, may cho tớ là nó vừa xơi nửa con lợn của đơn vị lúc gần sáng, nên nó bỏ qua cho mình, chỉ nhìn nhau vài giây rồi đi thôi.

CTTVDKT

Xe tải
Gặp hổ thì không đùa đc. Chắc ít ai được giáp mặt một con hổ thực sự giữa rừng núi hoang vu với khoảng cách hơn 10m.
Cụ Angkorwat vẫn khỏe chứ ạ? Đợt rồi cụ có đi thăm lại chiến trường xưa bên Cam được không? Nếu đi cụ post lên cho mọi người thưởng thức với nhé? Nhiều người vẫn ngóng chuyện của cụ!

angkorwat

Xe tăng
Cụ Angkorwat vẫn khỏe chứ ạ? Đợt rồi cụ có đi thăm lại chiến trường xưa bên Cam được không? Nếu đi cụ post lên cho mọi người thưởng thức với nhé? Nhiều người vẫn ngóng chuyện của cụ!
Cảm ơn cụ, em vẫn khỏe mạnh. Vâng, sẽ có một chuyến đi dọc con đường hành quân từ HN đến giáp biên giới K- Thái qua những nơi đã đóng quân. Có lẽ trong tháng 10 em sẽ đi nếu ko có việc gì đột xuất. Phải đi thôi, già rồi vài năm nữa ko còn cơ hội.

fanmu1234

Xe container
Quyển Thú rừng Tây Nguyên hình như em đọc lúc học lớp 3 ở thư viện trường.

Em nhớ chi tiết 1 anh bộ đội đi 1 mình trong rừng , gặp voi, anh ấy trèo lên cây, bắn mấy phát súng vào đầu voi, nhưng voi không chết. Voi còn đi hút nước dưới suối lên phun vào gốc cây, để làm mềm gốc cây, và tìm cách húc cây đổ để xử anh bộ đội.

CTTVDKT

Xe tải
Cảm ơn cụ, em vẫn khỏe mạnh. Vâng, sẽ có một chuyến đi dọc con đường hành quân từ HN đến giáp biên giới K- Thái qua những nơi đã đóng quân. Có lẽ trong tháng 10 em sẽ đi nếu ko có việc gì đột xuất. Phải đi thôi, già rồi vài năm nữa ko còn cơ hội.
Vâng, bọn sẽ em ngóng đến tháng 10 để được thưởng thức chuyện của cụ! Chúc cụ thượng lộ bình an!

TÔN

Xe container
Quyển Thú rừng Tây Nguyên hình như em đọc lúc học lớp 3 ở thư viện trường.

Em nhớ chi tiết 1 anh bộ đội đi 1 mình trong rừng , gặp voi, anh ấy trèo lên cây, bắn mấy phát súng vào đầu voi, nhưng voi không chết. Voi còn đi hút nước dưới suối lên phun vào gốc cây, để làm mềm gốc cây, và tìm cách húc cây đổ để xử anh bộ đội.
Voi công nhận thông minh thật

coolpix8700

Xe ngựa
Khả năng cao là nhà văn bịa.

Cây nào gần suối thế =))=))=))
Cây ven suối nhiều chứ bác!
Đi trên những quả núi trọc lớn thấy có đám xanh xanh chỗ đó sẽ có cái khe, chắc chắn có nước. Phía trên cao thì hẹp, nhưng càng xuống dưới càng rộng dần. Cây, cả cây to, mọc 2 bên khe!
Thường những cái cây cao trong khe hẹp rất khó trèo, vì thường là cây thân cao, gần như không có cành. Cây mà to hơn vòng tay thì chỉ có thể trèo lên nếu có dụng cụ!

vanvuong

Xe điện
Gặp hổ thì không đùa đc. Chắc ít ai được giáp mặt một con hổ thực sự giữa rừng núi hoang vu với khoảng cách hơn 10m.
Bố cháu kể ngày xưa ông nội cháu gặp hổ 1 lần. Nó ngồi ngay lối ngõ vào nhà (cái nhà sơ tán ở thanh hoá chắc cũng nhỏ). Trời mờ sáng, ông cụ bê quần chạy theo thông lệ, ngoặt ra ngõ phát gặp ngay ông 30 ngồi chồm hổm ở đường. Ông nội em chạy ngược 180 độ nhanh thấy bà nội luôn. Sau khi hoàn hồn, kể lại cho mọi người mang cây, đuốc ra thì ông 30 đã đi từ đời nào.
Vậy mà ông nội cháu ốm cả tháng, rụng hết cả tóc mặc dù ông là thầy lang chuyên bốc thuốc. Nhà có cửa hiệu thuốc bắc luôn đấy ạ :D .

silver1

Xe điện
Bố cháu kể ngày xưa ông nội cháu gặp hổ 1 lần. Nó ngồi ngay lối ngõ vào nhà (cái nhà sơ tán ở thanh hoá chắc cũng nhỏ). Trời mờ sáng, ông cụ bê quần chạy theo thông lệ, ngoặt ra ngõ phát gặp ngay ông 30 ngồi chồm hổm ở đường. Ông nội em chạy ngược 180 độ nhanh thấy bà nội luôn. Sau khi hoàn hồn, kể lại cho mọi người mang cây, đuốc ra thì ông 30 đã đi từ đời nào.
Vậy mà ông nội cháu ốm cả tháng, rụng hết cả tóc mặc dù ông là thầy lang chuyên bốc thuốc. Nhà có cửa hiệu thuốc bắc luôn đấy ạ :D .
Vía hổ dữ đến vậy cơ à, thảo nào nó là chúa tể

dexom

Xe ba gác
Hết rồi mà các cụ buôn gớm thật.