[Funland] Có ai gặp trường hợp như em không ạ?

NhimKenkute

Xe hơi
Chả là e có khoản vay tín chấp của Prudential, vay 31 triệu, trả cả gốc lẫn lãi gần 60tr. Trong thời gian thanh toán cũng có lúc chậm trễ, trây lỳ do khó khăn kinh tế, nhưng em cũng đã cố gắng trả nốt khi bên luật sư báo còn 20tr triệu! Khi đang thanh toán nốt, còn độ hơn 2 triệu thì Shinhhan mua lại Prudential (2 triệu này em cũng đã thanh toán xong). Lạ ở chỗ là đã trả xong hết, tự nhiên em có khoản vay phải trả Shinhhan là 61 triệu! Bây giờ bên Shinhan đưa bên luật sư hết gọi điện, nhắn tin cho cho số điện thoại của chị gái em, rồi đến nhà mẹ đẻ em để gửi giấy bảo thanh toán ko thì ra tòa! Mẹ em cũng cứng bảo Nó trả hết rồi, bọn mày còn làm trò gì nữa, giờ nó ko ở đây nữa!
Cccm ai có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với ah! Em xin cảm ơn!

Pigwalk

Xe container
Trả thì đều có chứng từ, tiền mặt có phiếu thu, CK có sao kê, khi trả hết thì có tất toán khoản vay. Cụ sâu những cái đó ra.

lix

Xe hơi
Lãi kinh khủng.nhỉ.
Vay tín chấp thì chả thế cụ.

Còn cụ chủ đưa chi tiết lên thì cccm mới chém gió được chứ.
Không biết nội tình chi tiết thế nào thì sao biết được đúng sai thế nào.
Cụ nên làm việc cụ thể với họ chi tiết khoản vay này. Shinhan thì trước giờ em thấy ít điều tiếng.

NhimKenkute

Xe hơi
Trả thì đều có chứng từ, tiền mặt có phiếu thu, CK có sao kê, khi trả hết thì có tất toán khoản vay. Cụ sâu những cái đó ra.
Vì pru chuyển cho shinhan nên em ko làm được tất toán, 2 triệu cuối cùng là chuyển vào số tk của shinhan ạ, sao kê thì 20 triệu kia e nộp ở vinmart, giờ nó mờ tịt! Có cái biên bản của bên luật sư thì em có chụp lại

atbp

Xe buýt
Không chứng từ chứng minh là hơi mệt đấy !

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Có giấy trắng mực đen thì sợ cái gì?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Vì pru chuyển cho shinhan nên em ko làm được tất toán, 2 triệu cuối cùng là chuyển vào số tk của shinhan ạ, sao kê thì 20 triệu kia e nộp ở vinmart, giờ nó mờ tịt! Có cái biên bản của bên luật sư thì em có chụp lại
Nộp ở vinmarrt thì ra vinmart nhờ người ta in lại cho cụ nhé. E nghĩ là kho lưu trữ nó đủ lớn để lưu dữ liệu đến 1-2 năm đó

43 Đà Nẵng

Xe tải
mấy cái chứng từ in nhiệt của bọn siêu thị in 5 bữa nửa tháng là mờ tịt,bay mất mực rồi,cất giữ cái đó cũng khó.

NhimKenkute

Xe hơi
Không chứng từ chứng minh là hơi mệt đấy !
Đúng ạ, e đang lo nhất khoản này, vì em có hỏi cái bạn mà đứng ra đòi em khi còn 20tr ý ạ, thì bạn ý bảo c cứ m
Vay tín chấp thì chả thế cụ.

Còn cụ chủ đưa chi tiết lên thì cccm mới chém gió được chứ.
Không biết nội tình chi tiết thế nào thì sao biết được đúng sai thế nào.
Cụ nên làm việc cụ thể với họ chi tiết khoản vay này. Shinhan thì trước giờ em thấy ít điều tiếng.
Vâng, chắ em ra vinmart xin in lại sao kê xem có đc ko, nếu in lại đc thì em cầm cùng với cái biên bản lv với bên luật sư để gặp bên shinhan xem sao, em cũng đã trả hết nợ rồi nên e ko sợ

Pvsc

Xe ba gác
vay 30 củ trả gốc lãi 60 củ, mịe, các cụ trẻ vã tiền nhỉ? =))
Hơn chục năm trước bọn nó đã cắt cổ 70%/năm rồi. Cơ cấu khách hàng theo độ tuổi ntn em k rõ

hai.tranhr

Xe container
Chả là e có khoản vay tín chấp của Prudential, vay 31 triệu, trả cả gốc lẫn lãi gần 60tr. Trong thời gian thanh toán cũng có lúc chậm trễ, trây lỳ do khó khăn kinh tế, nhưng em cũng đã cố gắng trả nốt khi bên luật sư báo còn 20tr triệu! Khi đang thanh toán nốt, còn độ hơn 2 triệu thì Shinhhan mua lại Prudential (2 triệu này em cũng đã thanh toán xong). Lạ ở chỗ là đã trả xong hết, tự nhiên em có khoản vay phải trả Shinhhan là 61 triệu! Bây giờ bên Shinhan đưa bên luật sư hết gọi điện, nhắn tin cho cho số điện thoại của chị gái em, rồi đến nhà mẹ đẻ em để gửi giấy bảo thanh toán ko thì ra tòa! Mẹ em cũng cứng bảo Nó trả hết rồi, bọn mày còn làm trò gì nữa, giờ nó ko ở đây nữa!
Cccm ai có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với ah! Em xin cảm ơn!
Bọn ngân hàng Shinhan cực kỳ mất dạy, rất thường o ép khách hàng.
Trước bọn khốn này mua lại ANZ cũng cưỡng ép em phải trả hơn 2 triệu tiền phạt vì lý do trả chậm, dù em đã trả đầy đủ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em chả hiểu gì nhưng cụ này nói có lí đấy cụ thớt ạ :x

NhimKenkute

Xe hơi
Bọn ngân hàng Shinhan cực kỳ mất dạy, rất thường o ép khách hàng.
Trước bọn khốn này mua lại ANZ cũng cưỡng ép em phải trả hơn 2 triệu tiền phạt vì lý do trả chậm, dù em đã trả đầy đủ.
Ối, liệu 61tr kia có phải là tiền phạt của em ko ạ

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Căng nhỉ. Nộp VinMart lúc cần khó tra cứu vì nó in nhiệt. Chỉ 6 tháng là bay chữ. Giờ cụ thử chụp nghiêng hay chiếu đèn cực tím, hồng ngoại xem có cái nào hiện chữ ko.
Cụ có mã kh, biết tk Pru nhờ ng quen tra hộ lịch sử giao dịch may ra dc.

hai.tranhr

Xe container
Ối, liệu 61tr kia có phải là tiền phạt của em ko ạ
Có lẽ bọn nó phạt Cụ đấy.
Đợt iem bị phạt, Shinhan dùng lời lẽ rất mất dạy là do không chuyển khoản vào tài khoản mới của chúng nó lập cho mình. Dù hoàn toàn không thông báo gì cả, nên iem vẫn chuyển khoản vào tài khoản thẻ tín dụng của ANZ.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kiểu có tiền sài cái đã , lãi lờ tính sau đê :D
Chắc cụ chủ vay tiêu sài rồi, chứ vay làm ăn chí thú thì bạn bè anh em kiểu gì chả yên tâm cho mượn đỡ, có vài chục triệu thôi

NNS

Xe ngựa
Kiểu có tiền sài cái đã , lãi lờ tính sau đê :D
Chắc cụ chủ vay tiêu sài rồi, chứ vay làm ăn chí thú thì bạn bè anh em kiểu gì chả yên tâm cho mượn đỡ, có vài chục triệu thôi
chắc các cụ trẻ máu Ip hay xe cộ, hô hố, vay với tâm thế éo trả hoặc có người trả giùm =))

Civic TN

Xe lăn
Các thanh niên cần tiền nên cứ vay đc là vay đã, hậu quả tính sau.
Nhiều trường hợp lúc SV mua cái đt, máy tính ..., trả gần hết rồi nhưng lại bùng ko trả nốt, sau ra đi làm, lập gia đình, kinh doanh ... cần vay bank mua nhà, xe, làm ăn ... thì mới “biết thế“