Có bác nào bị hư củ tỏi chưa??

tranhieunce

Xe đạp
Tình hình là em mua xe đã được 2 năm, và số km mới tầm 2,3 vạn nhưng từ lúc hơn 1 vạn thì ở bánh trước bên tài khi vào các chỗ gồ ghề đã nghe những tiếng "cạch" "cạch" rất khó chịu.
Em luôn là người cầm lái, xe cũng ko đi những đoạn đường xấu gì, chỉ loanh quanh trong phố. Hôm rồi vì ức chế quá không chịu được nên đem xe ra ngoài kiểm tra vì sắp sữa có chuyến đi xa (bình thường bão dưỡng em toàn vào hãng) thì mấy bác thợ bảo là do rotuyn, chỉ lắc nhẹ lốp là thấy bị "rơ" chết mịa. Các bố thợ trong hãng làm ăn kiểu gì mà bão dưỡng mấy lần chả phát hiện ra trong khi tiền thì lần nào cũng gần 1,5 củ 1 lần bảo dưỡng.
Đợt trước mua xe em nghe các bố tiếp thị bảo là xe lắp ráp hoàn toàn bằng linh kiện Nhật, chỉ có mỗi cái ắc quy là của Việt Nam, hic.. chẵng lẽ hàng Nhật bây giờ đến cái rotuyn mà xe mới chạy 2 vạn đã phải thay???
E viết bài này để hỏi các bác trên đây có xe nào có tình trạng như trên không?? Xe em đời 2013 CKĐ
Đây là hình ảnh rotuyn tay lái trong bị hư cần phải thay.

Venus

Xe buýt
còn bảo hành ko cụ?
có liên quan gì đến tiếng kêu cụp khi đánh hết lái sang trái ko nhỉ?

tranhieunce

Xe đạp
xe còn bảo hành mà (3 năm hoặc 100.000 km) tiếng kêu chỉ xuất hiện khi xe bị dồn, kiểu như leo lề bên phía tài ấy.. mà dạo này còn kêu thêm tiếng như tôn nó và vào đâu đó. ức chế quá

Bigisbest

Xe container
Tình hình là em mua xe đã được 2 năm, và số km mới tầm 2,3 vạn nhưng từ lúc hơn 1 vạn thì ở bánh trước bên tài khi vào các chỗ gồ ghề đã nghe những tiếng "cạch" "cạch" rất khó chịu.
Em luôn là người cầm lái, xe cũng ko đi những đoạn đường xấu gì, chỉ loanh quanh trong phố. Hôm rồi vì ức chế quá không chịu được nên đem xe ra ngoài kiểm tra vì sắp sữa có chuyến đi xa (bình thường bão dưỡng em toàn vào hãng) thì mấy bác thợ bảo là do rotuyn, chỉ lắc nhẹ lốp là thấy bị "rơ" chết mịa. Các bố thợ trong hãng làm ăn kiểu gì mà bão dưỡng mấy lần chả phát hiện ra trong khi tiền thì lần nào cũng gần 1,5 củ 1 lần bảo dưỡng.
Đợt trước mua xe em nghe các bố tiếp thị bảo là xe lắp ráp hoàn toàn bằng linh kiện Nhật, chỉ có mỗi cái ắc quy là của Việt Nam, hic.. chẵng lẽ hàng Nhật bây giờ đến cái rotuyn mà xe mới chạy 2 vạn đã phải thay???
E viết bài này để hỏi các bác trên đây có xe nào có tình trạng như trên không?? Xe em đời 2013 CKĐ
Đây là hình ảnh rotuyn tay lái trong bị hư cần phải thay.
Xe Ếch của nhà em 2010, chạy được 6.5v mà chưa hề có vấn đề gì. Cái này mà rách cao su chụp là đi nhanh lắm. Vậy nên thỉnh thoảng là em cứ chui xuống gầm ngắm nghía. Có lẽ nó cũng lão hóa rồi dù chưa rách, nên chăng chủ động đi thay rồi vô dầu mỡ cho lành.

namfox

Xe tải
xe còn bảo hành mà (3 năm hoặc 100.000 km) tiếng kêu chỉ xuất hiện khi xe bị dồn, kiểu như leo lề bên phía tài ấy.. mà dạo này còn kêu thêm tiếng như tôn nó và vào đâu đó. ức chế quá

Thế Cụ mang ra Hãng có được bảo hành không?

buihai

Xe buýt
còn bảo hành ko cụ?
có liên quan gì đến tiếng kêu cụp khi đánh hết lái sang trái ko nhỉ?
Cụ ơi xe nhà em cũng có vụ này, đánh hết lái sang trái tự dưng vô lăng nó nẩy nhẹ kêu cụp 1 cái, kiểu hết lái xong nó bật lại í. Có vấn đề gì không cụ nhỉ, xe nhà em đi được gần 4 vạn rồi thì vẫn ngon, ko có vấn đề gì cả

unknowname

Xe máy
Giờ cháu cũng mới để ý, xe nhà cháu oánh hết lái nó cũng kêu cục 1 tiếng rõ to và nảy volang lại, thường bị khi hết lái trái để quay đầu xe. Cháu vẫn bảo dưỡng ở toy MĐ theo định kỳ nên cứ tưởng thế là bình thường. Ko biết là có vđề gì nhể, nghe thấy lo lo

minhrau13

Xe hơi
xe e chạy đc 2,5 vạn hôm rồi đi hn qua mấy chỗ đang rải nhựa cũng nghe tiếng kêu giống xe cụ . e chưa vào hãng kt, vậy là xe e bị bệnh như xe cụ rồi , ko lẽ mới 2,5v mà rotuyn đã hỏng ?

minhrau13

Xe hơi
mà cụ thay chưa có đc bảo hành ko ?