Có bác nào mua xe Escape ở Ford Thăng Long, giao tháng 11 không?

N-DESIGN

Xe tăng
Thưa các cụ, tình hình là em đặt một em Escape XLS ở Ford Thăng Long, hđ giao xe tháng 11. Nhưng em hỏi chú sale thì chú ấy không biết chính xác ngày giao xe (tức là có thể 30 tháng 11 mới giao xe).

Cho em hỏi có cụ nào cũng đặt xe như em k ạ? Và đã được nhận xe chưa? Tính em nó hay sốt ruột nên đợi lâu là em k chịu được.

toy=k+n

Xe tải
Thưa các cụ, tình hình là em đặt một em Escape XLS ở Ford Thăng Long, hđ giao xe tháng 11. Nhưng em hỏi chú sale thì chú ấy không biết chính xác ngày giao xe (tức là có thể 30 tháng 11 mới giao xe).

Cho em hỏi có cụ nào cũng đặt xe như em k ạ? Và đã được nhận xe chưa? Tính em nó hay sốt ruột nên đợi lâu là em k chịu được.
Sang tháng 12 cũng là điều bình thường bác ah, trước em đặt focus được hứa là trong tháng 8 giao xe mà đến đầu tháng 9 em mới được nhận xe :^)

Móp

Xe tăng

Bác cứ yên tâm đi, nếu hợp đồng giao xe trong tháng thì họ sẽ giao đúng ngày (thường là cuối tháng:21::))) thôi, nhà máy trả xe là họ aloo mình ngay ý mà bác, chúc bác mau cưới vợ hai(b)

Tamagochi

Xe tải

Bác cứ yên tâm, không giao tháng 11 thì giao tháng 12, không giao được năm 2009 thì sẽ giao năm 2010 thôi. Còn nếu bác sốt ruột quá thì chuyển qua mua Everest, hiện nay đang có chương trình khuyến mại đặc biệt: GIAO XE NGAY. :21:
Em đùa tý, Focus của em hẹn giao tháng 11 cũng bị delay sang tháng 12 đây, đang lo sốt vó

fineline

Xe tải
Chắc thể nào cũng bị lùi , các chú bán hàng hay quay để vòi lém , bác làm rắn vào là các chú ấy phải nhả ra thôi

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
Cảm ơn các cụ!

Em ghét nhất cái bọn sale hay làm trò. :mad:Nếu nhanh nhẹn giao xe tử tế thì em có thể tặng thêm chú ấy ít tiền cho vui vẻ chứ còn giam xe của em sáng tháng 12 thì em hủy hợp đồng (trong HD của em có khoản này) rồi đi mua xe nhập hoặc xe cũ.

Mình bỏ tiền mồ hôi nước mắt ra mua xe mà cứ như đi xin chúng nó thì em thà đi xe máy cho nó sướng. Tiền đó em lại đầu tư Chứng.:):)

N-DESIGN

Xe tăng
Bác cứ yên tâm, không giao tháng 11 thì giao tháng 12, không giao được năm 2009 thì sẽ giao năm 2010 thôi. Còn nếu bác sốt ruột quá thì chuyển qua mua Everest, hiện nay đang có chương trình khuyến mại đặc biệt: GIAO XE NGAY. :21:
Em đùa tý, Focus của em hẹn giao tháng 11 cũng bị delay sang tháng 12 đây, đang lo sốt vó
Cụ ơi, Everest của nó đang ế nên nó khuyến mại thôi!

Escape thì vẫn bán được nên nó đỏng đảnh.

Còn Focus thì đang hot nên nó sinh sự đấy!

keep walking

Xe tải
Xe hãng nào cũng thế các bác ạ, nếu ký tháng 11 thì kiểu gì trong tháng 11 cũng giao tuy nhiên các đc sale ko thể nắm được lịch cụ thể vì nó phụ thuộc các đợt hàng của nhà máy giao về. Vì vậy trong trường hợp này ko trách sale được.

Tamagochi

Xe tải
Xe hãng nào cũng thế các bác ạ, nếu ký tháng 11 thì kiểu gì trong tháng 11 cũng giao tuy nhiên các đc sale ko thể nắm được lịch cụ thể vì nó phụ thuộc các đợt hàng của nhà máy giao về. Vì vậy trong trường hợp này ko trách sale được.
Bác có chắc không?!! Hợp đồng em ký tháng 11 nhưng mà kiểu gì thì tháng 12 cũng mới giao được đấy (nếu không có thêm trục trặc gì nữa).

N-DESIGN

Xe tăng
Em không hiểu các đại lý và hãng làm ăn với nhau kiểu gì mà đơn hàng có cả tháng rồi nhưng vẫn k biết thời hạn giao hàng. :^)

Còn kiểu ký tháng 11 mà sang tháng 12 mới giao hàng thì khó mà thông cảm được.(y)

Xe liên doanh vẫn thiếu mà các ông làm luật vẫn đòi hại chế xe nhập khẩu và bảo hộ xe trong nước thì :77::77::77::77:

keep walking

Xe tải
Em thì chơi bên Ford cũng nhiều, cụ đặt xe bên Ford thăng long là đồng chí nào làm sale thì pm để em hỏi lại xem thế nào. Còn kế hoạch xe theo em được biết thì nhà máy rao về đại lý từng lô chẳng hạn cứ 10 ngày 1 lô chứ không phải ra xe nào giao xe đấy đâu ạ. vì thế xe của các cụ có thể được giao trong lô đầu, cũng có thể lô 2 hoặc lô 3 trong tháng tùy theo thời điểm cụ đặt xe hoặc quan hệ của cụ trong hãng nữa. Còn xe focus ký tháng 11 mà tháng 12 mới giao là vi phạm hợp đồng rồi, cũng tại focus nó đang hot nên nhiều khi thấy cụ chậm được là nó chậm luôn để giao cho người khác với khoản chênh lệch khoảng 1000$ (xe lấy ngay)

N-DESIGN

Xe tăng
Em thì chơi bên Ford cũng nhiều, cụ đặt xe bên Ford thăng long là đồng chí nào làm sale thì pm để em hỏi lại xem thế nào. Còn kế hoạch xe theo em được biết thì nhà máy rao về đại lý từng lô chẳng hạn cứ 10 ngày 1 lô chứ không phải ra xe nào giao xe đấy đâu ạ. vì thế xe của các cụ có thể được giao trong lô đầu, cũng có thể lô 2 hoặc lô 3 trong tháng tùy theo thời điểm cụ đặt xe hoặc quan hệ của cụ trong hãng nữa. Còn xe focus ký tháng 11 mà tháng 12 mới giao là vi phạm hợp đồng rồi, cũng tại focus nó đang hot nên nhiều khi thấy cụ chậm được là nó chậm luôn để giao cho người khác với khoản chênh lệch khoảng 1000$ (xe lấy ngay)
Cảm ơn cụ, em đã PM tên chú sale. Nếu cụ giải quyết được giúp em cái vụ quan hệ trong hãng thì tốt quá, vì em cũng mới lần đâu tiên mua xe của ford.:)

keep walking

Xe tải
EM gọi hỏi rồi nhưng bác chưa cho em thông tin: tên người đặt xe, ký ngày nào. nếu bác đặt xe 1 cầu thì chắc chắn tháng 12 mới giao nhé

minhtuong

Xe máy
Mình đặt xe Focus 1.8MT HĐ tháng 11, hôm qua (12/11) đã nhận xe và hôm nay đã có biển, cạc vẹt.

TinEsc

Xe máy
Bác cứ yên tâm đi, thông thường thì nhà máy sẽ trả lời đại lý ngày giao xe trong tháng. Bác có thể hỏi bác sale chính xác ngày đó. Đại lý không nói chính xác ngày giao xe cho bác là có tính chất dự phòng thôi. Như em lấy XLT trong tháng 10 mà còn lấy sớm hơn ngày hẹn ấy chứ.

bes

Xe lăn

Bức xúc làm quái gì, ngay khi ký hợp đồng sao không giao kèo. Lấy trung bình ngày 15/11. Giao sớm 1 ngày được 100$, giao muộn 1 ngày mất 100$, thế cho nó nhanh. Còn không cứ xác định 30/11 đi cho nó thanh thản. Nhịn "ấy" 2 mấy năm chả sao, cưới vợ 1 hôm nó không cho chạm vào người là cứ lồng lộn lên.
Nói chung vụ rửa xe í, các anh chờ được :21::21::21:

N-DESIGN

Xe tăng
Bức xúc làm quái gì, ngay khi ký hợp đồng sao không giao kèo. Lấy trung bình ngày 15/11. Giao sớm 1 ngày được 100$, giao muộn 1 ngày mất 100$, thế cho nó nhanh. Còn không cứ xác định 30/11 đi cho nó thanh thản. Nhịn "ấy" 2 mấy năm chả sao, cưới vợ 1 hôm nó không cho chạm vào người là cứ lồng lộn lên.
Nói chung vụ rửa xe í, các anh chờ được :21::21::21:
Không động viên thì thôi lại còn chọc ngoáy!:mad:
Escape --------> Thung Nai :)

hbthang

Xe tăng
Cảm ơn các cụ!

Em ghét nhất cái bọn sale hay làm trò. :mad:Nếu nhanh nhẹn giao xe tử tế thì em có thể tặng thêm chú ấy ít tiền cho vui vẻ chứ còn giam xe của em sáng tháng 12 thì em hủy hợp đồng (trong HD của em có khoản này) rồi đi mua xe nhập hoặc xe cũ.

Mình bỏ tiền mồ hôi nước mắt ra mua xe mà cứ như đi xin chúng nó thì em thà đi xe máy cho nó sướng. Tiền đó em lại đầu tư Chứng.:):)
Trời, Sâu chỉ mong được thế thôi bác ạ. Bác mà huỷ, nó gọi em ngay đấy, thế nào chả được vài trăm. Em đặt chỗ rồi