[Thảo luận] Có bao nhiêu cái camera giám sát tại Pháp Vân - Cầu Giẽ?

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Đợt vừa qua, đi trên tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ em mới chợt để ý thấy có vài cái Camera và tự hỏi của ai và làm gì, tìm hiểu thì được biết:
Trích http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/05/3BA027A4/
Lắp camera giám sát tại Pháp Vân - Cầu Giẽ
Nhằm hạn chế tai nạn giao thông, Phó thủ tướng Hoàng Trung Hải vừa cho phép thí điểm dự án xây dựng hệ thống giám sát giao thông trên Quốc lộ 1 đoạn Pháp Vân- Cầu Giẽ (Hà Nội) bằng hình ảnh.
>
Lắp camera và tăng tuần tra để giải tỏa tắc đường
Phó thủ tướng Hoàng Trung Hải giao Bộ Công an phối hợp với các cơ quan liên quan chỉ đạo Công ty TNHH Tập đoàn Hải Châu Việt Nam triển khai thực hiện thí điểm dự án đến 30/7 và báo cáo Thủ tướng kết quả thực hiện trước ngày 15/8.
Tuyến đường Pháp Vân - Cầu Giẽ luôn tấp nập phương tiện giao thông. Ảnh: Hoàng Hà.
Theo đề xuất của Công ty TNHH Tập đoàn Hải Châu, hệ thống giám sát này có khả năng thu thập hình ảnh toàn bộ hoạt động, mật độ, lưu lượng phương tiện tham gia hay sự cố ở bất kỳ địa điểm nào trên tuyến, giúp cảnh sát giao thông đưa ra hướng xử lý kịp thời.

Thật là tuyệt vời đúng không các cụ, vậy các cụ đi trên tuyến này đã tự hỏi các camera ấy nó nằm ở những vị trí nào chưa nhi?
Em xin điểm danh các em nó như sau: (theo trình tự đi từ phía Phủ lý)

trên cột đèn

Trên bảng thông tin, có cột nâng đọ cao:

Trên các cột đèn nữa:

Trên bảng thông báo bên lề đường:

Đoạn cuối của con đường:

Vẻn vẹn 30km nhưng mỗi chiều gần 5-6 cái, hix, quá ít đúng không các cụ.
Và hình như còn có cả trong bụi cây nữa các cụ nhỉ?​

khoavq

Xe điện
Tốc độ 100 km/h của Pháp Vân - Cầu Giẽ xem ra cũng cần phải xem xét lại.

Đoạn từ Phủ Lý đi về thì đang có chỗ bị lún :77::77::77:

Mặt đường thì xấu đi nhiều rồi.

So với đường Bắc Ninh, Pháp Vân - Cầu Giẽ không đẹp bằng, thế mà cho phép chạy đường Bắc Ninh có 80 km/h.

Nicolai

Xe hơi
Dân OF chúng ta mà quá chân phát dính ngay, (vì còn một số cái nằm trong bụi cây....) Vấn đề ko phải là bao nhiêu cái, ý thức tham gia giao thông là chính. Rất nhiều xe tải, xe ben, xe khách... chạy ở làn ngoài (tối đa 100 tối thiểu 80) tốc độ < 60, có ai xử lý đâu, nhưng nếu cụ mà không vượt trái được, ngóc sang vượt phải .... dính ngay:redface:... có khi nào là chim mồi ko nhỉ?:'(:'(:'(

bankymoon

Xe tải
Em chạy đường này nhiều lần thấy các xe vượt phải suốt chả thấy ai làm sao, tuần trước cũng chót dại theo voi hít bã mía vượt phải 1 phát. Kết quả về đến Pháp Vân bị 4 chú xxx chỉ gậy vào mặt, sau khi dừng xe thì mới biết dính lỗi vượt phải. Em chạy ra chỗ cái 4b đỗ đằng trước để xin lỗi các chú thì ơn giời gặp đúng chú hàng xóm cũ mới chuyển về đội này. 3 phút sau em lại lên đường mà không có thiệt hại gì chỉ mất mỗi lời mời hôm nào rảnh đi cafe. :78::78::78:

Trung Khai

Xe tải
Đi từ HN thì em nhìn thấy có 3 cái, 2 cái trên cột đèn và 1 cái ở trong bụi cây giữa giải phân cách!

WHITE TIGER

Xe container
Vẻn vẹn 30km nhưng mỗi chiều gần 5-6 cái, hix, quá ít đúng không các cụ.​

Và hình như còn có cả trong bụi cây nữa các cụ nhỉ?​
Ai bảo với cụ là chỉ có 5 hay 6 cái.Riêng chiều từ Pháp Vân đi Cầu Giẽ nhìn bằng mắt thường đã là 11 phát rồi tính cả 3 cái thì 2 chuyên bắn lỗi làn và 1 cái bắn ở bụi cây chỗ biển Nhựa Tiền Phong.Nếu đi từ Phủ Lý về thì cụ bỏ sót cái đầu tiên ngay cái cột đèn đầu tiên trước khi lên cầu.
Chỉ cho khách xem khách còn kêu lái xe thuộc đường thế

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Đang địng xem bác Hổ Trắng đâu để lôi vào đã thấy ngồi đây rồi.
Bác hay đi đường này, hôm nào rảnh rỗi mà lưu lạ được tọa độ của nó thì hay quá.

hminh2005

Xe điện
Em vừa bị hôm thứ năm tuần trước. Xe 12 chỗ nhưng bác tài lại đi vào làn 100Km nên đến sau chỗ soát vé chú XXX bắt dừng lại và chìa ảnh ra. Bình thường 800K, nhưng đưa 500K là đi

.:6666:.

Xe máy
Đúng là còn 1 cái lấp trong bụi cây giữa đường, nhưng đó là máy bắn tốc độ đấy. Hàng ngày, cứ 5h sáng. có 1 chú bên cửa hàng sửa lốp xe oto bên đường đi về HN, có nhiệm vụ mang ra đó cho các bác XXX ngắm đó:21:

drem

Xe hơi
Chiều qua em chạy từ Phủ Lý lên,vượt phải 5,6 phát mà ko sao.Vượt phải-cấm nhưng gặp mấy ông congtenno,chở vật liệu đi làn trong cứ chạy 40-50 thì tính sao?sao mấy xxx không thổi mấy ông này nhỉ.theo nó 20-30km thì điên lên à.:77:

LongSukebe

Xe tải
Em vừa bị hôm thứ năm tuần trước. Xe 12 chỗ nhưng bác tài lại đi vào làn 100Km nên đến sau chỗ soát vé chú XXX bắt dừng lại và chìa ảnh ra. Bình thường 800K, nhưng đưa 500K là đi

Cụ này hoang kinh:77:. Đưa nhiều nhất là 1/2 số tiền nộp phạt là ok rồi. Lái xe bên em mỗi lần dính toàn đưa 200k, chú nhận thì nhận, không thì mấy bác tài bên em lại gọi điện nhờ thì chú lại chả được hào nào mà số đó lại chuyển về túi chú khác :)):)):))

quangthuc

Xe đạp
Bác còn thiếu 1 cái nữa khi đi qua thị Trấn Phú Xuyên nó nằm trong ngay bụi cây của giải phân cách . Cái đấy không biết chụp có phải ăn tiền không .

Carens2009

Xe điện
Bác còn thiếu 1 cái nữa khi đi qua thị Trấn Phú Xuyên nó nằm trong ngay bụi cây của giải phân cách . Cái đấy không biết chụp có phải ăn tiền không .
Cái này mới bắt tốc độ đó cụ ới mấy cái kia chỉ ghi sai làn thôi

WHITE TIGER

Xe container
Đang địng xem bác Hổ Trắng đâu để lôi vào đã thấy ngồi đây rồi.
Bác hay đi đường này, hôm nào rảnh rỗi mà lưu lạ được tọa độ của nó thì hay quá.

Tờ ghi KM đặt camera đang ở trong xe,mà xe lại ở ngoài bãi.Hôm nào chở khách thì ra lấy tờ giấy đó về

Chính xác là ở chỗ biển quảng cáo Nhựa Tiền Phong,đi qua biển quảng cáo đó 200m là thấy nó.Mà tôi có tính thiếu đâu nhể

Hóa ra nó cũng phải mặc áo mưa,nếu hôm nào nắng đẹp mà có cụ nào đi đến đó thì cầm theo súng phun nước bắn nó cho nó sạch sẽ

ngo_minh

Xe hơi
em hay đi đường này nhưng mà toàn ngồi ghế phụ :P

SanNhim

Xe hơi
Các bác cho em hỏi. Đoạn Pháp Vân - Cầu Giẽ thuộc địa phận Hà Nội mà chỗ thu phí thì lại thuộc địa phận Hà Nam tại sao Công an Hà Nam lại bắt xe vi phạm giao thông ở địa phận Hà Nội được nhỉ, mà công an Hà Nội tại sao lại sang tận địa phận Hà Nam lập chốt bắt xe vi phạm được.

langtaixautinh

Xe tải
Em chạy Hà Nội đi Phủ Lý luôn đúng tốc độ (dưới 100km/h). Nhưng khi về Hà Nội, toàn phóng mút chỉ (có khi đến 130km/h luôn), nhưng kô thấy ai hỏi thăm cả.

Có cụ nào bị bắt ở đầu Pháp Vân vì lỗi tốc độ chưa ạ?

gl1600

Xe điện
Chiều về hầu như không bị hỏi. Em giống bác toàn phang 120-130 mà chưa bị hỏi thăm. Bọn xe khách đường dài em cũng thấy chiều về chạy thoải mái. Tuy nhiên vượt phải cụ phải rình rình chỗ không có cột điện, cầu vượt hẵng vượt ( trên đường này chỉ có 3 cái cầu vượt thôi). Nhưng vẫn phải coi chừng đoạn Cầu Giẽ - cầu vượt Đỗ Xá cụ nhé vì có đội XXX mai phục chỗ lên cầu

Em đoán rằng phía đằng Hà Nội chưa có chỗ thuận tiện để đặt phòng máy để xem tín hiệu cảmera phát về. Các cụ để ý chỗ Đồng Văn XXX ngồi trong cái nhà trạm thu phí , chắc cái nhà đó là nơi đặt các máy bắt sóng camera

Biết đâu XXX đọc bài trong forum này rồi mai bắn chiều về thì sao nhẩy . He hè

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Các bác cho em hỏi. Đoạn Pháp Vân - Cầu Giẽ thuộc địa phận Hà Nội mà chỗ thu phí thì lại thuộc địa phận Hà Nam tại sao Công an Hà Nam lại bắt xe vi phạm giao thông ở địa phận Hà Nội được nhỉ, mà công an Hà Nội tại sao lại sang tận địa phận Hà Nam lập chốt bắt xe vi phạm được.
Đây là công an của Bộ công an cụ ạ. Biển 80 đấy.

inochi

Xe điện
80 Không cần chỉnh, CA Hà Nộ và Hà Nam có mà hít khí trời ở đây