có cách nào không phải tháo biển lắp mica để thoát nước đọng ra ngoài không các cụ.:(

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
mấy hôm trước vợ 2 em không hiểu sao bị cong cái biển dài phía trước. biển đã ép mica nên lúc bị cong nó bong lớp keo. thế là mưa nước nó vào. giờ nó bị hấp nước ở bên trong. có cách nào khắc phục được không ngoài cách tháo biển ra ép lại không ạ. :((

Chỉnh sửa cuối:

guidingstar

Xe tăng
Cụ khoan 1 cái lỗ ở dứoi cho nước nó chảy ra, rồi để phơi nắng 1 buổi cho hơi nước thoát hết thì lấy keo hàn lại.
Cơ mà cháu nghĩ kệ bu nó, chả ảnh hưởng gì.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ khoan 1 cái lỗ ở dứoi cho nước nó chảy ra, rồi để phơi nắng 1 buổi cho hơi nước thoát hết thì lấy keo hàn lại.
Cơ mà cháu nghĩ kệ bu nó, chả ảnh hưởng gì.
nếu mà khoan được thì phải tháo cái biển ra. mà muốn tháo cái biển ra thì lại phải tháo badosoc xe ra. oải lắm cụ ạ. vì biển em gắn chặt vào badosoc rồi. :((

anhtho

Xe ngựa
nếu mà khoan được thì phải tháo cái biển ra. mà muốn tháo cái biển ra thì lại phải tháo badosoc xe ra. oải lắm cụ ạ. vì biển em gắn chặt vào badosoc rồi. :((
Tại sao lại phải tháo biển. Theo em hiểu thì mặt ngoài của biển là 1 tấm mica. Cụ khoan 1 lỗ nhỏ tầm 1mm ở phía dưới cho nước thoát dần ra. Với nhiệt độ cao như mấy hôm nay, đảm bảo vài ba ngày là hơi nước bay hết ra. Nếu ban ngày cần đi thì gắn tạm cục bã kẹo cao su để phòng bụi hoặc nước té vào . Tối về lại mở ra cho hơi nước bay đi.
Khoan mica em nghĩ ko khó lắm và chắc chắn ko phải tháo biển.

mấy hôm trước vợ 2 em không hiểu sao bị cong cái biển dài phía trước. biển đã ép mica nên lúc bị cong nó bong lớp keo. thế là mưa nước nó vào. giờ nó bị hấp nước ở bên trong. có cách nào khắc phục được không ngoài cách tháo biển ra ép lại không ạ. :(([/QUO
kuj mang ra cho thợ làm lại.150 k thôi.thế cho nó nhanh và bền

bluestar2006

Xe container
Đã bong keo thì chỉ có cách tháo ra làm lại thôi chứ chẳng có cách nào triệt để cả.
Mà em nghĩ biển được cấp thế nào thì cứ để nguyên nó như thế mà gắn vào xe, chẳng lo gì hấp hơi. Cùng lắm thì thêm miếng inox đằng sau cho đỡ cong thôi

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đã bong keo thì chỉ có cách tháo ra làm lại thôi chứ chẳng có cách nào triệt để cả.
Mà em nghĩ biển được cấp thế nào thì cứ để nguyên nó như thế mà gắn vào xe, chẳng lo gì hấp hơi. Cùng lắm thì thêm miếng inox đằng sau cho đỡ cong thôi
để lâu như thế biển xấu lắm cụ ạ. em thấy xe nào ép biển đẹp như mới nguyên. còn em nào không ép độ 3 năm sau bong hết sơn

leprowind

Xe buýt
Cụ bơm một lớp silicon trong suốt vào đuổi nước ra.Vừa ngon vừa được tiếng độn silicon. Em té.

banphagia

Xe tăng
em nghĩ chỉ có mở ra rồi dán keo lại thôi