[Funland] Có cụ nào có con học đh ở Vin-uni chia sẻ kinh nghiệm và thông tin

Son.Hoang

Xe tăng
Thực ra mợ chủ thớt thích ngon bổ rẻ mà lại không phải là trường công thôi. Nếu được 90% HB là mợ cho học rồi thì cần gì phải tư vấn hay hỏi làm gì nữa nhỉ, trong khi dữ liệu mợ có nhiều hơn mọi người là đằng khác.

Son.Hoang

Xe tăng
Hình như là bắt buộc năm đầu. Em xem ảnh phòng ốc chuẩn chỉnh lắm, thằng cu đó nó học về kỹ thuật công ghệ gì đó, có vẻ món đấy Vinuni đầu tư mạnh hay sao mà cu cậu khoái lắm. Trong khi đó nó có học bổng toàn phần ở Úc nó ko đi vì Covid.
Bạn đó thì học trường nào cũng giỏi hết vì có ý thức tự học và nghiên cứu được rồi. Theo như lời cụ mô tả.

xe mink

Xe tải
Chính xác!
Các cụ ấy bi quan vì các cụ ấy là người Việt nên hiểu người Việt quá, hixx.
Em thì ủng hộ mọi thứ của người Việt, có thể ko được như tây, nhưng mà em vẫn ủng hộ... :)
Em thì thấy đầu ra của Rmit như con của các bạn em mà em biết ...thì khá tệ, hixx. Có nghĩa đứa tệ ra vẫn tệ mà thôi, chứ Rmit cũng ko có khả năng "cải lão hoàn đồng" đâu :P
Có đứa cháu học Rmit lâu rồi hết tầm 1 tỏi gà, mà ra trường làm mãi vẫn lẹt đẹt 15tr/tháng, nên em cũng khá ấn tượng với trường này, kiểu hào nhoáng tây tí thôi, không chất lượng bằng mấy sv trường công

tienaka

Xe điện
Cụ không vào thẳng trường hỏi cho nhanh
Về cơ sở vật chất thì e thấy sắm toàn đồ ngon

Son.Hoang

Xe tăng
Em thấy ghi là có thể học tiếp Penn và Cornell nếu đáp ứng yêu cầu đầu vào của 2 trường này, vậy thì có như không nhỉ 😂.
Thì phải câu kéo như thế chứ mợ. Mà nhỡ đâu có vài em xuất chúng apply vào được Cornell thì khác gì thời tới không cản nổi.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Sáng tạo online mà cụ. Con nhà em nó cũng học online trường luật. Nhưng nhà trường vẫn có các cuộc thi khác nhau mà (không phải thi học kỳ đâu nhé)
Sao các cụ ấy lại nghĩ như vậy nhỉ :) cái gì chả làm onl được chứ, hihi. Có khi còn tổ chức dễ hơn, thông tin nhanh hơn. Kết quả gửi onl hết, chấm cũng nhanh.
Con em học C3 và vẫn có các cuộc thi onl mà, nhóm nó thi vẽ bìa sách, nhóm còn được giải Nhì của trường.
Còn cuộc thi trông giống các nhân vật trong sách GK nữa cơ, nhóm nó chọn Xuân Tóc đỏ, 1 thằng cu đóng vai này, ăn mặc như thật ấy, vui phết.
Em định không còm nữa. Nhưng nôm na thế này.
Chưa hết 1 năm học thì các SV vào học mấy gọi làm quen từ C3 lên ĐH. Trước đây ăn cơm có khi bố mẹ bón, giờ phải tự lo. Năm 1 SV học kiến thức cơ bản, làm nền tảng cho năm học sau. Chứ sáng tạo gì mà máu thế :)
Cụ/mợ xem lại khái niệm sáng tại KH là cái gì rồi vào chém tiếp. Mấy cái mợ liệt kê ra, nó k đúng đâu.

Easy girl

Xe tăng
cụ tỉnh đới =)) Vova giờ cũng chịu trả tiền cao hơn chút để thuê mấy đứa khá hơn chứ không đến mức, xin lỗi gọi là vô học như trước. Tuy nhiẻn việc tự bốc thơm mình, dè bỉu hạ thấp mấy đối thủ khác chỉ có thể tạo phản ứng ngược, mà thôi. Đề nghị đồng chí vova rút kinh nghiẹm sâu sắc.
anyway, cụ có thấy chủ thớt vào xun ý kiến, mà đọc lại thấy ý kiến của nó là phần lớn không, cứ nhem nhẻm=))
Hihi cụ cuốc còm của em rồi em lại cuốc còm của cụ là vô hình chung giúp chủ thớt và đồng nhiệm đẩy thớt lên ^^ Rảnh rỗi ngồi lội còm cũng thấy nhóm gieo hạt trong thớt này đông phết, bộ phân chuyền thong tập đoàn đã linh hoạt trong việc sử dụng budget eo hẹp, không ồ ạt các ních mới mà mua vài ních cũ để cùng bốc thơm về một chủ đề, có vẻ cũng không hiệu quả mấy vì cách ứng xử quá vụng không tự nhiên ^^

quiz

Xe tải
trên youtube trước có kệnh bạn nào review học ở vin-uni thấy cơ sở vật chất tốt lắm cụ có thời gian thì tìm xem thử

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Có lẽ bạn cụ chém hơi quá! :D
Vin uni mới đi vào học 1 năm, cả 1 năm hocj online. SV năm 1 học văn hoá chưa xong. Giải thưởng sáng tạo gì hả cụ! :)
Cụ ơi, bạn em không chém mà cháu nó qua Lê Hồng Phong nhận giải thưởng từ trước đó. À mà giải này không phải của VinUni, cụ phải đọc kỹ mới hiểu là cháu nó có giải thưởng rồi mới vào vì được học bổng, với nó học là vui nên vào VinUni nên thấy thích (có nghĩa lad chưa chắc VinUni đã rất tốt). Chứ nó có học bổng toàn phần bên Úc không muốn đi vì Covid.

sinichit52

Xe container
Cụ ơi, bạn em không chém mà cháu nó qua Lê Hồng Phong nhận giải thưởng từ trước đó. À mà giải này không phải của VinUni, cụ phải đọc kỹ mới hiểu là cháu nó có giải thưởng rồi mới vào vì được học bổng, với nó học là vui nên vào VinUni nên thấy thích (có nghĩa lad chưa chắc VinUni đã rất tốt). Chứ nó có học bổng toàn phần bên Úc không muốn đi vì Covid.
Cháu cụ quyết đoán nhỉ. Thông thường em thấy các cháu có học bổng toàn phần bị vướng covid không đi được toàn xin gapyear 1 năm. Đợi đến khi dịch đỡ hay hạn cuối cùng cho nhập học lại xách vali lên đường. Có lựa chọn như cháu cụ thật sự rất ít, phải rất bản lĩnh mới làm được.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cháu cụ quyết đoán nhỉ. Thông thường em thấy các cháu có học bổng toàn phần bị vướng covid không đi được toàn xin gapyear 1 năm. Đợi đến khi dịch đỡ hay hạn cuối cùng cho nhập học lại xách vali lên đường. Có lựa chọn như cháu cụ thật sự rất ít, phải rất bản lĩnh mới làm được.
Quyết đoán em thấy là cái tốt nhất mà các bạn trẻ cần học được. Có được có mất chứ không ăn cả được. Nó là con bạn em chứ không phải cháu họ hàng gì, nó học trường QT từ nhỏ, nhiều cụ cứ chê trường QT học chơi chứ sự thật nó ứ phải vậy:D

sinichit52

Xe container
Quyết đoán em thấy là cái tốt nhất mà các bạn trẻ cần học được. Có được có mất chứ không ăn cả được. Nó là con bạn em chứ không phải cháu họ hàng gì, nó học trường QT từ nhỏ, nhiều cụ cứ chê trường QT học chơi chứ sự thật nó ứ phải vậy:D
Đấy là các cụ nhà mình nhìn tụi nhỏ học chứ không nhìn tụi lớn hơn nó học ạ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Khi ko có tiền để mua thì họ thường tìm cách chê bôi những thứ đó :D .

Mình chả hiểu sao nhiều người cứ lan truyền cái thông tin là học trường quốc tế dễ, học vớ vẩn và tin sái cổ vào cái luận điểm đó à ... nếu học dễ thế ko nhẽ bọn Tây nó dốt hết à? Mà dốt vậy sao nó học được đại học, rồi sau đại học, rồi làm ra toàn những thứ thay đổi thế giới.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Khi ko có tiền để mua thì họ thường tìm cách chê bôi những thứ đó :D .

Mình chả hiểu sao nhiều người cứ lan truyền cái thông tin là học trường quốc tế dễ, học vớ vẩn và tin sái cổ vào cái luận điểm đó à ... nếu học dễ thế ko nhẽ bọn Tây nó dốt hết à? Mà dốt vậy sao nó học được đại học, rồi sau đại học, rồi làm ra toàn những thứ thay đổi thế giới.
Bỏ qua đi cụ, đội biết hay trong cuộc họ có nói gì đâu:D

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ko tin a V. Chất lượng như xe a ý làm và công trình xây dựng a ý làm thôi. Dc caid mã ngoài :)

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác!
Các cụ ấy bi quan vì các cụ ấy là người Việt nên hiểu người Việt quá, hixx.
Em thì ủng hộ mọi thứ của người Việt, có thể ko được như tây, nhưng mà em vẫn ủng hộ... :)
Em thì thấy đầu ra của Rmit như con của các bạn em mà em biết ...thì khá tệ, hixx. Có nghĩa đứa tệ ra vẫn tệ mà thôi, chứ Rmit cũng ko có khả năng "cải lão hoàn đồng" đâu :P
Bảm chất nó tệ thì trường giời cũng tệ, quan trọng là nội lực của con.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã lái xe Vinfast và ở nhà Vinhomes chưa?
Rồi, vin tây mỗ khác j nhà tập thể đông ng, chất lượng như dở, gửi xe ô tô thì gặp mưa thì vỡ mồm. Vin metropo thì mấy nghìn căn hộ mà có vài trăm note đỗ ô tô, time thì về muộn méo có chỗ đỗ xe. ..

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Rồi, vin tây mỗ khác j nhà tập thể đông ng, chất lượng như dở, gửi xe ô tô thì gặp mưa thì vỡ mồm. Vin metropo thì mấy nghìn căn hộ mà có vài trăm note đỗ ô tô, time thì về muộn méo có chỗ đỗ xe. ..
Thế giờ cụ ở đâu? Đã ở tận 3 khu của Vin cơ à? Sao cụ ko thử nốt vinhomes riverside?