[Funland] Có cụ nào đã ly dị tư vấn cho em chút kinh nghiệm.

winnghiepdu

Xe điện
Cảm ơn các cụ mợ đã tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe_loi

Xe tăng
Đúng nghề của các ốp phơ, em đẩy lên để cccm vào tư vana

Batman

Xe điện
Người OF
Riêng cái chuyện này thì mọi tư vấn đều không được, kệ xừ chúng nó, lớn cả rồi.

vanhai493

Xe điện
Em có đứa em ruột hai vợ chồng lấy nhau được hơn một năm, hiện tại hai vợ chồng không hợp nhau :
+ những vấn đề nhỏ dễ xảy ra tranh cãi rồi lại giận dỗi không nhìn mặt nhau vài ngày, hàng ngày chồng cũng không biết nói gì với vợ, vợ thì xem điện thoại suốt ngày kể cả lúc ăn và lúc nói chuyện với chồng.
+ Vợ thì đối xử với người bên ngoài rất nhẹ nhàng nhưng với chồng thì lúc nào cũng gay gắt dễ nóng giận, chồng thì bảo chỉ cần vợ đối xử với chồng như đối với em dâu thì vợ bảo em dâu đối xử tốt với vợ nên mới được vợ đối xử như thế.
+ Tính cách vợ là kiểu thích quản lý chồng từ đầu tới cuối từ thời gian đến tiền bạc, còn chồng thì thích tiền bạc riêng rẽ chồng chịu tất cả mọi chi phí trong gia đình kể cả mua sắm lớn nhưng tiền lương của chồng chồng giữ, tiền lương của vợ chồng không động đến.
+Đứa em trai em hiện tại sống với vợ thấy rất ngột ngạt cuộc sống tệ hơn trước lấy vợ, cũng thấy khó gần vợ cũng không muốn nói chuyện với vợ vì không hợp nhau.
Hiện tại vẫn chưa có con theo các cụ trường hợp này thì đứa em em có nên ly dị không ah.
Trước khi cưới thì do tìm hiểu cũng ngắn ngày do cả hai vợ chồng đều tuổi cao chồng gần 40 vợ hơn 30, về sống với nhau mới thấy tính cách không hợp với nhau nhiều quá, chồng thì thích vợ hiền lành tính vợ thì lại gay gắt và đánh đá dễ giận dỗi.
em nói rồi mà, ngày trc cái thớt gì mà bảo cách chọn vợ chồng các kiểu, e vào phán ngay "sống thử" :D
cứ phải thử trước xem có hạp ko.
chưa con cái gì thì cũng dễ xử lý thôi

Batman

Xe điện
Người OF
Anh Tý 4van cho các em đy :))
Mà ông thớt khùng khùng điên điên, em nó 40 tuổi rồi, thì kệ nó, thân ông thớt thì già rồi, dính dáng đến mấy vụ lằng nhằng này làm gì. Quá dại.

MuathuHN252

Xe lăn
Chưa có con+ thấy ngột ngạt thì bỏ, bỏ xong lấy tập khác rồi cũng thấy nó cũng như tập 1 thôi. Tóm lại tự gđ họ quyết định đi ạ

MuathuHN252

Xe lăn
em nói rồi mà, ngày trc cái thớt gì mà bảo cách chọn vợ chồng các kiểu, e vào phán ngay "sống thử" :D
E cũng vote sống thử ạ

phuongmit

Xe cút kít
Sống thử 2 bên vẫn số 1 cầu diễn lắm, bập sâu mới vỡ mộng :))

winnghiepdu

Xe điện
Cái này thì em đồng ý với cụ.

hoaoaihuong

Xe buýt
Riêng cái chuyện này thì mọi tư vấn đều không được, kệ xừ chúng nó, lớn cả rồi.
Đồng ý với cụ! Chỉ trong chăn mới hiểu, cưới được thì bỏ được, người ngoài lăn tăn khác gì lo bò trắng răng!

Batman

Xe điện
Người OF
Đồng ý với cụ! Chỉ trong chăn mới hiểu, cưới được thì bỏ được, người ngoài lăn tăn khác gì lo bò trắng răng!
Qua 22 năm tính từ ngày biết tự chịu trách nhiệm mà vẫn phải nhờ anh lên đây xin tư vấn thì quá chán. Đẽo cày giữa đường đã không ổn rồi, giờ lại còn lên xin tư vấn hôn nhân giữa quán cafe fun. =))

MuathuHN252

Xe lăn
Sống thử 2 bên vẫn số 1 cầu diễn lắm, bập sâu mới vỡ mộng :))
Đùa vậy chứ lúc mới yêu thì yêu thương chiều chuộng nhau lắm. Sống với nhau lâu dần, ko còn chiều chuộng nhau như ngày xưa. Rồi lúc thử đâu có cảnh bầu bí, sinh đẻ, con cái, áp lực nhà cửa tiền nong mấy đâu. Ai khi yêu chả thấy hợp, kể cả xx, nhưng sao sau này lại bảo chán, bảo ko hợp?
Nên là thử hay ko thử rồi cũng vậy.
Hôn nhân là nấm mồ của ty....
Hãy bớt ảo tưởng, bớt mộng mơ, sống có trách nhiệm với gia đình, với con cái, nhịn nhau để giữ gia đình cho con...

hoaoaihuong

Xe buýt
Qua 22 năm tính từ ngày biết tự chịu trách nhiệm mà vẫn phải nhờ anh lên đây xin tư vấn thì quá chán. Đẽo cày giữa đường đã không ổn rồi, giờ lại còn lên xin tư vấn hôn nhân giữa quán cafe fun. =))
Hy vọng là cụ chủ giật tít câu view :) , buồn nhất là “chả có thằng em nào ở đây”. :(( .

red_dragon88

Xe buýt
Ngột ngạt quá thì bỏ, tập 2 chọn cô ngoan hiền dễ bảo. Cá nhân em thấy tiền nên đưa vợ quản lý, giữ lại một ít xăng xe, cà phê. Đàn ông quản lý tiền dễ sinh đo lọ nước mắm lắm. Trừ khi vợ thuộc dạng tiêu hoang thì mới nắm quyền quản lý tài chính.

wildness

Xe điện
Cái này thì tùy tính cách mỗi người, như em mà vợ đòi quản mọi thứ, thì thôi em về nhà bố mẹ mà ở nhé.
nhưng nhiều người thì cái gì cũng nghe theo vợ, vợ quyết định mọi thứ.
nhưng theo em thì một nhà không thể có 2 vua, chắc chắn một người phải chịu nhường, hoặc hai người cùng sống biết điều và có trách nhiệm thì hôn nhân mới bền vững được.

MuathuHN252

Xe lăn
Tập 2, lúc đang yêu bên cạnh hợp tính cách thì quán triệt luôn tư tưởng là sau này cưới ck giữ tiền ck và ko đưa cho vk, xem đứa nào nó đồng ý hãng cưới.

202

Xe container
Em có đứa em ruột hai vợ chồng lấy nhau được hơn một năm, hiện tại hai vợ chồng không hợp nhau :
+ những vấn đề nhỏ dễ xảy ra tranh cãi rồi lại giận dỗi không nhìn mặt nhau vài ngày, hàng ngày chồng cũng không biết nói gì với vợ, vợ thì xem điện thoại suốt ngày kể cả lúc ăn và lúc nói chuyện với chồng.
+ Vợ thì đối xử với người bên ngoài rất nhẹ nhàng nhưng với chồng thì lúc nào cũng gay gắt dễ nóng giận, chồng thì bảo chỉ cần vợ đối xử với chồng như đối với em dâu thì vợ bảo em dâu đối xử tốt với vợ nên mới được vợ đối xử như thế.
+ Tính cách vợ là kiểu thích quản lý chồng từ đầu tới cuối từ thời gian đến tiền bạc, còn chồng thì thích tiền bạc riêng rẽ chồng chịu tất cả mọi chi phí trong gia đình kể cả mua sắm lớn nhưng tiền lương của chồng chồng giữ, tiền lương của vợ chồng không động đến.
+Đứa em trai em hiện tại sống với vợ thấy rất ngột ngạt cuộc sống tệ hơn trước lấy vợ, cũng thấy khó gần vợ cũng không muốn nói chuyện với vợ vì không hợp nhau.
Hiện tại vẫn chưa có con theo các cụ trường hợp này thì đứa em em có nên ly dị không ah.
Trước khi cưới thì do tìm hiểu cũng ngắn ngày do cả hai vợ chồng đều tuổi cao chồng gần 40 vợ hơn 30, về sống với nhau mới thấy tính cách không hợp với nhau nhiều quá, chồng thì thích vợ hiền lành tính vợ thì lại gay gắt và đánh đá dễ giận dỗi.
Cụ định muốn tư vấn gì? Các e nó đến với nhau, sống như nào, chia tay là do chúng quyết định. Duyên nợ đến đâu, trả đến đó.

Tứ thập

Xe tải
Cặp nào chả thế năm 1, qua đc 3 năm thì lại ngon ngay