[Funland] Có đổi được nơi khám chữa bệnh BH qua App VssID ?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Khuyên các cụ câu chân thành, khám chữa bệnh ban đầu cứ chọn các phòng khám vớ vẩn nhất nhé, để sau này nếu cần phải khám chuyên khoa, hoặc chiếu chụp cao, hoặc các vấn đề khác mà phòng khám không thể đáp ứng được (thế mới cần phòng khám lìu tìu đúng ko ạ :)) ) thì việc chuyển bảo hiểm dễ dàng, nhanh chóng, thuận tiện hơn cực cực nhiều.
Em từng kinh qua mấy bác bị K mà có nơi khám chữa bệnh ban đầu là viện quân y 103 rồi nên em biết, việc muốn sang viện K Tân Triều khám và điều trị là việc gần như không thể.
cụ chuẩn ạ. đúng là như vậy nhé. nhiều người không đi khám thực tế nên ko thấy nó vô cùng ổn ạ

xichhoptau

Xe tăng
thế thì quá tải các VL lớn à cụ!

polizia

Xe container
Khuyên các cụ câu chân thành, khám chữa bệnh ban đầu cứ chọn các phòng khám vớ vẩn nhất nhé, để sau này nếu cần phải khám chuyên khoa, hoặc chiếu chụp cao, hoặc các vấn đề khác mà phòng khám không thể đáp ứng được (thế mới cần phòng khám lìu tìu đúng ko ạ :)) ) thì việc chuyển bảo hiểm dễ dàng, nhanh chóng, thuận tiện hơn cực cực nhiều.
Em từng kinh qua mấy bác bị K mà có nơi khám chữa bệnh ban đầu là viện quân y 103 rồi nên em biết, việc muốn sang viện K Tân Triều khám và điều trị là việc gần như không thể.
Chuẩn đấy, như em đã nói ở trên.
Mẹ em phát hiện K đại tràng ở 354, nội soi và sinh thiết ở 354 và họ đồng ý nhận chữa luôn, còn bảo là mai thu xếp nhập viện luôn.
Em phải đánh cớ là cho gia đình về thu xếp thời gian, xuống thanh toán chi phí khám và làm thủ tục ra viện, lấy thẻ bh về. Sau đó em nhờ chuyển bh sang bênh viện thấp hơn và làm động tác khám lại từ đầu cho có lệ vì biết bệnh gì rồi, thậm chí dùng luôn cả kết quả nội soi và kết quả sinh thiết của 354, sang viện mới chỉ khám nội và chụp X quang siêu âm cho đủ hồ sơ làm giấy chuyển viện sang Việt Đức mổ.

Nói chung mình chọn nơi khám chữa bệnh ban đầu kém kém 1 tý thì xin chuyển rất dễ, kể cả cần chuyển nhảy cấp vẫn có cách như cụ gì ở trên kể là cầm giấy sang St Paul xin chuyển lên cấp nữa vẫn dễ vì mình chưa làm thủ tục nhập vào đó nên ít khi họ gây khó khăn.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
thế thì quá tải các VL lớn à cụ!
Với bệnh nhân tỉnh thì em ko rõ chứ nói thật ở Hà Nội bệnh nặng mới chọn Việt Đức Bạch Mai cụ ah, ko phải hơi tý mình chuyển VĐ Bạch Mai làm gì.
Ví dụ như mẹ em K đại tràng phải cắt 1/3, bệnh viện cấp dưới mổ đc nhưng họ bảo mổ phanh, họ ko có phòng và thiết bị mổ nội soi.
Em tham khảo anh bác sỹ quen ở viện cấp thấp, họ nói nên vào Việt Đức mổ, về viện họ rồi mời bs Việt Đức sang mổ cũng đc nhưng họ khuyên nên sang đó nên mới sang.
Còn bt chui vào viện đầu ngành làm gì vì đông lắm.
Em có lần đau bụng nửa đêm quằn quại gọi bố em sang đưa đi cấp cứu, bố em bảo vào Bạch Mai hay Việt Đức em bảo thôi cùng lắm là đau ruột thừa, cho vào St Paul là đủ rồi chứ vào VĐ chắc còn lâu mới có giường :)), cuối cùng hoá ra ngộ độc thực phẩm nằm có 1 đêm rồi về.

Chỉ các viện tỉnh quá kém nên dân ở tỉnh mới lao lên TƯ. Hôm em xếp hàng lấy phiếu khám ở Việt Đức có ông đứng trc em là bn tỉnh bị ngã xe đạp sưng cổ tay cũng vào VĐ khám, mình thì nghĩ bụng bệnh vặt ntn xếp hàng ở đây làm đ” gì cho khổ, viện tỉnh nào chả chữa đc. Nhưng khi lên khoa tiêu hoá chứng kiến 1 ông cụ bị viêm tuỵ, nằm đau kêu rền rĩ, hỏi bà vợ thì kêu là nhập viện đa khoa Hà Nam 1tuần nay họ cứ bảo ko sao, chụp chiếu các kiểu kêu bình thường, về sau các con làm gắt lên là nếu bố tôi làm sao thì bv chịu trách nhiệm thì viện mới cho chuyển, lên Vđ khám phát ra viêm tuỵ luôn. Nên cũng có phần thông cảm cho bà con ở tỉnh là tuyến dưới đó dốt quá.

Chỉnh sửa cuối: