[Funland] Có nên làm ăn kinh doanh với bạn thân chí cốt ?

khonglamgi

Xe tải
Chào các cụ các mợ,
Hiện tại sau đợt dịch này đói kém quá. Bụng đói thì tay phải mò. Nên em với đứa bạn đang tính toán chuyện chung nhau làm ăn.Kể qua về mối quan hệ Em và nó chơi thân nhau rất lâu rồi, từ hồi cấp 3. Hiểu hết về nhau tâm sự cả những chuyện thầm kín về gia đình hay chuyện vợ chồng của nó đều rất tin tưởng mà nói với em. Nói chung 2 đứa đảm bảo rất tin tưởng nhau, đôi khi có những chuyện tiền nong ngại ngùng cả 2 ko nói nhưng mà rất hiểu và thông cảm cho nhau. Sắp tới đây 2 đứa rất máu rồi, cũng có vài lần ngồi lại em nói thẳng với nó rằng là rất sợ xích mích xảy ra thì mất cả tiền lẫn bạn. Mà có mỗi mình nó. Nó thì tặc lưỡi bảo m yên tâm đi. Có gì cứ chia sẻ thẳng thắn. Riêng trong tất cả mọi chuyện cả tiền nong, em và nó hoàn toàn tin tưởng nhau 100%. Để mà nói nếu em tự bơi tự làm thì nói thật vs các cụ là k đủ sức (tài chính, năng lực,...) vậy đó là lý do 2 đứa rất muốn có ý định hợp tác.
Nhưng cuộc đời còn dài, ko ai biết trước được ngày mai, hơn nữa lòng người là thứ khó nắm bắt được khi đối mặt với đồng tiền. Có cụ nào đã làm ăn với bạn thân chưa vào chia sẻ và cho em xin ít lời khuyên. Em còn trẻ người non dạ nên đừng cụ nào bảo đã làm ăn thì tự quyết, đừng mang lên đây đẽo cày giữa đường. Cái gì cũng cần học hỏi mà :). Cám ơn các cụ.
Em bổ sung thêm là cả em và người bạn đều đang đi làm chứ không có thất nghiệp ngồi ko. Vì vậy quản lý và sát sao công việc chung cũng là 1 vđề em cần tư vấn!

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Chào các cụ các mợ,
Hiện tại sau đợt dịch này đói kém quá. Bụng đói thì tay phải mò. Nên em với đứa bạn đang tính toán chuyện chung nhau làm ăn.Kể qua về mối quan hệ Em và nó chơi thân nhau rất lâu rồi, từ hồi cấp 3. Hiểu hết về nhau tâm sự cả những chuyện thầm kín về gia đình hay chuyện vợ chồng của nó đều rất tin tưởng mà nói với em. Nói chung 2 đứa đảm bảo rất tin tưởng nhau, đôi khi có những chuyện tiền nong ngại ngùng cả 2 ko nói nhưng mà rất hiểu và thông cảm cho nhau. Sắp tới đây 2 đứa rất máu rồi, cũng có vài lần ngồi lại em nói thẳng với nó rằng là rất sợ xích mích xảy ra thì mất cả tiền lẫn bạn. Mà có mỗi mình nó. Nó thì tặc lưỡi bảo m yên tâm đi. Có gì cứ chia sẻ thẳng thắn. Riêng trong tất cả mọi chuyện cả tiền nong, em và nó hoàn toàn tin tưởng nhau 100%. Nhưng cuộc đời còn dài, ko ai biết trước được ngày mai, hơn nữa lòng người là thứ khó nắm bắt được khi đối mặt với đồng tiền. Có cụ nào đã làm ăn với bạn thân chưa vào chia sẻ và cho em xin ít lời khuyên. Em còn trẻ người non dạ nên đừng cụ nào bảo đã làm ăn thì tự quyết, đừng mang lên đây đẽo cày giữa đường. Cái gì cũng cần học hỏi mà :). Cám ơn các cụ.
Bác đọc thớt này & tự tìm câu trả lời:

cuncon

Xe điện
KHÔNG x 100 lần nhé cụ;
đám bạn e đang chết dở vì làm ăn chung kia

khonglamgi

Xe tải
Bác đọc thớt này & tự tìm câu trả lời:
em đọc bài đó rồi. Nhưng thực tình em vẫn thắc mắc ko biết A và B bên đó họ đã có chuyện gì mà đến mức nvay :(

hưvô

Xe lăn
em đọc bài đó rồi. Nhưng thực tình em vẫn thắc mắc ko biết A và B bên đó họ đã có chuyện gì mà đến mức nvay :(
À, cái đó bác hỏi bác chủ thớt thì biết rõ hơn

Ngọc Việt Travel

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.dulichngocviet.com.vn
Ah, cụ ơi quan điểm của em là càng thân mà động đên làm ăn tiền nong là mất thân cụ ạ. Em từng dính rồi. Thân nhau lắm đến lúc làm mỗi người 1 ý đã ko okie rồi lúc thua lỗ tiền mày tiền tao rồi tại mày tại tao thế là xong. Mất Bạn!

nhim bong

Xe tăng
Nói chung là khó, chơi với nhau thân, làm với nhau cái là oẳng ngay, hạn hữu sẽ có bạn vừa chơi được vừa làm với nhau được.

khonglamgi

Xe tải
- Đã là bạn làm ăn thì bạn nào cũng được. Nếu có bạn chí cốt lại càng tốt.
- Chưa làm cùng đã lo mất bạn vì tiền thì cũng chưa "chí cốt" đâu
mỗi người 1 suy nghĩ mà cụ. Sao cụ lại nói thế. Cái gì mình lường trc đc thì phải lường chứ cụ đánh giá thế phiến diện qá

hitle888

Xe điện
không cụ ạ, tiền liền ruột. Chơi bời thì ngon nhưng chia chác không đều thì mất bạn
Hội em có mấy thằng chơi với nhau khá thân, tụ tập chia sẻ tán phét chứ chả làm chung gì, chắc thế nên bền. Hội em thống nhất là muốn bền lâu thì chả hợp tác kinh doanh hay sau này thông gia các kiểu

Chào các cụ các mợ,
Hiện tại sau đợt dịch này đói kém quá. Bụng đói thì tay phải mò. Nên em với đứa bạn đang tính toán chuyện chung nhau làm ăn.Kể qua về mối quan hệ Em và nó chơi thân nhau rất lâu rồi, từ hồi cấp 3. Hiểu hết về nhau tâm sự cả những chuyện thầm kín về gia đình hay chuyện vợ chồng của nó đều rất tin tưởng mà nói với em. Nói chung 2 đứa đảm bảo rất tin tưởng nhau, đôi khi có những chuyện tiền nong ngại ngùng cả 2 ko nói nhưng mà rất hiểu và thông cảm cho nhau. Sắp tới đây 2 đứa rất máu rồi, cũng có vài lần ngồi lại em nói thẳng với nó rằng là rất sợ xích mích xảy ra thì mất cả tiền lẫn bạn. Mà có mỗi mình nó. Nó thì tặc lưỡi bảo m yên tâm đi. Có gì cứ chia sẻ thẳng thắn. Riêng trong tất cả mọi chuyện cả tiền nong, em và nó hoàn toàn tin tưởng nhau 100%. Nhưng cuộc đời còn dài, ko ai biết trước được ngày mai, hơn nữa lòng người là thứ khó nắm bắt được khi đối mặt với đồng tiền. Có cụ nào đã làm ăn với bạn thân chưa vào chia sẻ và cho em xin ít lời khuyên. Em còn trẻ người non dạ nên đừng cụ nào bảo đã làm ăn thì tự quyết, đừng mang lên đây đẽo cày giữa đường. Cái gì cũng cần học hỏi mà :). Cám ơn các cụ.
KHÔNG !

• Vodka
Reactions: Kuu

mega_fun

Xe điện
Cách kết thúc một tình bạn chí cốt

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ai kịp đọc đc thì đọc .... :))

Chỉnh sửa cuối:

Nam Minh

Xe buýt
Đc chớ. Nhưng với điều kiện lúc làm ăn đừng coi đó là bạn. Phải coi là đối tác

khonglamgi

Xe tải
Ah, cụ ơi quan điểm của em là càng thân mà động đên làm ăn tiền nong là mất thân cụ ạ. Em từng dính rồi. Thân nhau lắm đến lúc làm mỗi người 1 ý đã ko okie rồi lúc thua lỗ tiền mày tiền tao rồi tại mày tại tao thế là xong. Mất Bạn!
căng nhỉ cụ. Nhìn bạn thì háo hức hừng hực lắm rồi. Thực ra em cũng máu nhưng ngại nhất khoản dính dáng tiền nong. Tính em thì sòng phẳng cực kì.

cusao

Xe lăn
mỗi người 1 suy nghĩ mà cụ. Sao cụ lại nói thế. Cái gì mình lường trc đc thì phải lường chứ cụ đánh giá thế phiến diện qá
Không phiến diện đâu bác...Chí cốt vẫn phải minh bạch trong công việc đấy đừng có mà nẫn nộn