có nên làm hơi con xe Wave 110 này không, nhờ các Cụ chỉ giúp

chuvoicon

Xe tăng
Xe em Wave S 110 đời 2011, đi được 4 vạn, máy hơi yếu, có khói khi mới khởi động, hơi hao xăng, e đã kiểm tra bộ côn thấy còn ngon, E định kiểm tra buồng đốt vì E có hỏi thợ sửa xe gần nhà thì nói xi lanh của đời Wave 110 này là gia công trong nước hoặc tiêu chuẩn gia công không cao như các đời xe trước cho nên lòng dễ bị xước hơn, đặc biệt khi đi xe leo dốc, đồi núi, mà hồi mới gần 1000km em có leo núi chở 3 hơi quá tải nên chắc lòng bị xước nên xuống máy và có khói, do vậy em muốn hỏi Cụ máy bị kém đi như vậy có liên quan và nên thay lòng và bạc piston và 2 xúpap hút và xả không ạ? và nếu có thay e chỉ thay cái chủ yếu gây ra hiện tượng này thôi vì riêng bộ hơi đã quá nhiều chi tiết rồi,
Cám ơn Cụ nhiều

chuvoicon

Xe tăng
Không có Cụ nào giúp E à, hic

adng

Xe điện
Cụ cho dầu có bị thừa không?
Xem buzi có bị muội đen nhiều không?
Máy xe có hao dầu không?
Nhìn chung cứ ra hàng là thợ cứng có kinh nghiệm biết cần làm hơi hay không cụ ạ.
Xe đời 2011 mà làm hơi thì quá sớm, chả lẽ kém xa xe tàu khựa.
Con wave rsx đời 2010 nhà em chạy 5 vạn mua lại từ cửa hàng thấy máy vẫn ngon.

muatinh

Xe máy
có chứ? nó yếu thì làm lại đi cụ? đi bốc hơn

chuvoicon

Xe tăng
Cụ cho dầu có bị thừa không?
Xem buzi có bị muội đen nhiều không?
Máy xe có hao dầu không?
Nhìn chung cứ ra hàng là thợ cứng có kinh nghiệm biết cần làm hơi hay không cụ ạ.
Xe đời 2011 mà làm hơi thì quá sớm, chả lẽ kém xa xe tàu khựa.
Con wave rsx đời 2010 nhà em chạy 5 vạn mua lại từ cửa hàng thấy máy vẫn ngon.
Tại e đi hơi ép côn số quá, nó ra dầu ít thôi, nhất là lúc mới nổ máy buổi sáng, nhưng vấn đề lớn là máy yếu hơi nên em mới muốn làm hơi

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cụ qua 86 Tô Vĩnh Diện đi, em có thằng bạn làm tốt đc cái này. vừa làm hơi cho xe thằng cu em xong, cùng đời. Nó sẽ tư vấn cho cụ ngon bổ rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Tại e đi hơi ép côn số quá, nó ra dầu ít thôi, nhất là lúc mới nổ máy buổi sáng, nhưng vấn đề lớn là máy yếu hơi nên em mới muốn làm hơi
Ép côn ép sô thì không hỏng xylanh, mà hỏng bộ côn thôi. Kế tiếp mới lo tới van hút xả.
Xong cụ bảo xe cụ côn vẫn tốt thì không phải ép côn ép số.
Cụ ra hàng lớn họ kiểm tra chi tiết cho. Mọi phán đoán ở trên này chỉ là tương đối thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ phải tả chính xác xe cụ ra khói đen hay trắng hay xanh ?? khói khi khởi động thì em dự là do bộ chế hòa khí , trước tiên đi vệ sinh bộ chế và lọc gió đi đã cụ ! thay bugi nữa !
Theo em đoán thì rửa chế và lọc gió xong có khi lại ngon lành :))

chuvoicon

Xe tăng
Ép côn ép sô thì không hỏng xylanh, mà hỏng bộ côn thôi. Kế tiếp mới lo tới van hút xả.
Xong cụ bảo xe cụ côn vẫn tốt thì không phải ép côn ép số.
Cụ ra hàng lớn họ kiểm tra chi tiết cho. Mọi phán đoán ở trên này chỉ là tương đối thôi.
Nghe Cụ xong và đọc một số bài về lỗi hơi động cơ thì E cũng đoán mò là liên quan đến cam cò hút xả, nhưng cũng không dám khẳng định, Cụ có biết chỗ nào thợ ngon nhiệt tình ở mạn Cầu Giấy hoặc Ba Đình chỉ giúp E với nhé, ra Head thì E k yên tâm lắm, suýt nữa E định bổ ra thay lòng và bạc piston...Vote Cụ phát

Cụ phải tả chính xác xe cụ ra khói đen hay trắng hay xanh ?? khói khi khởi động thì em dự là do bộ chế hòa khí , trước tiên đi vệ sinh bộ chế và lọc gió đi đã cụ ! thay bugi nữa !
Theo em đoán thì rửa chế và lọc gió xong có khi lại ngon lành :))
Thk Cụ, e đã thay lọc nhưng chưa rửa chế, để E làm bước này đã, nếu hết thì ngon quá. Khói thì có mùi dầu mà Cụ, thậm chí ướt cả đuôi ống xả, giờ bớt nhiều rồi ợ. E xem có thể Xúpap bị đội gây hở mất hơi và dầu vào buồng đốt chăng

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nào biết cách thử xupap bị hở không ạ?,
Có phải mở nắp đầu bò, đổ ít nhớt vào lỗ xupap, nổ máy, nếu ra khói là xupap hút bị hở đúng không các Cụ nhỉ?

Hainguyenvan

Đi bộ
Nếu thế thì cụ bổ máy, giá sẽ khá chát.