Có nên lắp cách nhiệt cho Santa Fe?

TrafficJam

Xe hơi
Hôm nay em ra số 2 Nguyễn Khánh Toàn, ở đó có nhiều đò chơi cho SF, thấy mấy chú ở đấy gạ nên lắp cách nhiệt cho Santafe.

Khi lắp sẽ tháo lớp nỉ ở trần ra, cho vào một lớp xốp cách nhiệt dày khoảng 1cm, một mặt có tráng bạc, rồi đậy lại, thấy bảo đỗ xe trời nắng sẽ đỡ nóng hơn rất nhiều, và điều hòa cũng sẽ mát hơn. Giá khoảng 700K, thao tác khoảng 30phút.

Không biết bác nào có kinh nghiệm về cách nhiệt kiểu này cho bất kỳ loại xe nào chưa thì cho anh em xin chỉ giáo cái?

Ngoài ra có bác nào định lắp cảm biến áp suất lốp loại tích hợp đầu DVD Caska thì khoảng 1 tuần nữa có hàng, giá Đại lý ở Đào Tấn nói là 3.6M ~ 210USD (chưa mặc cả). Có bác nào định lắp thì ới em để em đăng ký để mua nhiều được giảm giá.

phuongdm

Xe tải
Hôm nay em ra số 2 Nguyễn Khánh Toàn, ở đó có nhiều đò chơi cho SF, thấy mấy chú ở đấy gạ nên lắp cách nhiệt cho Santafe.

Khi lắp sẽ tháo lớp nỉ ở trần ra, cho vào một lớp xốp cách nhiệt dày khoảng 1cm, một mặt có tráng bạc, rồi đậy lại, thấy bảo đỗ xe trời nắng sẽ đỡ nóng hơn rất nhiều, và điều hòa cũng sẽ mát hơn. Giá khoảng 700K, thao tác khoảng 30phút.

Không biết bác nào có kinh nghiệm về cách nhiệt kiểu này cho bất kỳ loại xe nào chưa thì cho anh em xin chỉ giáo cái?

Ngoài ra có bác nào định lắp cảm biến áp suất lốp loại tích hợp đầu DVD Caska thì khoảng 1 tuần nữa có hàng, giá Đại lý ở Đào Tấn nói là 3.6M ~ 210USD (chưa mặc cả). Có bác nào định lắp thì ới em để em đăng ký để mua nhiều được giảm giá.
Nếu bác đã làm cách nhiệt trần thì phải làm thêm cả cách nhiệt cánh cửa nữa chứ. Mà em nghĩ cánh cửa và trần xe đã là mấy lớp thì cách nhiệt tốt rồi, còn lắp thêm cách nhiệt làm gì. Chỉ còn cửa kính thôi, bác tham khảo phim cách nhiệt cho cửa kính tại đây: http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1164815

vili

Xe tải
Cái cách nhiệt này nếu bác ra chợ giời mua chắc khoảng 200k, hôm trước tôi thấy có bác đưa xe và đưa vật liệu qua gara Tiên phong - 87 Láng hạ (cũng của Of member), hình như công cũng rất rẻ

Còn cụ thể hiệu quả như thế nào - chất lượng như thế nào - độ bền như thế nào thì chịu :D :D (Vì nhiều khi bổ sung thêm mấy cái lọ cái chai vào xe cuối cùng kết quả nhận được la những tiếng kêu vô cùng bí ẩn :D :D )

kaka1146

Xe tải
Em đang định cuối tuần này đi lắp quả caska, pác hỏi thêm cái này đi rồi cho em tham gia với??

MayMan

Xe tăng
cai caska gia 3tr6 la ca man hinh hay chi la phan lap them thoi o?

kienvang

Xe buýt
Xe bác TrafficJam bị làm sao mà phải cách nhiệt?
Ngay cả vấn đề dán Accumat cách âm mà SF cũng ko cần nữa là cách nhiệt bác à. Bác Phú, HpStereo chuyên gia độ âm thanh ở SG đã kết luận như vậy sau khi lắp dàn âm thanh cho SF.(b):41:

HongHa

Xe điện
SF để dưới nắng thì nóng chủ yếu là do ánh nắng xuyên qua kính lái. Bác mua tấm chắn to che được toàn bộ kính lái mà ở 2 đầu có cái nút cao su dính vào kính lái là quá ổn. Cách đây mấy tháng em mua ở Metro chưa đến 100k, bây giờ không biết còn không.

Lexus460L

Xe máy
Website
www.chophutung.com
Nắp làm gì . Bản thân xe Santafe cách âm và cách nhiệt rất tốt. Bác mang Xe cho chúng nó làm có khi lại hỏng xe đấy

Minh Hoàng

Xe buýt
Theo cháu là ngoài dán Vkool hoặc 3M thì cái nóc cụ cứ để yên cho nó lành :69:

nhh2811

Xe hơi
1000 lần can bác !!:77::77:(Copyright KV)

TrafficJam

Xe hơi
Cám ơn các bác đã có lời khuyên, ấy là do mấy thằng nội thất nó gạ em thế. Còn để ngoài trời nắng thì Rollroyce cũng vẫn nóng ấy chứ nhể, do hiệu ứng nhà kính mà.

FIATSiena1.6

Xe hơi
Chú ýcái gì mà các gara và cửa hàng nó chẳng gạ gẫm, chỉ tội nó làm ẩu lắm tháo đò zin ra lắp vào có khi lại có tiếng cót két, cọt kẹt... rung lắc.... tuy nhỏ nhưng khó chịu không đc như zin đau, xin các bác hạn chế đến mức có thể việc tháo lắp....

danglong

Xe tăng
Chú ýcái gì mà các gara và cửa hàng nó chẳng gạ gẫm, chỉ tội nó làm ẩu lắm tháo đò zin ra lắp vào có khi lại có tiếng cót két, cọt kẹt... rung lắc.... tuy nhỏ nhưng khó chịu không đc như zin đau, xin các bác hạn chế đến mức có thể việc tháo lắp....

Chuẩn luôn! Em sợ nhất tháo ra - lắp vào gây tiếng động, xứt sẹo,...