[Funland] Có nên mua chung cư thời điểm này không ?

LongNguyễn8x

Xe tăng
Các Cụ cho hỏi loanh quanh vành đai 3 hất vào nội thành có chỗ nào có căn rộng 150-200m mà giá hợp lý, đáng ở không các Cụ
Ý cụ là pen à. Xăng thóc cụ tầm bao nhiêu chứ, gần xa vùng lõi giá nó khác nhau nhiều

TalaMit

Xe hơi
nhưng e thì nghĩ họ chọn Vinsmart city vì Với phân khúc 2 tỷ mà mua ở chỗ khác thì phải bỏ ra số vốn ban đầu 30% (600tr) mà lại chỉ vay được có 15-20 năm thôi, hàng tháng sẽ phải trả cao, 600tr lại quá sức họ và ko còn tiền làm nội thất. Nhưng với 2 tỷ mà mua ở Vinsmart thì chỉ bỏ ra 20% (400tr thôi) vẫn còn tiền làm nội thất, lại được vay đến tận 30-35 năm nên số tiền trả hàng tháng đỡ áp lực hơn, nhất là lại còn được ân hạn nợ gốc và lãi mấy năm nữa cơ. Với lại e còn biết vài người nợ xấu mua chung cư chỗ khác ko vay đc, nhưng sang Vinsmart giải quyết được hết :)) . Nói chung chính sách bán hàng và cho vay của Vin cực dễ chịu nên mua nhà Vin bao giờ cũng dễ hơn.
Chính xác là do chính sách vay bên Vin khá ok nên thu hút ng trẻ, gia đình nhỏ, 2021 em cũng băn khoăn nên mua ko, cuối cùng chọn mua chỗ khác đắt hơn 1 chút, trả 1 cục nhiều hơn nhưng h thì giá lên cũng ko bằng, cho thuê giá cũng same same nên khá tiếc á

Lạc Trôi 666

Xe đạp
Quanh khu Tố Hữu chắc chung cư rẻ hơn mà diện tích rộng hơn, cụ chủ thớt tham khảo thêm xem. Sao mà em thấy Vin nó bán nhà giỏi thế, xa tít mù khơi mà giá cứ cắt cổ.
Chỗ nhà mẹ em ở Trung Hoà Nhân Chính khoảng hơn 3 tỉ có căn 100m. Nhà mẹ em mua 1 năm trc giá 2,850 tỉ giờ cho thuê đc 14 củ/tháng. Lãi hơn cho thuê nhà đất.
Em xin tên chung cư được không bác, em đang có nhu cầu mua

agrimeco

Xe lăn

Lạc Trôi 666

Xe đạp
Nó tăng kinh quá cụ nhỉ, gần gấp đôi luôn rồi

MrTomCangTo

Xe buýt
Các Cụ cho hỏi loanh quanh vành đai 3 hất vào nội thành có chỗ nào có căn rộng 150-200m mà giá hợp lý, đáng ở không các Cụ
Căn to tầm này cụ nghiên cứu khu Hoàng Đạo Thúy, N04-N05. Rất ổn về mọi mặt. Chắc tầm 7.5, 8 tỏi đổ lên

dacsan.gt

Xe tải
Em có người quen ở đây, cụ cần thông tin gì thì nhắn em
Chủ yếu về giá thôi ạ, căn 67m2 2-3 tháng trước cháu thấy rạo chỉ tầm 2.5-2.5 giờ lên tận 2.8-2.9, với ko biết ở đấy trục nào thiết kế căn 2 ngủ đẹp nhất ạ

tuan2681

Xe điện
tầm giá hợp lý thì chỉ là các tòa cũ, mạn Hoàng MAi có Nam Đô (bàn giao được tròn 10 năm), có penthouse, cụ xem có ai bán k.
em dự là giá k ccao

trieuminhvn

Xe tải
Cụ nào có nhu cầu ở trong bán đảo linh đàm 70m2 nhà Nơ, ới e, trong này nhà cũ nhg ở cực thik

Jonykey

Xe tải
Tầm này giá cc đang cao quá các cụ ạ, năm nay kinh tế suy thoái làm ăn khó khăn, dự là sang năm cũng vẫn vậy. Giá nhà cc nội đô tăng cao chủ yếu do khan hiếm nguồn cung, sắp tới luật đất đai được thông qua nguồn cung nhiều chắc chắn sẽ giảm. Cụ nào mà chưa quá cấp thiết thì chờ đợi thêm hẵng mua, như nhà em đang ở cc nhỏ, cũng muốn tìm căn rộng hơn để chuyển, mà giờ giá nó neo qua rùi. Nên em bỏ ý định đó luôn, cố cày cuốc thêm, mua cái nhà đất ổn để ở, chứ em thấy giá cc giờ cao quá ko xứng với giá trị mang lại

Kiabuoisang

Xe container
Mua ngay và luôn, đằng nào chả…mất tiền :-?

lightsphere

Xe đạp
Tầm này giá cc đang cao quá các cụ ạ, năm nay kinh tế suy thoái làm ăn khó khăn, dự là sang năm cũng vẫn vậy. Giá nhà cc nội đô tăng cao chủ yếu do khan hiếm nguồn cung, sắp tới luật đất đai được thông qua nguồn cung nhiều chắc chắn sẽ giảm. Cụ nào mà chưa quá cấp thiết thì chờ đợi thêm hẵng mua, như nhà em đang ở cc nhỏ, cũng muốn tìm căn rộng hơn để chuyển, mà giờ giá nó neo qua rùi. Nên em bỏ ý định đó luôn, cố cày cuốc thêm, mua cái nhà đất ổn để ở, chứ em thấy giá cc giờ cao quá ko xứng với giá trị mang lại
Chắc chắn của cụ phải 3 năm sau :)) chưa kể luật ra giá đất bị điều chỉnh lên. Câu chuyện con gà quả trứng thôi

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhiều người nghĩ như cụ thật. Nghĩ rằng luật đất đai sửa đổi thì nguồn cung nhiều lên và giá giảm mạnh. Cơ mà cụ hãy nghiên cứu kỹ thêm luật đất đai sửa đổi xem tn. Đơn giá đền bù và triển khai dự án có tăng? Thủ tục cấp phép đầu tư dự án có đơn giản đi ko? Hay chặt chẽ hơn? Nếu vậy thì chi phí của CDT sẽ cao hơn. Thì liệu họ có giảm giá bán căn hộ đi ko?
Nói nguồn cung tăng là nói rất chung chung mà thực tế triển khai thì ko biết tn đâu cụ ạ.

quangzizi

Xe tăng
Nhà đất cũng lên lắm rồi cụ ơi, mọi thứ đều tăng chứ chả riêng gì CC, có chăng đơn giá nó to nên nó lên chậm hơn thôi, nhưng nó vẫn lên đều. Thị trường nó như bậc thang, giờ đang giai đoạn lên bậc tiếp theo, cụ có thể đợi giá cân bằng lại, nhưng đừng mong có ngon bổ rẻ, những gì cụ thấy ngon thì người khác cũng thấy ngon thôi. Và nên bắt đầu từ nhu cầu của mình chứ đừng bất chấp phải nhà đất vì thấy chung cư giá nó "vô lý". Cùng tầm tiền CC mua đất cụ phải ra xa, con cái học hành sao? Mình đi làm sao? Hàng xóm ra sao? Chả có gì vô lý cả, thị trường vẫn có giao dịch tức là giá đó vẫn có lý.

Còn luật lá chắc chắn luôn càng thêm giá bđs càng đắt, tranh tối tranh sáng mới làm rẻ được cụ nhé. Đơn cử như chung cư mini giờ bắt cái nào cũng có thang thoát hiểm, báo cháy chỗ để xe vân vân thì lấy đâu ra rẻ nữa?

veno

Xe tải
Không biết cụ chủ lập thớt xong có chốt mua không, mua ngay đợt đó thì cũng tiết kiệm được kha khá tiền rồi.