Có nên rửa máy Maz3 Taiwan không ?

Cuong762001

Xe buýt
Tình hình là dư này , sau vài tháng cưỡi em nó , bên ngoài hay nội y mình có thể vệ sinh được nhưng không bít về phần máy thì mình có nên rửa em Maz này không các kụ nhỉ ? em đã bới tung cả box Maz-xa mà chưa thấy kụ nào thảo luận về việc này ? có kụ nào biết chỉ giáo giúp cái em xin được (b) , hoặc (c), các kụ ,Một số box khác họ khuyên không nên rửa , một số lại nói nên rửa miễn là che chắn kỹ , nhất là phần hộp đen , mô tơ máy phát , Kụ nào bít các phần này của maz 3 TW nó nằm ở đâu chia sẻ cùng em :102:

Xeyeu

Xe tải
Vấn đề là cụ rửa để làm gì ạ? Cụ mà thương em nó quá thì cứ mở nắp capo rồi kiếm cái giẻ sạch và cái bàn chải là sạch lắm rồi:69:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Nói thật là xe mới em cũng muốn rửa, tâm lý này ai cũng hiểu. Hiện tại chưa biết rửa thế nào, cho nên thỉnh thoảng lau lau qua thôi. Cụ nào biết chỉ bảo nhé. Vote liền.

cmc_101

Đi bộ
việc tẩy rữa cũng chả tác dụng ji..làm chi cho phí công.dùng máy thổi vệ sinh là good lắm rồi.

hung6666

Xe tải
Tình hình là dư này , sau vài tháng cưỡi em nó , bên ngoài hay nội y mình có thể vệ sinh được nhưng không bít về phần máy thì mình có nên rửa em Maz này không các kụ nhỉ ? em đã bới tung cả box Maz-xa mà chưa thấy kụ nào thảo luận về việc này ? có kụ nào biết chỉ giáo giúp cái em xin được (b) , hoặc (c), các kụ ,Một số box khác họ khuyên không nên rửa , một số lại nói nên rửa miễn là che chắn kỹ , nhất là phần hộp đen , mô tơ máy phát , Kụ nào bít các phần này của maz 3 TW nó nằm ở đâu chia sẻ cùng em :102:
theo em là bác cứ vòi hơi zizi mấy phát là sạch ngay mà, khi nào cho em M3 đi ở thì lúc đó bác rửa cho bắt mắt người mua:38::38:, còn bây giờ thì thui cho sữa đậu ành.còn nếu bác vẫn muốn rửa thì qua chỗ bể bơi tam bạt hổ mà rửa(b)

Silent Hunter

Xe tải
Mấy ông hết việc rồi sao mà lôi máy của em nó ra đòi rửa thế hả???:mad:. Cho e nó xin 2 chữ Bình An đi các ông. Lưu ý các ông mấy điều:
1. Máy ô tô cóc cần rửa.
2. Có rửa cũng chẳng có tác dụng gì tử tế (có thể có tác dụng kô tử tế).
3. Nếu bắt buộc phải rửa thì phải tìm chỗ nào tử tế. kô phải chỗ rửa xe nào cũng rửa được máy đâu nhé.

@ viet cu vê: sửa chán điện rồi ông định lôi máy ra sửa hả???

Cuong762001

Xe buýt
Nghe các kụ gào vậy em cũng hãi , dưng mà em lại hay đi làm qua thành phố bụi ( Hà Đông ) , thỉnh thoảng bặt nắp ca-pô lên châm nước rửa kính nhìn tim, gan , phèo , phổi em nó bám đầy bụi đất chỗ đen , chỗ đỏ cũng thấy tội nghiệp em nó , nhưng nếu tắm cho em nó xong mà lại phải đưa vào viện cấp cứu thì lại tội cho em nó và cho cả em nữa . :'(:'(:'(

Silent Hunter

Xe tải
Nghe các kụ gào vậy em cũng hãi , dưng mà em lại hay đi làm qua thành phố bụi ( Hà Đông ) , thỉnh thoảng bặt nắp ca-pô lên châm nước rửa kính nhìn tim, gan , phèo , phổi em nó bám đầy bụi đất chỗ đen , chỗ đỏ cũng thấy tội nghiệp em nó , nhưng nếu tắm cho em nó xong mà lại phải đưa vào viện cấp cứu thì lại tội cho em nó và cho cả em nữa . :'(:'(:'(
:41::41::41::41::41::41::41::41::41:.

Quyết định đúng.

dino2910

Xe tải
Nói chung đã liên quan đến điện đóm thì ko nên dính nước vào, dễ chập lắm, thỉnh thoảng nên lấy bàn chải mà chải thôi (b)(b)(b)

rx8nz

Xe buýt
Mỗi khi đi rửa xe em( tự rửa) em toàn rửa. Chỗ tự rửa xe nó còn có nấc để lấy riêng xà phòng rửa máy. Em dùng cái đó rồi dùng vòi nước ấp lực mạnh xả ầm ầm vào máy chả vấn đề gì cả ( cần thận đừng xịt vào cái cách nhiệu ko nó trầy hết ra vì nước mạnh). Không những em rửa máy của rx8 mà cả con bm 318ti cũ của em, xe bạn em cũng rửa máy nhiều mà cũng ko có vấn đề gì đâu cụ ạ.

Đơn giản cho dễ hiểu là rửa mấy ko vấn đề gì đâu. Vì nhiều khi dười gầm máy xe nó cũng ko được che mình đi trời mưa, chỗ nước nó cũng bắn lên máy như vậy thôi. Khi làm người ta tính hết rồi nếu mà nước vào hỏng máy thì có mà teo à. ==> các cụ đừng sợ quá vậy. Rửa thoải mái

"Step 3: Tyre & Engine cleaner
Tyre and engine cleaner is a strong chemical de-greaser which breaks down grease, oil and dust caked on your engine. It also breaks down road grime and brake dust on mag wheels and tyres.
Apply engine and tyre cleaner, then rinse off with high pressure soap or rinse functions."

Nguồn: http://www.goodcleanfun.co.nz/services.htm

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ là máy ko cần rửa đâu bác. Lúc nào bác có ý định gả em nó đi thì mới phải rửa để làm hàng thôi. Còn chuyện rửa máy là bình thường ấy mà. Bây giờ máy móc công nghệ mới nên cụ rửa vô tư. Xe của em 1 năm em rửa 2 lần sau đó xịt PR7 lúc nào trông cũng như mới.