Thảo luận Có nên sơn đổi mầu xe

tiaset

Xe đạp
Sơn lại toàn bộ thân vỏ xe có mất time ko các cụ?
Mất khoảng 4 đến 5 ngày đó cụ, em cũng đang sơn lại toàn bộ xe và đang chờ xem áo mới của em nó được thay khác như nào cụ ạ.

linhanhnhim

Xe hơi
Em đã hỏi rồi, thủ tục đổi mầu cũng không khó lắm. Các cụ lên điểm đăng ký xe làm đơn xin đổi mầu rồi về tự xử. Đến ngày hẹn là lấy đăng ký mới thôi. Kiểm định thì đến hạn sẽ điều chỉnh. Nói vậy thôi chứ cứ qua dịch vụ cho nhàn, nhanh.
Cái ngại là sơn xe mất hơn 11 củ và nằm gara mất cả tuần + đúng là mất giá khi muốn bán lại. Tâm lý người mua cứ như kiểu mua phải con xe "đểu" dù đi ở HN thì xe nào cũng phải sơn lại thân vỏ vài lần.
Đôi lời với cụ
E ủng hộ cái tính toán của cụ sơn 11 củ và nằm gara 1 tuần! Còn việc mất giá khi bán lại thì là cái tâm lý thật buồn cười, cụ mua xe phục vụ nhu cầu, ngoài ra nó còn sở thích của cụ và bà cả về mầu sơn. Cụ sợ mất vài giá vì đáp ứng sở thích của mình và bà cả trong vài năm?
Xe cũ h qtrong máy móc, lội nước giữ gìn chứ sơn thì chẳng qtrong vì công nghệ sơn h các gara uy tín chẳng kém sơn gin của hãng là mấy! "Ý kiến cá nhân e, vì e mua xe về thấy xước lăm dăm nhiều, rảnh thời gian e vác xe đi sơn lại cả xe và e thấy hài lòng vì xe mình đang đi, sau có phải bán mà khách dìm vì ba cái sơn e cũng ko muốn tiếp :D"

Kim Chỉ Nam

Xe điện

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Eo nhanh vậy ah, trước e sơn lại mất 12 ngày cả tháo lắp :(
Vâng. Vào thời gian nhiều việc thì sơn 1xe lâu là 7 ngày, sơn đổi màu l 10 - 12 có hạ máy ạ. Thời gian tháng 4,5,6 thường các xưởng ít việc lên việc sơn rất nhanh ah

haiken2112

Xe máy
cụ cứ làm cái đen lì cho em em đã nhìn con focus hb đen lì rồi ạ

huyhuy2008

Xe hơi
Đổi màu xe mất giá trị xe rất nhiều.trừ khi cụ xđ gắn bó vs e nó lâu lâu

lx125_black

Xe container
Đổi màu xe mất giá trị xe rất nhiều.trừ khi cụ xđ gắn bó vs e nó lâu lâu
Nhiều là bao nhiêu? Nếu nhiều quá thì back up về màu nguyên bản được chứ cụ? Coi như đổi màu xe giá sơn tăng gấp đôi thôi :D

BienBac

Xe tải
289A Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân - Hà Nội
Ý cụ ấy là sơn lại sẽ mất tính nguyên bản của xe .Lúc đấy xe sẽ mất giá trị vì sơn lại ko bao giờ xịn bằng sơn nhà máy

Nhiều là bao nhiêu? Nếu nhiều quá thì back up về màu nguyên bản được chứ cụ? Coi như đổi màu xe giá sơn tăng gấp đôi thôi :D

DauDau

Xe máy
Em cũng thấy sơn lại mất giá chị của xe lắm. Sau có bán lại khách cũng chả thích.

4Runners

Xe tải
Kính chào cụ!E đóng góp ý kiến cá nhân e thế này cụ nhé,quan điiểm của e thì vỏ xe cũng như cái áo cụ mặc thôi,nếu áo bẩn,rách,bạc màu thì cụ mặc có thích ko ạ,chắc chắn là ko cụ nhỉ?Vì thế cụ phải giặt áo,thay áo nên việc cụ sơn lại xe hay đổi màu ní cũng y chang.Tiếp nữa khi xe đã lưu hành thì chắc chắn sẽ bị va quệt và phải sơn lại,như thế đã là mất gin rùi điiều này đồng nghĩa với việc sơn lại hay đổi màu chả khác gì nhau.Thủ tục đổi màu xe rất đơn giản và ít chi phí.Nhiều người mua xe cứ đòi xe phải gin như khi xuất xưởng thế quan điểm này là không ổn bởi đã là xe thì phải bảo dưỡng sửa chữa thay thế khi hỏng hóc,nếu mua một chiếc xe chạy được vài năm rùi mà chủ xe chả bảo dưỡng gì,chả thay thế gì thủ hỏi chiếc xe đó có ổn không?Và khi người mua sử dụng sẽ phải bỏ tiền ra để làm những bất cập đó thành ra của mình tất.E mua xe cũ thì chủ càng thay thế nhiều e càng yên tâm điều này khác với xe nát cụ nhé.
Mấy quan điểm cá nhân của e cụ xem xét nhé,và chiếc xe cụ và gia đình sử dụng nên cụ phải thỏa mãn đã sau đó hãy quan tâm tới điều khác.Hì 2 năm e đổi màu 3 lần cảm giác mỗi lần sử dụng xe màu mới lạ lắm cụ ạ.Cứ như mình vừa mua xe mới vậy lại thích hơn yêu hơn đỡ chán nó hơn.
Mong cụ lựa chọn được phương án của mình và chúc cụ cùng gia đình luôn mạnh khỏe,hạnh phúc ngày càng thành đạt hơn!
Xin chân thành cám ơn và chào hợp tác!
Cụ comment chuẩn nhất,. Thời đại nào mà còn lăn tăn sợ mất giá trong khi tâm lí sử dụng không được thoải mái,.
như vậy là Mình phục vụ nó chứ không phải nó phục vụ mình,.

jonny.nghi

Xe tải
xe em đang màu trắng, em tính sơn đổi màu xanh đá như mazda, nhưng em ngại khoản sơn trong lòng máy là phải hạ máy, nên cccm cho em hỏi, nếu hạ máy thì có ảnh hưởng gì đến máy móc ko, có mất zin ốc 7 màu hay ko ... cccm nhiệt tình tư vấn em với ạ

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
xe em đang màu trắng, em tính sơn đổi màu xanh đá như mazda, nhưng em ngại khoản sơn trong lòng máy là phải hạ máy, nên cccm cho em hỏi, nếu hạ máy thì có ảnh hưởng gì đến máy móc ko, có mất zin ốc 7 màu hay ko ... cccm nhiệt tình tư vấn em với ạ
Sơn đổi màu không cần hạ máy được mà cụ.

Billduy

Xe tăng
Xin tư vấn sơn đổi màu cả xe.
Xe e là ford escape màu vàng gold, đky chỉ ghi màu sơn vàng. Bây giờ e muốn sơn đổi màu vàng khác thì có phải làm lại đky xe không ?
E muốn sơn cả phía trong cửa, cả 4 la zang, nhưng ko hạ máy thì sơn mất bao lâu ? Giá bao nhiêu ?

Mong các cụ chiên da giúp ! Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xin tư vấn sơn đổi màu cả xe.
Xe e là ford escape màu vàng gold, đky chỉ ghi màu sơn vàng. Bây giờ e muốn sơn đổi màu vàng khác thì có phải làm lại đky xe không ?
E muốn sơn cả phía trong cửa, cả 4 la zang, nhưng ko hạ máy thì sơn mất bao lâu ? Giá bao nhiêu ?

Mong các cụ chiên da giúp ! Xin cảm ơn.
Cứ là màu vàng là Ok cụ nhé, cụ đổi màu vàng khác không cần làm lại đăng kí nhé! Mời Cụ qua em tư vấn thêm.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Sơn dặm BDX sau BMW.

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe sơn quây Em đã làm nền xong , đang công tác băng che chuẩn bị bắn màu.

linh ỉn

Xe máy
Sơn ở ngoài so với sơn zin chất lượng cao nhất dc 8 phần ko các cụ? em thấy sơn ngoài lởm lắm , đi mà không có set rửa và chăm sóc xe thì mấy chốc mà nát