Thảo luận Có nên sử dụng khung xe carbon

chaulg81

Xe tăng
Tình hình là sau 1 thời gian đạp xe giảm kg và thấy được lợi ích của việc đạp xe. E quyết định đầu tư 1 chiếc xe tốt hơn, thị trường thì quá nhiều dòng xe, nhưng e thấy dạo này rất nổi mấy chiếc xe khung carbon giá cũng khá mềm khoảng 30-40tr là có 1 chiếc khung carbon, nhưng theo e tìm hiểu thì đa phần là khung carbon fake của các hãng như Ceverlo, Bianchi hoặc Pinarello, e đang phân vân tầm tiền đấy mà vẫn dùng hàng fake thì thà mua khung nhôm chính hãng liệu có khả quan và tốt hơn ko ạ. Và khung fake như vậy liệu có đảm bảo chất lượng, an toàn ? E có tìm hiểu trên Google, Facebook thì cũng chưa thấy có phản hồi nào về việc hư hỏng của các dòng khung fake cả.
Tiện các bác tư vấn giúp e lắp 1 con Road tầm tiền khoảng 30tr-35tr luôn với ạ e cảm ơn.
Hiện e đang đạp 1 chiếc Giant Fastroad sl1
Mong các bác thảo luận góp ý.
Cụ xem qua bài này rồi quyết cũng không muộn... và chắc cũng có lý do tế nhị nên người có khung cacbon gãy kg chia sẻ gì... và có cầu mới có cung... như một cơ sở QC phục hồi khung cacbon gãy như Cụ thấy trong bài này
https://www.otofun.net/threads/tim-dia-chi-sua-khung-xe-dap-carbon-bi-nut-tai-hai-phong.1816810/
xe khung cacbon dựng vỉa hè... người khác đựng đổ xuống mà nứt khung... thì hiểu fake sẽ thế nào khi gặp sự cố... Cụ có fastroad sl1 rồi thử suy nghĩ đổi tay lái thành road xem sao bản thân nó cũng đã lai road rồi mà... em fastroad sl2 độ lại thành road chạy được 2 năm rồi cá nhân em bằng lòng với số tiền bỏ ra và rất an tam vì khung xe chính hãng

Chỉnh sửa cuối:

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Cụ xem qua bài này rồi quyết cũng không muộn... và chắc cũng có lý do tế nhị nên người có khung cacbon gãy kg chia sẻ gì... và có cầu mới có cung... như một cơ sở QC phục hồi khung cacbon gãy như Cụ thấy trong bài này
https://www.otofun.net/threads/tim-dia-chi-sua-khung-xe-dap-carbon-bi-nut-tai-hai-phong.1816810/
xe khung cacbon dựng vỉa hè... người khác đựng đổ xuống mà nứt khung... thì hiểu fake sẽ thế nào khi gặp sự cố... Cụ có fastroad sl1 rồi thử suy nghĩ đổi tay lái thành road xem sao bản thân nó cũng đã lai road rồi mà... em fastroad sl2 độ lại thành road chạy được 2 năm rồi cá nhân em bằng lòng với số tiền bỏ ra và rất an tam vì khung xe chính hãng
Oigioioi, em đang tính xách khung MTB full carbon về dựng, thế này em phải nghĩ lại

toanthangnd

Xe hơi
nhiều hàng fake quá nên ko biết đâu mà lần

toanthangnd

Xe hơi
thể dục lành mạnh nhất bà cả nào chẳng ủng hộ