[Funland] Có nhất thiết phải cho vợ sinh ở phụ sản ko các cụ

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em đi siêu âm và xét nghiệm bình thường, nhà em gần 103.
Vợ em có nhất thiết phải sang phụ sản ko các cụ. Về tiền nong thì em ko nói, nhiều thì ko có, nhưng đủ đi đẻ :D. Em thì ghét mấy nơi đông đúc lộm nhộm, cũng ko thích dấm dúi đút lót.
Em và vợ định để sinh ở 103 vì gần nhà, tiện đi lại. Cụ nào có kinh nghiệm đưa vợ đi đẻ cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

perman

Xe tải
Theo em thì nếu 2 mẹ con khoẻ mạnh, không có dấu hiệu gì nguy hiểm thì cứ đâu tiện thì đẻ bác ạ. Chả cứ phụ sản đâu. Đợt gấu em đẻ cũng thế. Mọi người cứ bảo lên C hay phụ sản cho yên tâm. Nhưng nhà em cứ đẻ bưu điện cho gần nhà, tiện đường chăm sóc. Lại sạch sẽ vắng vẻ. Vẫn ngon lành cành đào cụ ạ ✌

polizia

Xe container
Nếu vợ cụ còn trẻ, lại thăm khám từ đầu ở cùng 1 chỗ thì em nghĩ đẻ đc :D
Vợ em vừa rồi đẻ Việt Pháp, đẻ thường, rặn phạch 1 cái ra thằng cu.
Giờ nghĩ lại biết thế ra xừ nhà hộ sinh, cũng vắng cũng sạch y như Việt Pháp mà lại vô cùng hạt dẻ :D
Đùa vui chút thôi, dù sao tâm lý mình cũng lo lắm, đẻ ở chỗ nào có khoa sản nổi tiếng thì nếu có vấn đề gì xử lý cũng dễ.

Blacksky

Xe tải
Vợ em có nhất thiết phải sang phụ sản ko các cụ. Về tiền nong thì em ko nói, nhiều thì ko có, nhưng đủ đi đẻ :D. Em thì ghét mấy nơi đông đúc lộm nhộm, cũng ko thích dấm dúi đút lót.
Em định để sinh ở 103 vì gần nhà, tiện đi lại. Cụ nào có kinh nghiệm đưa vợ đi đẻ cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn các cụ
Em không biết 103 có phòng sanh gia đình hay không nhưng theo kinh nghiệm cụ nên chọn bệnh viện nào chuyên môn tốt, lỡ gặp trục trặc gì thì mình cũng tiện xử lý.
Sau khi sinh xong cụ nên thuê phòng riêng (nếu có) mà ở cho tiện chăm sóc và giúp em bé thoải mái.
Vợ em đầu năm vừa sinh xong, siêu âm ổn hết nhưng lúc sinh thì bé không cúi đầu nên phải mổ thay vì dự định sinh thường. May sinh ở Từ Dũ nên cũng xử lý gọn gàng.
Chúc mẹ tròn con vuông cụ nhé. @};-

Nguyen Hoa

Xe đạp
Em là em đẻ rồi. cứ gần nhà là hơn hết cụ ạ. nửa đêm nửa hôm mưa gió tha nhau đi xa thì có mà đẻ ra xe mất

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Em định để sinh ở 103 vì gần nhà, tiện đi lại. Cụ nào có kinh nghiệm đưa vợ đi đẻ cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn các cụ
Nhà cháu sinh ở 103 cụ ạ, cháu thấy cũng bình thường mà :D

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Nếu vợ cụ còn trẻ, lại thăm khám từ đầu ở cùng 1 chỗ thì em nghĩ đẻ đc :D
Vợ em vừa rồi đẻ Việt Pháp, đẻ thường, rặn phạch 1 cái ra thằng cu.
Giờ nghĩ lại biết thế ra xừ nhà hộ sinh, cũng vắng cũng sạch y như Việt Pháp mà lại vô cùng hạt dẻ :D
Đùa vui chút thôi, dù sao tâm lý mình cũng lo lắm, đẻ ở chỗ nào có khoa sản nổi tiếng thì nếu có vấn đề gì xử lý cũng dễ.
Chúc mừng cụ. Cụ tả tự nhiên..... Em thích :))

ca_voi

Xe lăn
Nói chung là những lúc như thế này:
1 - An toàn là trên hết
2 - Không tiếc tiền

PCX BLACK

Xe hơi
Cụ làm tất các xét nghiệm trước, nếu ko có dấu hiệu bất thường thì đẻ gần nhà là tốt nhất. Viện to được mỗi cái sử lý tình huống thôi, cái khác thì ôi thôi...

thangio18

Xe hơi
Nếu sk của gấu và f1 nhà cụ bình thường trong quá trình mang thai thì cụ cứ chỗ nào dịch vụ tốt 1 tí cụ vào. Không nhất thiết phải phụ sản đâu

butchikim

Xe ba gác
Giải quyết tâm lý và tiền nong ko thành vấn đề thì cụ nên chọn chỗ tốt nhất ngay từ đầu (Việt Pháp chẳng hạn...). Cá nhân em cả 2F1 thì mẹ của chúng đều sinh ở trạm Y tế xã (trộm vía ko vấn đề gì).

Chúc vợ cụ mẹ tròn con vuông! ;)

Cảm ơn các cụ

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là những lúc như thế này:
1 - An toàn là trên hết
2 - Không tiếc tiền
Cháu thì ko tiếc tiền cụ ạ.
Nhưng cháu ko thích mất nhiều tiền mà lại gây mệt mỏi, khó chịu. Vì thế mới cần tham khảo các cụ.

hatuan1983

Xe hơi
Nhà em gần Vinmec các cụ à :(

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Giải quyết tâm lý và tiền nong ko thành vấn đề thì cụ nên chọn chỗ tốt nhất ngay từ đầu (Việt Pháp chẳng hạn...). Cá nhân em cả 2F1 thì mẹ của chúng đều sinh ở trạm Y tế xã (trộm vía ko vấn đề gì).

Chúc vợ cụ mẹ tròn con vuông! ;)
Chúc mừng cụ, và các cụ ở trên đã có mẹ tròn con vuông.

ca_voi

Xe lăn
Cháu thì ko tiếc tiền cụ ạ.
Nhưng cháu ko thích mất nhiều tiền mà lại gây mệt mỏi, khó chịu. Vì thế mới cần tham khảo các cụ.
Các ca khó đều chuyển về phụ sản cụ ạ
Mà lúc đấy thì ko nói khôn được, cháu dại miệng :|:|:|

ca_voi

Xe lăn
Cơ mà nhiều người còn đẻ ở trạm y tế cơ mà :D

Smee april

Xe điện
với kinh nghiệm hơn chục lần vào các bệnh viện chờ canh người nhà sinh em khuyên cụ thế này: Nếu gấu khỏe mạnh, con khỏe mạnh, tiên lượng sinh thường thì 103 hay bv tỉnh HT cũ đều chả sao cả. Trạm xá hoặc đẻ ở nhà người ta đến đỡ cũng nhiều mẹ tròn con vuông mà.

Nhưng nếu gấu cao tuổi một chút, tiên lượng sinh khó hoặc có bệnh khác từ trước - hay gọi là sản bệnh sao ấy, thì cụ nên đưa gấu lên C hoặc PSHN hoặc Bạch Mai. Có tiền nhiều thì Bưu Điện hay Việt Pháp. Các viện này họ cũng không vòi vĩnh đâu cụ ạ. Nếu có chỉ là con sâu thôi. Người nhà em cấp cứu, BS trưởng kíp còn phải gọi gđ vào động viên tinh thần cả bn cả gđ mấy lần rồi mới mổ. Nhưng đưa phong bì họ không nhận. BS nói rõ là lo cho mẹ con cháu mới là quan trọng. Đến khi xuất viện thì chúng em mới gửi được quà cho bs và kíp mổ. Sau này tình cờ gặp lại mới biết là cũng có quen biết chung bao người khác nhưng lúc ở phòng cấp cứu thì mất bình tĩnh có nhớ ra ai đâu.

nguyen vi

Xe tải
Tiện đâu đẻ đấy, đừng vào phụ sản mà đông lắm cụ ạ. Mà cụ vào đây hỏi toàn cụ tư vấn thôi , mợ ít lắm mà từ lâu rồi các mợ ấy có đẻ đâu.

Long Thất

Xe tải
Khi đẻ là lúc người mẹ gặp nguy hiểm về tính mạng nhất.
Mong cụ chuẩn bị chỗ đẻ tốt nhất có thể cho v.

Hồi đầu năm nay, vợ e đẻ ở phụ sản HN. Ban đầu vợ e hơi lăn tăn 12T dịch vụ ở đó vì bọn e cũng ko dư dả.
Và e ko có j hối hận khi chi khoản đó.

mn2t

Xe điện
Không nhất thiết bác ạ, cứ cho lên C :)