Có phải EA coi cháu là gà con không các bác?

Bà zà

Xe đạp
Cháu lính mới tò te, xin hỏi là hôm qua mở hàng EA, đc các chú ấy cho một danh sách dài những thứ phải thay như là két làm mát dầu hộp số, ống dầu hộp số, bộ trao đổi nhiệt dầu máy, phớt bầu tơn hộp số, gioăng bầu dầu... Chi phí tổng cộng cũng tương đối.

Cháu thì cảm nhận là xe cháu không có vấn đề gì ngoại trừ việc máy báo hết nước làm mát mấy hôm nghỉ vừa rồi (cháu có châm nc tinh khiết và nó hết báo rồi ạ).

Chả hiểu là lỗi là ở cái xe nhà cháu hay lỗi là do mặt cháu hơi 3:-O nên các chú í vẽ vời???

(Xe cháu cũng hơi kũ kũ rồi, đời 2005 ạ).

corola2003

Xe tải
chắc là nhìn mặt cụ,các cụ ấy thấy có in hình con gà,lên mới liệt kê ra 1 đống những thứ....theo cháu thì xe cụ đang gặp vấn đề gì thì giải quyết cái đó,còn những thứ kia tính sau.k biết cứ vào đây mà hỏi có rất nhiều cụ có kinh nghiệm sẽ giải đáp cho cụ.

30F-5846

Xe tăng
Cụ ktra về nước,bình nước phụ,đường ống...nói chung là về phần làm mát thôi ạ...

Bà zà

Xe đạp
Vâng cụ Cò Lả nói chí phải ạ. Cháu là cháu k thấy có j đặc biệt cả nên mới k hiểu sao phải thay nhiều thế ạ. Nếu có vấn đề gì chắc cháu cũng thấy dễ hiểu hơn. Cái cháu lo nhất là cháu để xe hết nước thì mấy cái gioăng rồi két nc nó có sao k thì k thấy các chú ấy nói gì.

À cho cháu hỏi là cái còi xe nó cứng quá cháu bóp mãi nó mới kêu, còn cái phanh thì khi cháu đạp nó lúc đường đông thì nó lại khục khục, cái này khắc phục dễ chứ k cần nhờ EA được không ạ?

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Còi xe E46 rất cứng, phải dùng lực mạnh mới ấn được. Các cụ ấn còn khó nói chi các mợ he he. Còn phanh thì đúng rồi, khục khục không vấn đề gì vì đặc trưng nó thế. Còn phanh khục khục ở đường xấu hay ổ gà thì kiểm tra hệ thống treo nhé.

Michael Lê

[Tịch thu bằng lái]
nói chung đều là những thứ hoạt động nhiều thường xuyên phải kiểm tra, làm mới, vấn đề ở mức độ thôi, bác nên hỏi trực tiếp kỹ thuật ạ, rằng là tại sao lại thay, thấy biểu hiện thế nào thì thay, không thay có làm sao không?

MINA

Xe buýt
Theo em hiểu,Trong quy trình bảo dưỡng chính hãng thì mỗi lần đưa xe bảo dưỡng định kỳ thì Hãng nó đề nghị thay,chỉnh sửa rất nhiều thứ-Bên Hãng ở Nước ngoài cũng vậy (Em đã bị đề nghị thay cả miếng lót gầm bị sứt).Nhưng thay hay không thì mình có quyền quyết định mà.
Vậy nếu như "thừa tiền" thì thay hết cho yên tâm,cả làng đều vui.Còn không thì thấy những gì quan trọng,liên quan đến vấn đề kỹ thuật,an toàn của xe thì phải thay cụ ạ.

raikkonen

Xe máy
Theo cá nhân em thì quy trình trong hãng nó vậy! Mình chả cần bàn nhiều, mình quyết cuối cùng mà.
Cái đang cần tập trung giải quyết là vấn đề làm mát của xe, cụ đi thêm vài gara có tiếng nữa xem người ta phán thế nào, rồi quyết định cũng chưa muộn

Bà zà

Xe đạp
Vâng cảm ơn các bác các cụ ạ, cháu cũng yên tâm hơn rồi, cơ bản là thấy danh sách hơi dài nên tưởng con xe sắp đi gặp Các-mác với Lê-nin :D. Chắc cháu sẽ đi kiểm tra thêm 1 2 chỗ nữa rồi quyết chưa muộn ạ. Chúc các cụ và cô bác cuối tuần zui zẻ>:D<

ip3GS

Xe hơi
ak ak, xe như vậy mà thay lắm nhỉ, nuôi em Bim tốn kém quá

hachi

Xe tăng
Em nghĩ cái vụ phanh lúc đường đông kêu lục khục là cụ phải thay bạc đạn càng trước rồi. Xe em trước cũng bị, thay xong cảm giác gầm khác hẳn

vasily

Xe buýt
iem thì chả vào hãng ;) gara ở ngoài thiếu gì các bác rành về xe Đức đâu.

Hay tại mình ít xiền =))

vanhai0850

Xe tăng
Theo e cụ nên hỏi kỹ từng mục, cái nào cần thay trước (hỏng nhiều nhất).
Về trách nhiệm của hãng thì họ phải báo cho KH tất cả hạng mục nào hỏng (do hao mòn nhưng có thể vẫn sử dụng đc)

Chuối Hột

Xe tải
Nếu cụ chưa rõ về xe mình lắm thì sau khi vào hãng cụ nên qua một gara khác đã được nhiều người comment trên OF này như B-tek, AG, Dũng tay biên...và nói là thành viên Ò đấy nhé, đề nghị kiểm tra và báo cho chuẩn. Sau đó cụ hỏi xem cần thay cái gì trước cái gì để sau rồi quyết chứ thay một phát như danh sách EA đưa ra thì thôi cụ cứ chạy cho nó hỏng rồi mua xe khác về chạy tiếp cũng vẫn còn hơn. EA họ làm không sai nhưng với ai không biết thì tự nguyện làm gà thôi. em vào kiểm tra cái lỗi đèn cảnh báo hộp số do lọc dầu bẩn thôi mà sau 15 phút kiểm tra họ nói là tất cả đều ok cả nên anh phải thay hộp số thôi. xe anh ngon, không vấn đề gì nhưng mà đen thì dính cái hộp số bị lỗi cũng là chuyện thường mà ?! Em hỏi cái hộp số bao nhiêu họ nói tỉnh queo là có 150tr thôi, anh có định thay không? ***, em không hiểu sao với cách làm việc như vậy mà vẫn nhiều người chui vào đây thế không biết.

quanminhphuong

Xe máy
ở ngoài có nhiều gara tốt mà,cần gì phải vào hãng đâu

handico

Xe tải
Cháu lính mới tò te, xin hỏi là hôm qua mở hàng EA, đc các chú ấy cho một danh sách dài những thứ phải thay như là két làm mát dầu hộp số, ống dầu hộp số, bộ trao đổi nhiệt dầu máy, phớt bầu tơn hộp số, gioăng bầu dầu... Chi phí tổng cộng cũng tương đối.

Cháu thì cảm nhận là xe cháu không có vấn đề gì ngoại trừ việc máy báo hết nước làm mát mấy hôm nghỉ vừa rồi (cháu có châm nc tinh khiết và nó hết báo rồi ạ).

Chả hiểu là lỗi là ở cái xe nhà cháu hay lỗi là do mặt cháu hơi 3:-O nên các chú í vẽ vời???

(Xe cháu cũng hơi kũ kũ rồi, đời 2005 ạ).
Theo em cụ cứ hỏi nhiều nơi kinh nghiệm vào. Eu cũng có cái lý của ng ta. Ko fai tự nhiên ng ta bảo thay. Phải có lý do của nó, theo em cụ cứ mang ra ga ra ngoài hỏi thêm cho chắc. Phải ga ra kinh nghiệm nhé chuyên bim ấy.

Matden

Xe tải
EA họ phải tuân theo quy trình kiểm tra bảo dưỡng mà, không trách họ đc. còn thay hay hok là mình quyết đinh :) mà e nghĩ ra ngoài thay cho lành, h thiếu j gara tốt đâu cụ

anhnga

Xì hơi lốp
Em cũng nghĩ như các cụ, tốt nhất cụ chủ nên ra các gara xe đức bên ngoài mà có uy tín như DHD, Btek, Dũng tay biên kiểm tra lại lần nữa cho chắc ăn

Denpha

Xe máy
quan trọng Cụ hiểu rõ xe mình như thế nào, thay thế theo quy trình là việc của hãng, quyết định cuối cùng là Cụ. hãng không coi Cụ là Gà đâu ! Em nghĩ vậy.

MerS350

Xe máy
Bây giờ người khôn của khó nên xh cũng lắm lưu manh nhể các kụ.