[Funland] Có phải nhà mạng tự ý cài nhạc chờ cho các thuê bao?

Laoba

Xe điện
Nhiều ng gọi cho e bảo sao cài nhạc chờ uỷ mị thế e bảo chả bao giờ cài, bực mình lấy máy khác gọi thì có nhạc chờ thật, đăc biệt gọi ai cũng cái bài của thằng thợ hát dở hơi nào hát cái bài đại loại như : e hãy tha thứ để a dc vui.... thì ra nhà mạng nó tự cài mặc định chắc thằng thợ hát này có họ với đội nhà mạng. Các cụ thử check xem ạ. Ảnh cho đúng qui định

MotoG

Xe tăng
Đúng rồi, mỗi số thuê bao nó trộm hàng tháng chỉ tầm 10K (không chỉ cái dịch vụ này), nhưng hàng triệu thuê bao thì số tiền khá lớn, bảo sao bán rẻ lương tâm.

Nhiều ng gọi cho e bảo sao cài nhạc chờ uỷ mị thế e bảo chả bao giờ cài, bực mình lấy máy khác gọi thì có nhạc chờ thật, đăc biệt gọi ai cũng cái bài của thằng thợ hát dở hơi nào hát cái bài đại loại như : e hãy tha thứ để a dc vui.... thì ra nhà mạng nó tự cài mặc định chắc thằng thợ hát này có họ với đội nhà mạng. Các cụ thử check xem ạ. Ảnh cho đúng qui định
Có cả kiểu tặng nhạc chờ lão nhá. Tay hàng xóm nó có số lão,nó tặng đoạn: “...Cuộc đời vẫn đẹp sao...”
cũng được đấy

VCHDHN

Xe container
Trước em cũng dùng nhưng bỏ lâu rồi. Lúc đầu thấy hay hay, còn mất công tìm chọn bài hay cho người gọi đến sướng :)).

thinhtd

Xe container
Nhạc chờ cũng hay phết đấy cụ. Trước lúc cưới, sáng chủ nhật em với vợ em bây giờ ngủ dậy, em bật cái list nhạc của spotify lên, thế nào nó chơi đúng bài nhạc chờ của vợ em. Thế là đè nhau ra làm nháy. :))

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Nhạc chờ cũng hay phết đấy cụ. Trước lúc cưới, sáng chủ nhật em với vợ em bây giờ ngủ dậy, em bật cái list nhạc của spotify lên, thế nào nó chơi đúng bài nhạc chờ của vợ em. Thế là đè nhau ra làm nháy. :))
Ui.....trời.....nếu không may vỡ kế hoạch là tội bọn nó to lắm hầy!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng dùng nhưng bỏ lâu rồi. Lúc đầu thấy hay hay, còn mất công tìm chọn bài hay cho người gọi đến sướng :)).
Em thì ghét! Em dùng 3 sdt. Thỉnh thoảng gọi CSKH hỏi nó:
Kiểm tra số thuê bao của anh,có dịch vụ gia tăng nào hủy hết cho anh! Cứ tự động kích hoạt các dịch vụ là anh cho chúng mày lên báo đấy!

happyhn

Xe container
nhà mạng tự ý cài đặt nhièu dịch vụ để móc tiền các thuê bao. Chỉ khi làm căng thì họ sẽ lưu thông tin trên hệ thống để tránh lặp lại. Em xưa cũng bị cài gọi ngay lên tổng đài yêu cầu cấm cài các dv nếu 0 hỏi trước. Đầu những năm 2k thì triển khai thêm nhiều dịch vụ để câu tiền.
Thiên hạ mỗi ng mỗi ý. Có những cá nhân lại thích cài nhạc chờ mặc dù 0 hề nghe đến. Có nhiều khi bất tiện cho người gọi

series3

Xe tăng
Nó còn tự cài cái dịch vụ thư thoại nữa các cụ nhé, nghe hết nhạc mà ko thấy bắt máy thì để lại lời nhắn sau tiếng bíp =))

xetho77

Xe tăng
Em cũng giật mình, vừa gọi thử thấy số vina của em cũng có nhạc chờ. Làm sao để bỏ cái của nợ đấy được các cụ chỉ em với

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng giật mình, vừa gọi thử thấy số vina của em cũng có nhạc chờ. Làm sao để bỏ cái của nợ đấy được các cụ chỉ em với
Gọi CSKH bảo bọn nó hủy đi. Nếu lằng nhằng bảo tao k đăng ký chúng mày phải tự hủy.