Có phải nhờ hệ thống cân bằng điện tử hoạt động tốt trên Forte

forte1661

Xe hơi
Theo em thì không phải nhờ hệ thống cân bằng điện tử ESP đâu, mà nhờ " thần may " thì bác mới thoát.....hic hic
May là may thế nào? 3 lần liên tiếp trên 3 loại đường khác nhau. Rõ ràng chất lượng xe như vậy quá ok.

forte1661

Xe hơi
E thấy bác này quá liều, lốp thế này mà còn để đi.
Thực ra nhìn trên ảnh thế thôi. Chứ lúc chuẩn bị đi nhìn lốp ngon lắm các cụ ạ. Em dự lúc đó vẫn chạy được khoảng 1- 2 vạn nữa. Gai lốp còn rất ngon. Không ko ngờ khi chạy đường dài nó lại thế! hic hic. Có lẽ do năm ngoai em phơi nắng hè cả mùa nên lốp bị lão hóa, mắt thường không phát hiện ra.
Cám ơn nikexpress đã đưa ra mọi người cùng chia sẻ! hihi

Chỉnh sửa cuối:

forte1661

Xe hơi
Ngựa đi phượt xa mà cụ ý để lốp như đầu ông sư thế kia thì sao chả nổ..
Kính cụ! do chủ quan thôi chứ lúc chuẩn bị đi em nhìn cảm quan thấy ok lắm cơ mà ko ngờ! hic

forte1661

Xe hơi
May cũng là 1 phần nhưng ESP sinh ra là để hỗ trợ trong những trường hợp bị mất lái và Nổ lốp chắc cũng không phải là ngoại lệ
Cụ nói đúng! Quả này là bánh sau. Em ko ghê lắm. Nhưng, sau đó em bị phát bánh trước bên phụ. Quả này mới ghê. Lúc đó em chạy tốc độ khoảng trên 80km/h. Đường lên Luang Prabang, Đường xấu, đèo dốc như lên Tây bắc ở ta nhưng chất lượng đường xấu hơn nhiều, em vượt thằng xe tải Lào. Vừa qua đầu xe nó thì tèo. Tuy nhiên xe ko mất lái, không nhao như chú em chủ thớt tả đâu. Em xuống xe cảm thấy bình thường nhưng lúc nhìn lốp mới thấy hãi. Quả đó mà mất lái chắc xuống vực quá các cụ ạ. Sau hôm đi về nhìn vợ hai em cứ thấy yêu yêu thế nào ấy! kakaka

nikexpress

Xe tăng
Hơ, bác 1661 lên sàn chém hồi nào mà e ko bít nhể, lâu quá ko vào chi hội hớ hớ