[VHGT & ATGT] cố tình bắt sai làn tại gần bến xe nước ngầm ( hướng bx giáp bát) đường giải phóng đoạn rẽ linh đàm

daihung4000

Xe tải
" Kính gửi các chú em" áo vàng chốt tại đoạn rẽ vào linh đàm : hướng bx nước ngầm đi bx giáp bát. Cty em ở ngay cạnh Chùa trên đường giải phóng gần bến xe nước ngầm. Trưa hôm 23/9/2015 em đi ăn từ công ty đi ra, em không cần để đến các đồng chí ấy có chốt hay không, như một thói quen, em xinh nhan xin chuyển làn ngay từ khi phi trong nhà xe ra. em vẫn để xinh nhan và cho xe đi chéo về phía bên trái để nhập làn, xinh nhan vẫn không tắt, em đang di chuyển chéo xe để nhập làn đợi xe chạy song song với xe em đi qua đi thi em nhập làn ngay lập tức. CHƯA ĐẾN BIẾN PHÂN LÀN TRÊN TRỜI. vì đoạn bến xe nước ngầm là ngã 3 đèn xanh đèn đỏ. Thì lập tức áo vàng đang cầm xích trên cổ chạy ra vẫy em vào. em định đi thẳng nhưng nếu đi thẳng mình đang đúng lại thành sai. em xinh nhan ngược lại tấp vào tít phía trên chổ xxx thứ 2 đứng cách chổ xxx 1 vẫy khoảng 50m. Em xuống xe xxx bảo em đi sai làn, (em chưa thèm bảo là chưa đến biển nhé) em chỉ nói là tôi đi từ cty tôi ở kia ra đang chuyển làn có xinh nhan thì ông gọi tôi vào. xxx vẫy tay ra hiệu đi đi. sếp em chạy xuống nói thêm vài câu. Nói chung là em không đồng ý với cách làm này của xxx.
thứ nhất chưa đến biển chưa thể bắt
thứ 2 xe em có xinh nhan chẳng nhẽ xxx bị cận.
thứ 3 xe em đang di chuyển chéo vào làn nhập xe. thực tế em rẽ vào linh đàm để ăn trưa đương nhiên em phải cố đi vào sát giải phân cách để rẽ trái chứ.
thứ 4 xxx cố tình làm sai dọa anh nào yếu bóng vía.
TÔI ĐỀ NGHỊ XXX chốt tại điểm đó bỏ nay cái kiểu bắt này đi.
cái ảnh phân làn như kiểu này. xe em chưa đến, xxx đứng bắt trước biển và chốt làm việc sau biển.

p/s : thông tin cập nhật hôm 27/9 : hôm nay em quan sát kỹ lại. nếu đi hướng từ pháp vân rẽ ra giải phóng, đi làn nào cũng được. tính đến đèn xanh đèn đỏ rẽ linh làm. vì chưa có biển phân làn ở đó ạ. xxx có tình làm sai rồi. e nhớ nhầm tưởng xxx đứng bắt trước biển hóa ra không hề có biển luôn ạ. bẩm các cụ xem lại vụ này thế nào ạ. nếu đi từ phía thanh trì ql1a về thì em không rõ có biển phân làn trên cầu đường trên cao chổ đèn xanh đèn đỏ bến xe nước ngầm không ạ. khi qua ngã 3 ngã tư không có biển nhắc lại thì vẫn chưa có hiệu lực nhé

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Họ nhìn từ xa tưởng cụ chen vào làn xe 2b rồi chuyển làn thôi, nắng đứng liên tục dưới trời nóng cũng có lúc nhầm mà cụ, họ vẫy đi đi là tốt rồi nhà em tưởng họ cố đè cụ ra phạt thì mới bức xúc cụ à

Kamelott

Xe tải
Chắc tưởng cụ đi sai làn thật. Ai hơi đâu mà ngắm cụ đi từ trong cổng ra hả cụ. Cụ giải thích xxx cho đi là ok rồi ^:)^

Nhiều khi XXX cứ dọa phủ đầu. Nếu không rõ luật và bình tĩnh là bị phạt. Sau về nghĩ kỹ thì đã nộp rồi. Chúc cụ thượng lộ bình an.

WhiteGet

Xe điện
Em cứ nghĩ xxx ko nhìn thấy cụ vừa rẽ từ trong Linh đàm ra cho nó thanh thản

xe than

Xe tăng
Xxx cho đi khi đã hiểu ra vấn đề,cũng thông cảm cho xxx vì phế nộp trên cao quá.

K_80A

Xe điện
chỗ nay em bị vẫy 2 lần và 2 lần xxx lặng im nghe em chởi.. vì tội bắt láo