Còi báo động tự nhiên kêu. Cụ nào giải ngố giúp ạ!

Mr. Keen

Xe buýt
Chào các cụ,

tui đã bị 2 lần ntn: Mở cửa xe ngồi vào bên trong, cắm chìa khóa, bật máy thì thấy chốt cửa tự động sập xuống và còi báo động kêu ing ỏi.

Ở lần đầu tiên thì tui rút chìa ra, bấm nút mở cửa rồi cắm lại thì thấy ok. Còi ko kêu nữa.

Nhưng lần vừa rồi tui cũng rút chìa, bấm nút mở cửa, thậm trí còn ra khỏi xe rồi mới chui lại và cắm chìa khởi động máy, thế mà còi báo động lại vẫn cứ kêu. Tui phải chui ra chui vào, mở đóng cửa bằng khóa điều khiển 2 -3 lần gì đó thì nó mới hết. (May hôm đó ko đi với ái , ko thì dơ mất :-s :-s :-s)

Ở lần này, tui để ý thấy khi mình mở cửa xe mình thì có 1 cụ bên cạnh cũng bấm chìa điều kiển mở xe cụ ấy. Lần trước thì tui ko để ý.

Không biết có cụ nào gặp trường hợp tương tự ko? Nguyên nhân là do làm sao ạ?
Liệu có khả năng sóng điều kiển của 2 xe xung đột với nhau ko?

hieubui

Xe tải
Còn chìa nào khác bác cắm thử xem có kêu không. Chắc có gì đó trục trặc nên nó tưởng bác cắm chìa giả => báo động

vip tien sinh

Xe ngựa
Chập cheng rùi cụ ui.
Chào các cụ,

tui đã bị 2 lần ntn: Mở cửa xe ngồi vào bên trong, cắm chìa khóa, bật máy thì thấy chốt cửa tự động sập xuống và còi báo động kêu ing ỏi.

Ở lần đầu tiên thì tui rút chìa ra, bấm nút mở cửa rồi cắm lại thì thấy ok. Còi ko kêu nữa.

Nhưng lần vừa rồi tui cũng rút chìa, bấm nút mở cửa, thậm trí còn ra khỏi xe rồi mới chui lại và cắm chìa khởi động máy, thế mà còi báo động lại vẫn cứ kêu. Tui phải chui ra chui vào, mở đóng cửa bằng khóa điều khiển 2 -3 lần gì đó thì nó mới hết. (May hôm đó ko đi với ái , ko thì dơ mất :-s :-s :-s)

Ở lần này, tui để ý thấy khi mình mở cửa xe mình thì có 1 cụ bên cạnh cũng bấm chìa điều kiển mở xe cụ ấy. Lần trước thì tui ko để ý.

Không biết có cụ nào gặp trường hợp tương tự ko? Nguyên nhân là do làm sao ạ?
Liệu có khả năng sóng điều kiển của 2 xe xung đột với nhau ko?

352

Xe hơi
Đơn giản đó là báo động trộm xe. Tôi không nhớ chính xác tình huống lắm, cũng ngại thử kiểm chứng tình huống cụ thể nhưng hình như hiện tượng này sẽ xảy ra khi đã bấm khóa xe sau đó lại tra chìa vào khởi động máy. Bác thử xem có đúng vậy k nhé.

Mr. Keen

Xe buýt
Đơn giản đó là báo động trộm xe. Tôi không nhớ chính xác tình huống lắm, cũng ngại thử kiểm chứng tình huống cụ thể nhưng hình như hiện tượng này sẽ xảy ra khi đã bấm khóa xe sau đó lại tra chìa vào khởi động máy. Bác thử xem có đúng vậy k nhé.
Cụ nói có vẻ đúng. Tui nhớ là khi tra chìa khóa vào thì chốt cửa sập xuống. Khả năng là do tui tỳ nhầm lên nút khóa. Và sau đó vặn khởi động thì nó toe toe... Để mai tui thử rồi báo lại cụ

Starmovies

Xe tăng
Có một lần em đi độ đồ trên xe, cậu thợ mở cửa xe bằng cách thò tay qua cửa kính (cửa kính đang mở) gạt chốt mở cửa (khi đó cửa chưa mở bằng remote) thế là còi báo động kêu inh ỏi, ko biết trường hợp của Cụ chủ có giống của em ko?

Mr. Keen

Xe buýt
Có một lần em đi độ đồ trên xe, cậu thợ mở cửa xe bằng cách thò tay qua cửa kính (cửa kính đang mở) gạt chốt mở cửa (khi đó cửa chưa mở bằng remote) thế là còi báo động kêu inh ỏi, ko biết trường hợp của Cụ chủ có giống của em ko?
Cái này thì đúng cụ ạ. Nếu chốt cửa bằng điều khiển thì chỉ có thể mở bằng điều khiển thôi. Nếu giật bằng tay thì nó coi là "trộm" rồi. Cái này nhà tui cũng bị 1 lần : để F1 trên xe rồi chốt cửa bằng điều khiển. Đến khi F1 đợi lâu ,kkéo chốt để mở cửa thì báo động kêu ing ỏi :(

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ nói có vẻ đúng. Tui nhớ là khi tra chìa khóa vào thì chốt cửa sập xuống. Khả năng là do tui tỳ nhầm lên nút khóa. Và sau đó vặn khởi động thì nó toe toe... Để mai tui thử rồi báo lại cụ
Đúng rồi cụ
[@352;81285] ạ .
Hôm nay tui đã thử và đúng là như vậy . Chắc là do mấy lần trước khi vặn chìa khóa, tui đã vô tình bóp vào nút chốt cửa, nên nó mới toe toe như vậy

dantochoch36

Xe tải
Em nhắc lại tý các cụ tham vấn em cái . Invoa đời 2010 em khoá cửa đi về rồi mà thi thoảng nó lại kêu báo động làm cả nhà em cáu....

dungbacauto

Xe tăng
báo động trộm xe cụ ơi, cắm chìa vào nên nó báo động vậy thôi