Con aveo ltz của e mới mua sao buổi sáng khởi động có tiếng phạch phạch

tumy19060708

Xe tải
Cứ sáng ra là có tiếng phạch phạch, chạy khoảng 15p là hết các cụ à, máy để nguội rồi cũng có tiếng đó, ko biết xe khác có ko, với lại sao lúc e nhấn khiển khóa xe ko thấy xinhan nháy nhỉ, lúc mở lại có nháy 2 phát bình thường nhỉ, thường thường khi khóa xinhan phải nháy 2 phát chứ nhỉ

anhnam2013

Xe tải
em xin trả lời tiếng phạch phạch của bác là khi bác để xe lâu không chạy thì dầu nó bị tụt xuống dẫn đến tiếng kêu.khi bác khởi động chạy khoảng 15 - 20 phút thì bơm dầu hoạt động bơm dầu lên các khoang của động cơ giúp động cơ hoạt động dễ dàng hơn do đó sẽ ko còn tiếng kêu phát ra nữa.
còn khi bác nhấn khiển khóa xe thì thấy xinhan k nháy thì bác k phải lo gì đâu.vì thiết kế của nó chỉ nháy khi bác mở thui.
chúc bác hạnh phúc với vợ 2 của mính

hunggeo

Xe tải
em xin trả lời tiếng phạch phạch của bác là khi bác để xe lâu không chạy thì dầu nó bị tụt xuống dẫn đến tiếng kêu.khi bác khởi động chạy khoảng 15 - 20 phút thì bơm dầu hoạt động bơm dầu lên các khoang của động cơ giúp động cơ hoạt động dễ dàng hơn do đó sẽ ko còn tiếng kêu phát ra nữa.
còn khi bác nhấn khiển khóa xe thì thấy xinhan k nháy thì bác k phải lo gì đâu.vì thiết kế của nó chỉ nháy khi bác mở thui.
chúc bác hạnh phúc với vợ 2 của mính
Em đọc sách hướng dẫn thấy có nháy đèn khóa mà, em tưởng chỉ có số sàn như em là ko nháy? Ltz cũng ko nháy thì lạ nhỉ.