[Funland] Côn Đảo - Buồn với người ham chơi, vui với người lấy tịnh tâm làm bạn, bình yên làm nhà...

vivukhapnoi

Xe hơi
Côn Đảo, em quay lại chỗ này sau 3 năm, vẫn đẹp và đã như hồi trước, nước biển trong vắt, trong còn hơn nước hồ bơi resort. Đa số còn hoang sơ, rừng nhiều và cây nhiều nên thời tiết rất mát. Nói chung nếu mà đi biển thì Côn Đảo là BEST recommend với em, best hơn cả Phú Quốc. Một số chỗ cực kì đẹp hồi xưa thì đã bị chiếm đất làm resort nên hơi đáng tiếc (nhưng nghĩ 1 cách tích cực nếu làm resort thì người dân được hưởng lợi từ việc phát triển 1 số dịch vụ kèm theo, cũng tốt...) Em demo 1 vài tấm để cccm ngắm cùng ạ:

Zai nắng

Xe điện
Chiều chiều quần nhau mí gấu ở bãi biển vắng vẻ là ngon nhứt

l0ng_py

Xe buýt
Đẹp quá cụ ạ. Mùa này là mua du lịch Côn Đảo, nhà em đang tính sau Tết sẽ làm 1 chuyến cả đại gia đình. Đang phân vân ko biết tự túc hay đặt tours cho tiện đây.

titi_oto

Xe tăng
Côn Đảo, em quay lại chỗ này sau 3 năm, vẫn đẹp và đã như hồi trước, nước biển trong vắt, trong còn hơn nước hồ bơi resort. Đa số còn hoang sơ, rừng nhiều và cây nhiều nên thời tiết rất mát. Nói chung nếu mà đi biển thì Côn Đảo là BEST recommend với em, best hơn cả Phú Quốc. Một số chỗ cực kì đẹp hồi xưa thì đã bị chiếm đất làm resort nên hơi đáng tiếc (nhưng nghĩ 1 cách tích cực nếu làm resort thì người dân được hưởng lợi từ việc phát triển 1 số dịch vụ kèm theo, cũng tốt...) Em demo 1 vài tấm để cccm ngắm cùng ạ:

Em thích cái tít của cụ: Côn Đảo - Buồn với người ham chơi, vui với người lấy tịnh tâm làm bạn, bình yên làm nhà...
Nghe rất tâm tình mà cũng mô tả đúng hiện thực

titi_oto

Xe tăng
Đẹp quá cụ ạ. Mùa này là mua du lịch Côn Đảo, nhà em đang tính sau Tết sẽ làm 1 chuyến cả đại gia đình. Đang phân vân ko biết tự túc hay đặt tours cho tiện đây.
Thanh niên trai trẻ đi 1 - 2 mình thì tự túc sẽ vui. Còn đi đại gia đình thì 1000 vote đặt tours nhé. Họ lo cho hết, mình chỉ viết xách balo lên rồi đi, việc quản lý dân số trong gia đình mỗi khi đi chơi đã nhọc lắm rồi, đừng ham hố tự lo hết. Đừng biến chuyến đi thành hãi hùng. Kinh nghiệm từ gia đình em mà ra chứ đâu.

Hồi đầu năm nay, công ty em có đi 1 tour HN - SG - Côn Đảo (SG là head office, năm nào cũng vào giao lưu đầu xuân, năm nay công ty tổ chức luôn chuyến đi lễ ở Côn Đảo, đi đông nên book tour qua công ty Ánh Dương Tours này nè: https://anhduongtours.vn/
Bay Vietnam Airlines luôn đấy (xịn ko :D). Đi 3 ngày 2 đêm luôn, tầm trưa ngày 1 tới Côn Đảo, nhận phòng nghỉ ngơi rồi chiều đi lễ ở nghĩa trang Hàng Dương, miếu bà Phi Yến, chùa Núi Một, mộ Cô Sáu (riêng lễ Cô Sáu thì lễ lúc nửa đêm nha). Hôm sau thì đi lễ ở miếu 5 Cô, miếu Cậu, thăm thú các điểm khác của Côn Đảo như Bãi Nhát, trại tù, chuồng cọp, cơ sở nuôi cấy ngọc trai Côn Đảo, bãi Đầm Trầu... Có thời gian cho mn đi chơi tự do, mua quà cáp. Lịch trình tour ko dày đặc, mệt mỏi như 1 số tours khác mà cty từng đi, phòng khách sạn sạch sẽ, rộng rãi, ăn uống khá ngon và đầy đặn (cụ mợ nào từng đi tour mà chết đói thì sẽ thấm thía câu này của em :D), đồ ăn ngoài này đa số chuyển từ đất liền ra nên khá đắt nhưng bên Ánh Dương vẫn cho mình ăn no đủ hải sản, đặc sản Côn Đảo, vậy là chấm điểm cao rồi =))
À, tourguide hôm đó là 1 bạn nam rất lành tính và thật thà nha, nhưng em ko nhớ tên :D Ko đẹp trai nhưng được cái tốt bụng nên chấm 9/ 10 điểm (em thẳng đuột nhá các cụ)

Chỉnh sửa cuối:

Race Dead

Xe điện
Em ra đây chẳng muốn về nữa , bình yên và đẹp quá .
Lượn xe máy từ sáng đến tối khắp đảo , về rửa mặt cái khăn mặt vẫn trắng tinh .

MiTa

Xe lăn
Chiều chiều quần nhau mí gấu ở bãi biển vắng vẻ là ngon nhứt
Ma nhiều hơn người đấy, đừng dại.

E cũng đồng ý với thớt là CĐ đẹp nhất. Nhưng đừng để xây cất vô tội vạ như các nơi khác( cái này khó hơn lên giời).

porcher_8x

Xe tải
Cc cho e hỏi đất đây có sốt như phú quốc ko ạ, e muốn mua 1 túp lều về hưu thì ra đó sống

zonda82

Xe container
Niềm đam mê và yêu thích của em đây rồi.

Quán Mau 16

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá, tầm tháng 11-12 này nắng tắm lặn được ko cụ ?

Meow

Xe điện
Một trong những nơi Best của VN mà em thích đến, năm nào cũng quay lại đôi ba lần.
Lần đầu tiên em đến CD cách đây gần chục năm, thời Hãng sếu đầu đỏ còn bay thẳng từ Hanoi ý ah. Bước chân xuống sân bay cỏ ống đã thấy nơi mình tìm đây rồi. Càng đi càng mê vẻ yên tĩnh và hoang sơ của CĐ.

Giờ CĐ cũng khác nhiều rồi, người ra CĐ lập nghiệp và thăm viếng (chủ yếu đi lễ) cũng nhiều và đa dạng hơn, các homestay, quán ăn mọc lên khá nhiều, phía mũi cá mập vẫn còn khu resort dang dở. Với em thì mỗi lần tìm đến nơi đây vẫn như tìm về một chốn ghi dấu và tìm đc chút bình yên cho mình.
Sáng nay thằng ku em lại vừa gửi cái ảnh dịch vụ trực thăng ra CĐ, em thì chỉ muốn giữ đảo này cho càng ít người biết, ít người đến càng tốt, để không có ngày nó bloom tan tác như Phú quốc bây giờ.

Đt em vừa vỡ tan tác nên ko có ảnh ngày xưa cũ gửi các bác xem, đợi hôm nào em recover đc kho ảnh em post nhá.

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những nơi Best của VN mà em thích đến, năm nào cũng quay lại đôi ba lần.
Lần đầu tiên em đến CD cách đây gần chục năm, thời Hãng sếu đầu đỏ còn bay thẳng từ Hanoi ý ah. Bước chân xuống sân bay cỏ ống đã thấy nơi mình tìm đây rồi. Càng đi càng mê vẻ yên tĩnh và hoang sơ của CĐ.

Giờ CĐ cũng khác nhiều rồi, người ra CĐ lập nghiệp và thăm viếng (chủ yếu đi lễ) cũng nhiều và đa dạng hơn, các homestay, quán ăn mọc lên khá nhiều, phía mũi cá mập vẫn còn khu resort dang dở. Với em thì mỗi lần tìm đến nơi đây vẫn như tìm về một chốn ghi dấu và tìm đc chút bình yên cho mình.
Sáng nay thằng ku em lại vừa gửi cái ảnh dịch vụ trực thăng ra CĐ, em thì chỉ muốn giữ đảo này cho càng ít người biết, ít người đến càng tốt, để không có ngày nó bloom tan tác như Phú quốc bây giờ.

Đt em vừa vỡ tan tác nên ko có ảnh ngày xưa cũ gửi các bác xem, đợi hôm nào em recover đc kho ảnh em post nhá.
Cụ mợ post thì tag em với nhé ^^

Tuấn lion

Xe máy
20/11 này em đi Côn Đảo đây, hóng các địa điểm đẹp từ cụ,

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Rất buồn là Côn Đảo cũng sắp nát rồi các cụ ạ.

Nhiều tay to, tay vừa đã nhòm ngó. E đi 3 năm thì thấy sắp vỡ trận rồi. Tâm, tầm và bản lĩnh đội ngũ lãnh đạo huyện ko thể quản trị được 1 hòn đảo ngọc như thế này đâu. Giờ đã cắt đất cho xây ks mini tan tành rồi.

Phong An

Xe hơi
Cơ mà em thấy mấy người đi tour Côn Đảo về nói dễ gặp ma, không biết có cụ nào từng thấy không.

ngu ngơ

Xe điện
Mảnh đất ít người, nhiều ma. Cụ đi tầu ra các đảo xung quanh sẽ thấy bình an và đẹp hơn, không còn cảm giác gờn gợn khi mỗi bước chân là mỗi xác người bên dưới.