[Thảo luận] Côn đồ đập xe, hành hung dã man lái xe buýt

quyetthang

Xe tăng
Ko biết có phải do bác xế xe bus phanh gấp ko nhỉ mà làm hội kia đánh điên thế????

Nguồn: http://www.baomoi.com/Home/XaHoi/2008/5/1632638.epi?refer=www.tienphong.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=123033&ChannelID=2

TP - Bị đâm từ phía sau xe, khi lái xe buýt yêu cầu được bồi thường thì người gây tai nạn bỏ trốn. Ngay sau đó, hai lái xe buýt và hai phụ xe đã trở thành nạn nhân của một trận đánh hội đồng. Chiếc xe buýt bị biến thành bia đỡ cho những trận mưa đá, gạch.
Chiếc xe buýt bị những tên côn đồ đập vỡ cửa kính
Hồi 20 giờ 15 ngày 16/5, xe buýt BKS 30F-7977 (tuyến 54- Xí nghiệp xe điện Hà Nội) do lái xe Nguyễn Duy Hải và bán vé An Đình Thao, chạy chiều Bắc Ninh- Long Biên, khi xe chạy đến điểm dừng Ngân hàng Á Châu, thị trấn Từ Sơn, Bắc Ninh thì bị một xe máy đâm vào phía sau. Xe buýt bị vỡ chắn đà phía sau bên phải.
Khi lái xe xuống yêu cầu bồi thường thì người đi xe máy bỏ chạy vào ngõ cạnh bưu điện Từ Sơn. Khi xe buýt tiếp tục chuyển bánh thì có một xe ô tô Honda Civic BKS: 75H… chở hai thanh niên đến xông vào đánh lái xe Hải và phụ xe Thao. Chưa dừng lại ở đó, hai đối tượng kia còn hung hăng dùng đá gạch ném vào chiếc xe buýt làm vỡ tan 3 ô kính của xe: 1 ô kính trước, 1 ô kính sườn trái và một ô kính sườn phải.
Trong lúc lái và phụ xe buýt đang loay hoay đối phó thì người vừa bước ra từ xe Honda Civic gọi điện cho người đến “tiếp viện”. Ngay lập tức có khoảng chục đối tượng từ quán cafe gần đó ùa ra tấn công lái và phụ xe buýt.
Lái xe Kim Trọng Anh của xí nghiệp xe điện Hà Nội bị đánh trọng thương
Sự việc xảy ra được ít phút sau thì xe buýt tuyến số 10, BKS: 30K-1291 do lái xe Kim Trọng Anh và phụ xe Nguyễn Thế Thắng đi qua.
Thấy sự việc, anh Anh cho xe buýt của mình dừng lại và ngay lập tức anh đã trở thành mục tiêu của nhóm côn đồ.
Chưa đủ, một chiếc xe Innova BKS: 16L-1838 chở 4 người đỗ trước đầu xe buýt rồi nhóm người này xông vào dùng tay và gạch đánh hội đồng lái xe Kim Trọng Anh.
Khi anh Anh bị đánh vỡ đầu bất tỉnh, phụ xe Thắng kéo anh lên xe buýt vẫn bị một số đối tượng xông lên đánh tiếp. Số nạn nhân của vụ hành hung tăng lên, ít nhất có 4 lái xe và phụ xe bị đánh đập, trong đó lái xe Kim Trọng Anh bị đánh dã man vào đầu vào người.
Sau khi được đưa đến bệnh viện Đức Giang, Hà Nội cấp cứu, các bác sĩ chẩn đoán lái xe Anh bị chấn thương sọ não và tiếp tục chuyển lên cấp cứu tại bệnh viện Xanhpôn, Hà Nội.
Ngày 17/5, Xí nghiệp Xe điện Hà Nội có văn bản đề nghị CA huyện Từ Sơn (Bắc Ninh) điều tra làm rõ để xử lý theo pháp luật.

minhth

Xe buýt
ĐCM bọn nào mà côn đồ thế không biết:mad:

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Mới hôm trước em đưa ra cao kiến đưa ông zippo ra nhử để tẩn xe buýt, thế mà đã có Hội tởm hơn, làm thật rồi :77::77::77:

bvc

Xe tăng
Gặp đúng bọn côn đồ thôn rồi,

Nhưng nói thật là mấy ông lái xe buýt cũng côn đồ chẳng kém đâu,
Có thể thông tin một chiều nên chưa biết thế nào, dù sao thì cũng phải xử lý nghiêm bọn côn đồ này

Theo em được biết sau khi gây án xong cả bọn còn kéo nhau về Bắc Ninh nhậu nhẹt tiếp, nhưng dân tình ở đó biết mặt nhưng không ai dám tố cáo.

vauhoi

Xe container
Không biết có phải va quệt ngẫu nhiên hay là dàn xếp nhỉ.

Sonnt

Xe đạp
E nghĩ 1 phần bị bức xúc do các bác xe Bus cũng chạy ẩu nữa...

HUGO

Xe tải
,báo đưa 01 chiều éo biết đâu mà lần :mad::mad: việc này chắc có mâu thuẫn từ trước rồi ,vụ việc trên theo em chỉ là dàn cảnh để phục kích thui ,có thể tuyến xe này cướp cháo của nhiều nhà xe nên họ oánh tập thể

honda acura

Xe điện
chẳng phải tôi bênh vực mấy bọn du côn kia đâu . nhưng cũng cần xem lại tư cách mấy bác tài xế xe bus. lúc nào chả như ông trời con. có thế các bác ấy mới biết

longqashqai

Đi bộ
Giao thông Việt Nam, con người VN...ôi, chuyện hay xảy ra ở huyện, đánh nhau do va chạm giao thông trên đường, gặp suốt. Chẳng biết làm thế nào. Anh em nhà OF ta có ai gặp phải chuyện này chưa, va chạm giao thông rồi xông vào choảng nhau ý. Pác Ẹc min có khi phải làm tuyên truyền cổ động cho anh em khi tham gia giao thông thế nào cho sờ -ten -đợt. Các pác thay ngu ý của em thế nào

@Fun

Xe hơi
Em cũng nghĩ là có chú nào đi xe buýt. Rùi bị tác phong phục vụ chuyên nghiệp của nhà xe làm cho ức chế quá nên rủ hội mai phục. Sao mà Em ghét mấy thằng hung thần khủng long đường phố thế. Bác nào hay bị chúng nó cướp đường, tạt đầu thì mới thấy. Mấy thằng bán vé thì hách dịch như ông giời con. Tất nhiên ở đâu cũng có người tốt người xấu, Em xin lỗi bác xe buýt nào không như thế

Website
www.facebook.com
Mấy lần em bị các bác bus ép rồi nên bây giờ em ccus nhìn thấy các bác âyys là em tránh xa. Hãi lắm. Mà các bác ạ, em đọc tin phụ & xế xe bus đánh người nhiều rồi nhưng đâ là lần đầu được đọc tin xế bus bị ăn đòn. Có những lần sau nữa không nhẩy?

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Thông tin của bọn nhà báo thì cũng không biết thế nào đâu bác ạ, cái bọn xe bus này cứ phải có người dạy cho nó một bài học thì nó mới bớt hung hăng . Em thấy cái vụ hành khách bị bọn lái xe buýt đánh cho đi viện nhưng đến bây giờ có thấy thông tin xử lý chúng nó thế nào đâu, mấy lãnh đạo bọn nó còn không thèm quan tâm đến nạn nhân .

Bughati

Xe buýt
Các bác xe buýt cũng ko vừa ( e xin lõi các bác chân chính) , e đã từng bị xe số 10 (trước đây là xe Renaul của Pháp ) chèn lên vỉa hè ở gần cầu Chương Dương, xong phụ xe còn nhảy xuống gây sự. E đi xe Matiz bé quá nên đành im. lý do là vì ko tránh ra cho xe buýt đi vào làn trong cùng khi tắc cầu:77::77::77:

Trungtroc

Xe điện
Sáng nào em chả bị xe bus vượt lên từ làn xe máy rồi tạt vào chỗ đoạn dốc lên cầu Chương Dương (các bác ở Lâm Gia Trang chắc biết rõ). Mịe, tắc đường là xe bus cứ đi vào làn trong rồi lên gần đến cầu thì tạt vào. Bức xúc lắm mà chẳng làm được gì!!! Nhiều khi em chỉ ước gì xe mình là xe tăng!!!

minhth

Xe buýt
Cụ ơi hay là lại "Thập diện mai phục" ở đoạn này hả cụ? :21:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
chẳng phải tôi bênh vực mấy bọn du côn kia đâu . nhưng cũng cần xem lại tư cách mấy bác tài xế xe bus. lúc nào chả như ông trời con. có thế các bác ấy mới biết
Vote bác phát.