[Funland] Con rất nhớ bố! Bố ơi....

corolla antils

Xe buýt
Khi nhà nhà đang vui đón tết, thì con ngồi đây, ngồi hàng giờ, dưng dưng nỗi nhớ cha.
Đã tròn 30 ngày kể từ ngày bố mất, mà con không thể nguôi ngoai được nỗi nhớ ông. Con không dám nhìn những đồ vật bố hay dùng, những con đường bo hay đi, và cả những lời bố hay nói. Hàng đêm, con phải gạt những ý nghĩ về bố đi để chìm vào giấc ngủ, nhưng kết quả đêm nào con cũng thảng thốt giật mình, không tin vào sự thật. Con không thể nói với ai về nỗi nhớ này, nói với mẹ thì mẹ cũng đang đau khổ lắm rồi. Nói với Các chị, các chị cũng đâu hơn gì con. Con chỉ biết bó gối hàng đêm trong hàng nước mắt. Con với bố còn có quá nhiều dự định dang dở mà! Sao bố không ở lại cùng con để cùng thực hiện nốt. Con cảm thấy luôn ân hận và day dứt vì hay mắng bố, bố đừng giận con nhé, con mắng chỉ vì con yêu bố lắm, bố biết không?
(xin phép các cụ/mợ cho em xả trút nỗi niềm cả em bị điên mất, em xin cảm ơn!)
Cụ là người tình cảm, chân thành và cũng hơi nóng tính... E cũng có vài đặc điểm đó giống cụ. Người thân mất đi, nhất là mất sớm, mất từ lúc tuổi còn chưa gọi là thọ hoặc già đều rất buồn. Hay day dứt và thường rất lâu mới nguôi ngoai. Tuy nhiên, mất đi là sự sinh ra một thực thể, một con người khác. Giống như vòng tròn âm dương- trắng đen vậy, luôn kết nối xoay tròn bất tận. Nhưng với E, cái đáng suy ngẫm và nên luôn tâm niệm rằng phải đối xử với Cha Mẹ mình từ lúc còn khoẻ, còn sống phải thật tốt, phải luôn chăm sóc chu đáo...Nói thì luôn dễ hơn thực hiện trăm lần, nhưng chúng ta là những người con thì hãy luôn cố gắng sống với Cha Mẹ mình với lòng biết ơn, hiếu nghĩa thì khi Cha Mẹ đi xa thì trong thâm tâm mình sẽ thấy luôn thanh thản, vui mừng vì mọi sự kết thúc sẽ là một khởi đầu tốt hơn. Luôn là vậy với vòng tròn âm-dương bất tận.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là người tình cảm, chân thành và cũng hơi nóng tính... E cũng có vài đặc điểm đó giống cụ. Người thân mất đi, nhất là mất sớm, mất từ lúc tuổi còn chưa gọi là thọ hoặc già đều rất buồn. Hay day dứt và thường rất lâu mới nguôi ngoai. Tuy nhiên, mất đi là sự sinh ra một thực thể, một con người khác. Giống như vòng tròn âm dương- trắng đen vậy, luôn kết nối xoay tròn bất tận. Nhưng với E, cái đáng suy ngẫm và nên luôn tâm niệm rằng phải đối xử với Cha Mẹ mình từ lúc còn khoẻ, còn sống phải thật tốt, phải luôn chăm sóc chu đáo...Nói thì luôn dễ hơn thực hiện trăm lần, nhưng chúng ta là những người con thì hãy luôn cố gắng sống với Cha Mẹ mình với lòng biết ơn, hiếu nghĩa thì khi Cha Mẹ đi xa thì trong thâm tâm mình sẽ thấy luôn thanh thản, vui mừng vì mọi sự kết thúc sẽ là một khởi đầu tốt hơn. Luôn là vậy với vòng tròn âm-dương bất tận.
Em cũng có thời gian dài cả 10 năm chăm sóc bố rồi, mặc dù rất tốn kém vì bệnh ông hiểm nghèo, nhưng chưa bao giờ em tiếc ông bất kể điều gì cả. Em cũng tâm niệm dù có bất kỳ điều gì xảy ra trên đời, con cái phải nâng niu và nuôi nấng bố mẹ như là một chân lý. Dẫu cái chết của bố em là do bố em quá chủ quan về sức khoẻ, nhưng em vẫn luôn tự trách mình và nói từ "giá như...". Cảm ơn cụ về lời chia sẻ chân tình và hiếu đễ!

Puppet

Xe buýt
em cũng hay phê bình bố em, nhưng may ông cụ nhà em vẫn còn.
chia buồn với cụ và gia đình .
Không biết bố cụ mắc khuyết điểm nặng không mà cụ hay phê bình :) . Em có một bí mật mà thi thoảng nghĩ lại thấy áy náy. Hồi em học cấp 1 ông ngoại em ốm. Mẹ em thường nấu cơm bảo em mang cho ông ăn. Một hôm mẹ em nấu cháo bảo em mang cho ông. Ông em bảo em lấy cho ông chai nước tương để trong tủ nhỏ phía đầu giường để ông chan vào cháo. Em lấy cái chai nước màu đen, ông em chan 1 thìa nhỏ xíu rồi ăn. Ăn một miếng ông bảo sao đắng thế. Hôm qua mẹ cháu nấu cháo như này ông cũng chan nước tương ăn ngon lắm cơ mà. Rồi ông cố ăn một miếng nữa xong bảo đắng quá thôi bỏ đi vậy. Em về bảo mẹ, mẹ em thắc mắc sao lại thế nhỉ, hay là con lấy nhầm chai diệu ngâm hạt mã tiền bóp chân cho ông đấy. Chai đó cũng để trong tủ. Hồi đó em còn nhỏ, cũng có lần nghe bố em nói chuyện với bạn là hạt mã tiền độc lắm. Em sợ quá nhưng không nói gì. Mấy tháng sau ông em mất, hồi đó em cứ nghĩ ông mất là do ăn cháo chan diệu hạt mã tiền em đưa :(

Fantomu82

Xe buýt
Mất đột ngột đau lắm, xót xa lắm cụ ạ. Hàng đêm em phải gạt bỏ suy nghĩ mới chợp mắt đc. Chỉ trong một phút giây thôi mà mất đi người đang bên cạnh mình. Càng nghĩ càng thấy vô lý và không thể
Mỗi lần về quê, nhìn ảnh thờ mà ko kìm được nước mắt. ko dám khóc trước mặt mẹ vì sợ mẹ cũng sẽ khóc theo mình nên phải kìm lại và ko dám nhìn mẹ. Em cũng hay quay lại cảnh gia đình sum họp mỗi lần về quê muốn mở lại cho mẹ xem nhưng sợ mẹ buồn nên thôi. Nói chung sự mất mát đi người thân là sự đau lòng nhất. em tự động viên mình và mọi người rằng. Bố ko mất mà chỉ đi chơi xa thôi nên người sống vẫn phải sổng để báo đáp lại những gì người mất mong mỏi khi còn sống.