Corolla Cross bản lĩnh của người tiên phong sẽ đứng vững ra sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thellliiiiik

Xe buýt
Mới đây một chiếc SUV hạng C lần đầu ra mắt là Corolla Cross cũng được đánh giá là một bản sao đến 60% của chiếc RAV4. Cũng được trang bị động cơ hybrid dành cho những doanh nhân và cũng có động cơ xăng dành cho người thích sự truyền thống. Đánh kể nhất đây là chiếc xe đầu tiên trong phân khúc hạng C được Toyota đưa vào sử dụng hệ thống an toàn Toyota Safety Sense (TSS). Do là mẫu xe lần đầu tiên được tuung ra thị trường nên hiện tại mẫu xe này đang nhận được rất nhiều sự quan tâm của đội ngũ bán hàng của các đối thủ. Dìm được bao nhiêu là dìm hết sức, liệu rằng với bản lĩnh của một thương hiệu lớn Toyota sẽ làm như thế nào để chống đỡ hay là mặc kệ cho chiếc Corolla Cross chứng tỏ giá trị bền bỉ và công năng sử dụng cũng như vận hành tối ưu của mình trước mọi thị phi. Người Việt có câu, cây ngay không sợ chết đứng nhưng cây gì thì cây đều sợ chết héo, liệu nguồn nước doanh số của Corolla Cross có tạo nên một sự đột phá như như đàn anh RAV4. Hãy cùng chờ xem!

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Dưới 700 thì ngon đấy

san

Xe hơi
Bảo bản sao của RAv4 thì hơi quá nhưng mà con cross này nhìn bên ngoài cũng giống giống đấy, xe hạng C-SUV mà đc trang bị TSS thì cũng là lần đầu tiên thấy. Khả năng gần đây toyota đang đẩy mạnh sự an toàn cho người sử dụng lên mức cao hơn.

phi.hung.kv

Xe tải
Crossover nhập nguyên chiếc mà giá dưới 1 tỷ thì cũng hợp lý quá các cụ nhỉ, nhìn nội thất của bản hybrid dùng da cao cấp đẹp quá

fishazt

Xe buýt
Bảo bản sao của RAv4 thì hơi quá nhưng mà con cross này nhìn bên ngoài cũng giống giống đấy, xe hạng C-SUV mà đc trang bị TSS thì cũng là lần đầu tiên thấy. Khả năng gần đây toyota đang đẩy mạnh sự an toàn cho người sử dụng lên mức cao hơn.
Vãi, con này tuổi gì mà các cụ đem nó so với rav4 chứ. Ko có cửa đó đâu

Hoàng tử PxN

Xe tải
Hybrid thì ngon nhưng em băn khoăn là việc bảo dưỡng viên pin kia có phức tạp và tốn nhiều chi phí không các cụ nhỉ? Việc bảo vệ môi trường em đánh giá và rất ủng hộ nhưng nó phải thuận lợi cho người dùng chứ phức tạp quá lại không hay lắm.

san

Xe hơi
Hybrid thì ngon nhưng em băn khoăn là việc bảo dưỡng viên pin kia có phức tạp và tốn nhiều chi phí không các cụ nhỉ? Việc bảo vệ môi trường em đánh giá và rất ủng hộ nhưng nó phải thuận lợi cho người dùng chứ phức tạp quá lại không hay lắm.
Pin bảo hành 1 đổi 1 trong 3 năm đầu và hỗ trợ bảo hành trong các năm tiếp theo cụ nhé. Dự trù tuổi thọ pin khoảng 10 năm ko phải nghĩ

Em thấy bảo vừa ra mắt trong vài ngày đã có 2000 đăng ký đặt mua rồi mà. Thế này thì lux sa tuổi gì có cửa nhỉ :D

quy la tien

Xe điện
Thích nhưng vẫn đắt, giảm 10% nữa là đẹp, cho các phiên bản.
Có thể là hơi giống về vẻ ngoài chứ ai lại so RAV4

Xì trum 2014

Xe buýt
Tuổi thọ các viên pin được toyota trang bị trên các dòng xe hybrid của mình rất tốt cụ nhé, cụ có thể tham khảo những bản hybrid trước đây như camry hay lâu đời nhất là chiếc Prius. Hầu hết các viên pin trên xe được các hãng bảo đảm tuyệt đối trong 3 năm đầu không có vấn đề, con trên con cross này toyota cam kết 10 năm không hư hỏng mà. Động cơ này là hệ dẫn động xích đôi VVT-i, tốt nhất trong phân khúc và sẽ kéo dài hơn 300.000 km mà không gặp sự cố lớn, chưa kể đến hộp số CVT tốt nhất trên thế giới do Toyota sản xuất

diboduoimua

Xe tăng
Em đoán con CC này đang ế nặng - Nói chung cũng nên thế, cho bọn Toy Vn thôi ảo tưởng về cái thương hiệu của mình đi...

fishazt

Xe buýt
Thích nhưng vẫn đắt, giảm 10% nữa là đẹp, cho các phiên bản.
Có thể là hơi giống về vẻ ngoài chứ ai lại so RAV4
Giá cho bản base là 720t em thấy cũng ổn đấy, nhưng nếu về các đại lý mà họ đẩy thêm thì cũng phải lên tầm 750 - 800 như thế thì hơi cao thật

san

Xe hơi
Em đoán con CC này đang ế nặng - Nói chung cũng nên thế, cho bọn Toy Vn thôi ảo tưởng về cái thương hiệu của mình đi...
Dựa vào tường và bảo nó ế là sai cụ nhé, xe vừa ra mắt, bản toàn cầu ế thế nào khi đang ko có xe giao cho khách đặt. Cụ đừng đưa lý do chủ quan ở đây đc ko?

Einstein.

Xe tăng
Xe ngon đấy, nhưng đại lý đừng thổi giá thì sẽ đẹp lòng người hâm mộ hơn

longbker

Xe tải
Em đánh giá cao mức độ ổn định của những chiếc xe của toyota, nó quá bền và quá ổn định. Đảm bảo cho người dùng không phải gặp bất kỳ một phiền toái nào trong quá trình sử dụng. Thế nên với một mẫu xe mới trình làng như Cross nếu có sử dụng động cơ hybrid hay động cơ xăng thì nó cũng vẫn sẽ mang những đặc tính bền bỉ và dễ sử dụng như các mẫu xe trước đây mà thôi. Việc người dùng hay phàn nàn về những mẫu xe mới của toy đó là nó được trang bị hơi ít tính năng nhưng dạo gần đây toyota đã lắng nghe và đã đưa vào rất nhiều công nghệ mới hữu ích trên các mẫu xe mới của mình. Vi dụ như: camera lùi, cảm biến va chạm trên vios hay như mẫu hilux và cross này thì có hẳn trang bị TSS quá xịn rồi còn gì nữa các cụ nhỉ

thuyphongthanh

Xe lăn
Tung hứng khiếp thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng