[TVMBX] Corolla Cross V vs Tucson Tiêu Chuẩn

Tieu Bach Long

Xe buýt
Nếu so sánh về giá tiền thì 2 con này đang cùng giá với nhau, thỉnh thoảng em lướt qua các bài tham khảo mua xe thì bài nào cũng phải đến hơn 90% đều nghiêng về Tucson với lý lẽ Tucson là hạng C còn Cross là hạng B như ảnh bên dưới. Kể cả em có hỏi bất kỳ ai bên cạnh em như bạn bè hay người thân thì tất cả cũng đều nghiêng về Tucson :v vì thế nếu là nghe theo tư vấn để mua xe thì làm gì có ai mua Cross các cụ nhỉ. Bản thân em thì đã chọn Cross vì nó có nhiều tiện ích hơn hơn Tucson tiêu chuẩn, còn việc Tucson treo độc lập trong khi Cross treo phụ thuộc thì có thể phải lái nhiều thì mới thấy sự khác biệt chứ em chạy thử 1 lần mỗi con khi lựa chọn xe thì ko thấy sự khác biệt nhiều lắm.
Nhiều cụ trên này lại mang lý lẽ những người mua Cross đều là mua xe lần đầu với mua theo số đông với độ hót thì em nghĩ ko đúng, vì đã bỏ 1 đống tiền ra mua xe thì tất nhiên phải lựa chọn kỹ rồi mới mua chứ có phải mớ rau ngoài chợ đâu mà mua theo phong trào đc, các cụ nghĩ sao về việc Cross bị chê nhiều mà nó vẫn thuộc top bán đc ạ?

agrimeco

Xe lăn
tuc đời mới em tưởng đắt hơn nhiều chứ nhỉ?

Yaris_2009

Xe tăng
Xe tucson nó bán ở VN từ những cái đời đầu xe nhập Hàn, cho tới giờ cũng mười mấy năm thâm niên rồi, Cross mới ra được 3-4 năm.

=> Độ tin cậy cao hơn, có lẽ vậy. Thực tế nếu mua tôi cũng mua Tucson.

Tieu Bach Long

Xe buýt
em thấy xe nào ổn phù hợp thì mua thôi chứ ko phải vì nó là Nhật hay Hàn :v như con cũ em chọn mua Accent chứ ko phải Vios, ko các cụ khác lại bảo là fan xe Nhật nên mới chọn Cross :v

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Xe Hàn mà thiếu option thì hạng C tương đương B+ xe Nhật đúng dồi, chỉ là mấy anh ộp pa dạo này chạy quảng cáo hơi nhiều :))
Cụ chủ mua xe cho cụ thì cứ xe nào cụ thích mà nhích, nghe gì thiên hạ xì xào. Cụ hỏi thêm câu nữa có khi lại bị chê là tại sao không mua Xpander cho mà xem ;))

hieukon

Xe container
e vote fadil limited hì hì

myob

Xe tăng
Nếu mua để sử dụng cho gia đình, cá nhân thì mua tucson, còn mua để bán thì cross…

thientudolong

Xe container
là e thì e chọn cross V
xe hàn ko có option thì chỉ mua cái dáng xe là chính, xe nhật có giá trị sử dụng cao hơn

buonnon

Xe buýt
E đang chạy KIA CD5 có được tham gia ko các cụ?

Tieu Bach Long

Xe buýt
Nếu mua để sử dụng cho gia đình, cá nhân thì mua tucson, còn mua để bán thì cross…
Em mua sử dụng cho gia đình và xác định dùng lâu dài chứ ko để bán nhưng vẫn chọn Cross cụ nhé :v

caisua

Xe lăn
Tuổi 50++ và tính tình nhẹ nhàng điềm đạm thì Cross, còn lại thì Tucson

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nếu so sánh về giá tiền thì 2 con này đang cùng giá với nhau, thỉnh thoảng em lướt qua các bài tham khảo mua xe thì bài nào cũng phải đến hơn 90% đều nghiêng về Tucson với lý lẽ Tucson là hạng C còn Cross là hạng B như ảnh bên dưới. Kể cả em có hỏi bất kỳ ai bên cạnh em như bạn bè hay người thân thì tất cả cũng đều nghiêng về Tucson :v vì thế nếu là nghe theo tư vấn để mua xe thì làm gì có ai mua Cross các cụ nhỉ. Bản thân em thì đã chọn Cross vì nó có nhiều tiện ích hơn hơn Tucson tiêu chuẩn, còn việc Tucson treo độc lập trong khi Cross treo phụ thuộc thì có thể phải lái nhiều thì mới thấy sự khác biệt chứ em chạy thử 1 lần mỗi con khi lựa chọn xe thì ko thấy sự khác biệt nhiều lắm.
Nhiều cụ trên này lại mang lý lẽ những người mua Cross đều là mua xe lần đầu với mua theo số đông với độ hót thì em nghĩ ko đúng, vì đã bỏ 1 đống tiền ra mua xe thì tất nhiên phải lựa chọn kỹ rồi mới mua chứ có phải mớ rau ngoài chợ đâu mà mua theo phong trào đc, các cụ nghĩ sao về việc Cross bị chê nhiều mà nó vẫn thuộc top bán đc ạ?

Cross em nghĩ là hạng C chứ nhỉ, khung gầm altis mà