CRV- 2010 - Đánh giá, cảm nhận và chia sẻ kinh nghiệm theo góc độ người sử dụng

Nhôm nhựa

Xe điện
là do cách đạp ga của mỗi người thôi bác. Nếu chạy bằng trớn và gần như không tác động nhiều đến chân ga khi xe đạt tốc độ ổn định trên đường trường thì mức tiêu thụ xăng là cực kỳ tiết kiệm (loanh quanh 7 lít/100km). Đường Hà Nội, em đi loanh quanh suốt ngày toàn giờ cao điểm, dừng đỗ bật điều hoà nghe nhạc thoải mải cũng chỉ tầm 13 lít/100km thôi.

ôi thế em xin tiền vợ mua CRV thôi, đi civic toàn 15~17 lít :((

KIA Q7

Xe tăng
Em cũng khoái tay lái nặng, nhưng mà là kiểu nặng của Mer hay BMW, nặng mà đầm, có độ trả lái rất sướng tay. Còn nặng của Honda Vietnam (CIVIC và CR-V) thì nặng kiểu gì ấy, không có độ sướng. Em xin so sánh thế này, nếu có khập khiễng các cụ bỏ quá cho: giống như tay gạt của vòi nước gật gù ở lavabo, vòi đắt tiền có cảm giác mút rất sướng khi ta nâng lên hạ xuống (giống như các bác gặp Virgin Girl vậy:P), còn vòi lởm hoặc là quá chặt hoặc quá lỏng, rất khó chịu.

KIA Q7

Xe tăng
Em thêm tý: giống nạ giòng.(xin lỗi các mợ OF nhé:-$).

balongo5

Xe tải
Em cũng khoái tay lái nặng, nhưng mà là kiểu nặng của Mer hay BMW, nặng mà đầm, có độ trả lái rất sướng tay. Còn nặng của Honda Vietnam (CIVIC và CR-V) thì nặng kiểu gì ấy, không có độ sướng. Em xin so sánh thế này, nếu có khập khiễng các cụ bỏ quá cho: giống như tay gạt của vòi nước gật gù ở lavabo, vòi đắt tiền có cảm giác mút rất sướng khi ta nâng lên hạ xuống (giống như các bác gặp Virgin Girl vậy:P), còn vòi lởm hoặc là quá chặt hoặc quá lỏng, rất khó chịu.
Cụ nói quá chuẩn..... ngay cả các xxx cũng thế nhỉ ! =))

MoonMax

Xe điện
Em cũng rất kết ngoại thất của CRV, nội thất tạm ổn nhưng option thì nghèo quá.

Em chạy thử thì thấy máy bốc hơn Civic 2.0 một chút nhưng làm gì mà dính lưng như bác gì nói. Ghế ngồi cao, tầm nhìn rộng thoáng, có khoá cửa tự động theo tốc độ (hay hơn Civic) nhưng vô lăng là một điểm yếu. Em đi đường TP là chủ yếu nếu xe không tự trả lái mình vần sẽ mệt, không nhàn nhã thảnh thơi như Civic.

Về tiêu hao nhiên liệu 7l cho đường trường và 13 lít cho đường TP bác chủ thớt nói thì em cho là cần xác minh lại vì em chạy Civic đường trường cũng không được như thế, đường TP thì tương đương. Trong khi CRV máy 2.4, tự trong lại lớn hơn. Em nghe nhiều bác mua CRV rồi nói tốn hơn như thế.

Các bác đang đi CRV tiếp tục bổ sung ý kiến nhé, vì em đang cân nhắc ra nhập hội CRV với các bác.

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Vậy em tạm tổng kết như lày để các bác đang quan tâm đến CRV LD tham khảo nhé
Chỉ nhược điểm thôi, ưu điểm báo chí nói mãi rồi
- Tay lái trả lái quá yếu - hơi vất vả đi trong phố
- Cách âm - chưa xứng đáng với giá thành của xe(tầm tiền)
- Vận hành của động cơ: chấp nhận được, chả có gì đặc biệt
- Tiêu thụ nhiên liêu: Đươc coi là có mức tiêu thụ thấp, nhưng cũng chưa có gì là đột phá

Trên đay là tổng kết sơ bộ từ những ý kiến của em và các bác khác trong diễn đàn chứ không phải là ba phải đâu nhé. Chủ yếu để dành cho các bác đang quan tâm tham khảo thôi. Còn hội CRV thì ván đã đóng thuyền rồi nên phát triển về kinh nghiệm sử dụng thì hợp hơn. Ví dụ như có bác nào ở otosaigon độ lanzang 19 và đèn cản sau trông khá đẹp. Bác nào trong hội CRV hanoi khởi xướng và chia sẻ nhe

Xin mời các bác

luxus

Xe tăng
cái xe độ la zăng 19 với cả đèn đóm từa lưa nhìn chả khác gì cái xe bán kẹo kéo cả. Nhìn xấu cả cái xe đi.

Cuskit

Xe đạp
"Không cần chỉnh"

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay rét chắc nhà cụ k bật máy lạnh ?:))
:-w lúc nào rảnh nhà iem phải mang ra Honda MĐ kiểm tra xem dư lào chứ từ ngày nhà iem mua thì chả bao giờ nó uống ít dư nhà cụ.
Mờ cái vạch 0....10....20 km/l nhà iem nhảy múa lên xuống liên hồi, chả bít xe nhà cụ có thế k ợ?
Nó báo lượng xăng tiêu thụ tức thời mà - theo cái chân ga của mình nên nó nhảy múa là đúng, còn lượng xăng tiêu thụ trung bình trên 100km thì lại khác!

Zaiconen

Xe hơi
Xe em LD, hôm lấy xe thấy sales bảo trong bình chỉ có khoảng 10l xăng, em liền ra đổ đầy bình là 920k. Đến hôm nay đi được 400km thấy còn 3 vạch (trong đó có 200km em chạy đường trường). Chắc đến 500km em lại phải đổ xăng tiếp rồi.
Em dự trăm cây mười ba lít các bác nhờ. Em đi hơi bị hiền, chân ga nhẹ nhàng em đẩy xe hàng không có giật cục rú rít gì hết á.
Léo lành lắm :)).

cucho

Xe tăng
Xe em LD, hôm lấy xe thấy sales bảo trong bình chỉ có khoảng 10l xăng, em liền ra đổ đầy bình là 920k. Đến hôm nay đi được 400km thấy còn 3 vạch (trong đó có 200km em chạy đường trường). Chắc đến 500km em lại phải đổ xăng tiếp rồi.
Em dự trăm cây mười ba lít các bác nhờ. Em đi hơi bị hiền, chân ga nhẹ nhàng em đẩy xe hàng không có giật cục rú rít gì hết á.
Léo lành lắm :)).
bác cứ chịu khó theo dõi nhé, khoảng 3-5000 km bác sẽ thấy mức tiêu thụ trên 100km giảm đi một cách đáng kể

OmegaO9

Xe container
Người OF
nhà cháu cũng đang định lấy CR-V nhưng có vẻ nghiêng về Đài Loan, thấy mấy bác bảo yếu, theo cháu nghĩ nó thiết kế ra thì cũng phải vừa phải chứ nhỉ

Yếu ở đây là thế nào ạ, yếu quá hay là nếu để người trung tuổi đi thì cũng được ạ, các cụ trẻ tuổi thì mới yếu đúng không ạ
Em nghĩ là đã lấy CRV thì nên lấy 2.4, máy 2.0 Đài Loan hơi ỳ.Chất liệu nội thất thì không hơn gì CRV LD,mà đi lúc đường đông cũng khoảng 14 lít, đấy là lúc theo em thông số chuẩn vì xe đã qua rốt đa, hơn 1 vạn km, 2.0 thì em trải nghiệm khá nhiều,hiện vẫn còn một chiếc thi thoảng cho thuê, mới chạy 1,4 vạn.Còn một chiếc 30V đã bán cho một cụ trên OF này.Nên em khuyên chân tình cụ nên chọn 2.4 LD.

Zaiconen

Xe hơi
Các bác cho em hỏi với:
Xe LD có cổng AUX để cắm Ipod (đấy là em nghe sales biểu diễn thế chứ em chưa có thời gian nghịch xe :">).
Em ngó qua thì thấy cái cổng nhìn không quen lắm :)). Vậy em phải mua cái cable khác đúng không ạ? Mua ở iStore nhề?
Mua xong cứ thế cắm con iPod touch của em vào mà nghe thôi phỏng ạ?

rav4_2010

Xe buýt
em là lái mới, nhưng đi đường trường hết gần 8l, trong thành phố hết 13l. Chỉ 1 điều ko hài lòng là chống ồn khi xe đi vào mặt đường xấu