[Thảo luận] CSGT Hải Phòng lập biên bản quá tốc độ không có hình ảnh.

Hiệp Tùng

Xe tải
Cách đây 3 hôm em đi lối Uông Bí qua cầu Kiền Hải Phòng về Hà Nội bằng cao tốc mới.
Qua cầu Kiền 2km bị CSGT Hải Phòng dừng xe & thông báo 61km/50.
Em xuống đề nghị cho xem hình ảnh mới kí biên bản. Các anh ý bảo sau này khi nộp phạt sẽ có hình ảnh vi phạm. Em cũng lôi nghị định 65/2013 về điều khoản chứng minh lỗi vi phạm. Các anh cứ viết & bắt em kí ,nhưng nhất quyết em đòi hình ảnh mới kí. Mấy xe bị bắt sau cũng 61km/50km

Đằng nào cũng muộn em đòi hình ảnh mới kí lằng nhằng 30' chưa có.
Lúc đó có anh hỏi anh có trợ giúp anh gọi đi. Em bảo tôi có xong tôi không sai , tôi không gọi. Anh ý hỏi làm ở đâu ABC... Em nói xong anh ý bảo anh đi đi em nhắc nhở thôi,sao anh không nói luôn. Thực sự bực mình vì bị oan mà không giải tỏa nổi. Nhưng không muốn đôi co vì 23h đêm rồi.

Dung TOYOTA

Xe tăng
... Khộ cụ thế :D sao cụ ko bảo tôi chả có ai, ông muốn làm j làm đi xem nó ra ls :)))

hoangminh3B

Xe tăng
Gặp o phở cứng không đòi được tiền đểu, nên thả

czechonline

Xe điện
Cướp ngày cướp đêm éo sai , bảo sao dân tình ngày càng quý trọng chúng nó thế .

sam_i10

Xe hơi
:D có khi các cụ soạn cẩm nang các tình huốn thì hay

Gianadai

Xe tải
Các anh ấy vẫn có quyền lập biên bản cụ nhé. Ý kiến của cụ có thể ghi vào biên bản, nhưng cụ vẫn phải ký vào biên bản. Cụ chỉ thắng vẻ vang khi làm việc ở trụ sở mà các anh ấy không chứng minh được hình ảnh lỗi vi phạm của cụ. Còn cái kiểu "điện thoại cho người thân người quen" của cụ chỉ làm hỏng cái XH này thôi, chẳng hay ho gì mà tự hào

tungkhuyen

Xe điện
Cụ có đọc kĩ ko mà nói cụ chủ điện cho người thân???

Cụ chủ chỉ nói là có người quen nhưng ko sai ko gọi.

ubisapro

Xe trâu
thực ra nếu chưa có hình ảnh thì vẫn ký thôi, luật quy định rùi.

Ký thử xem các anh có dám cho ký ko là xong:D

lehuuvy

Xe tải
Cách đây 3 hôm em đi lối Uông Bí qua cầu Kiền Hải Phòng về Hà Nội bằng cao tốc mới.
Qua cầu Kiền 2km bị CSGT Hải Phòng dừng xe & thông báo 61km/50.
Em xuống đề nghị cho xem hình ảnh mới kí biên bản. Các anh ý bảo sau này khi nộp phạt sẽ có hình ảnh vi phạm. Em cũng lôi nghị định 65/2013 về điều khoản chứng minh lỗi vi phạm. Các anh cứ viết & bắt em kí ,nhưng nhất quyết em đòi hình ảnh mới kí. Mấy xe bị bắt sau cũng 61km/50km

Đằng nào cũng muộn em đòi hình ảnh mới kí lằng nhằng 30' chưa có.
Lúc đó có anh hỏi anh có trợ giúp anh gọi đi. Em bảo tôi có xong tôi không sai , tôi không gọi. Anh ý hỏi làm ở đâu ABC... Em nói xong anh ý bảo anh đi đi em nhắc nhở thôi,sao anh không nói luôn. Thực sự bực mình vì bị oan mà không giải tỏa nổi. Nhưng không muốn đôi co vì 23h đêm rồi.
em bị y như cụ cầu thăng long 50/50 em bảo xxx lập bb rồi về đơn vỵ em xem hình ảnh cũng được xxx hỏi em làm ở đâu xin em soá video rồi bắt tay bắt chân cho đi

Gianadai

Xe tải
Cụ có đọc kĩ ko mà nói cụ chủ điện cho người thân???

Cụ chủ chỉ nói là có người quen nhưng ko sai ko gọi.
E chỉ nói chung chung thôi, cụ đừng quá chi tiết là cụ chủ có gọi hay không.Ý e là ko đồng tình với các làm việc (kể cả với lx hay xxx) là đưa mqh vào để giải quyết vấn đề. Cứ luật mà làm, thằng nào sai thằng ấy chịu trước pháp luật. Vậy thôi cụ ạ

ngungo thien ly

Xe container
Kéo dài thời gian, ối cụ không chịu được sốt ruột quá kiểu gì mà chả rút ví phọt ra vài lít

pnew

Xe điện
em bị y như cụ cầu thăng long 50/50 em bảo xxx lập bb rồi về đơn vỵ em xem hình ảnh cũng được xxx hỏi em làm ở đâu xin em soá video rồi bắt tay bắt chân cho đi
Cụ làm ở đơn vị nào thế?

tungkhuyen

Xe điện
E chỉ nói chung chung thôi, cụ đừng quá chi tiết là cụ chủ có gọi hay không.Ý e là ko đồng tình với các làm việc (kể cả với lx hay xxx) là đưa mqh vào để giải quyết vấn đề. Cứ luật mà làm, thằng nào sai thằng ấy chịu trước pháp luật. Vậy thôi cụ ạ
À, thế thì lại là tình huống khác ạ. Còn đang trong thớt này cụ nói thế thì e tưởng cụ chưa đọc kĩ.

Còn e đồng ý hoàn toàn với cụ vụ làm việc với mấy thằng chó chết xxx. E chỉ có buên bản và biên bản, ko bao giờ tiền với chúng nó.

Có lần e làm căng mà thằng xxx còn quên cả bộ đàm trên xe e lúc nó nhảy xuống.

cusao

Xe lăn
Em thấy có 2 điều cần chú ý
1- Không sai hoặc chưa có hình ảnh chưa đưa giấy tờ. Em đã làm thế nhiều lần, có lúc em sai sau khi đã xem bằng chứng, thì em chấp hành các thủ tục phạt
2- XXX đang ca trực, nên chả vội. Chủ ý oánh vào cái vội của lx để ăn quỵt đấy, dọa nạt đấy. Theo em, đằng nào cũng bị dừng xe, cứ từ tốn mà hỏi han cho rõ mọi thứ. Thấy cung cách này là đã chán ý địng dọa nạt bắt bẻ rồi. Nếu đúng là mình sai, thì nên chấp hành cho đủ

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Các cụ cho xin danh sách các lỗi phổ biến mà sẽ bị giữ xe để anh em càng thêm tự tin chiến đấu khi thấy mình (có thể) không sai ạ.

Nếu lỗi chỉ giữ giấy tờ thì em chơi tới bến ạ. Còn giữ xe thì nói thật với các cụ là giá nó hơi đắt quá, em không kham được đâu (em nói thật đấy, em thôi).

chikhoa

Xe tải
Các cụ cứng thật đấy
Chắc phải ngồi nghiền lại luật đi cho cứng ah

Born To Race

Xe tải
sao các cụ không up video lên youtube để cho bàn dân có thể bình loạn học tập các cụ nhỉ!

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Các anh ấy vẫn có quyền lập biên bản cụ nhé. Ý kiến của cụ có thể ghi vào biên bản, nhưng cụ vẫn phải ký vào biên bản. Cụ chỉ thắng vẻ vang khi làm việc ở trụ sở mà các anh ấy không chứng minh được hình ảnh lỗi vi phạm của cụ. Còn cái kiểu "điện thoại cho người thân người quen" của cụ chỉ làm hỏng cái XH này thôi, chẳng hay ho gì mà tự hào
Cụ ơi ra cửa quan thì mình chịu thôi cụ ạ, miệng quan trôn trẻ, chúng nó phọt ra cái gì mà chả đc, kiện tụng chúng nó có mà còn lâu, mà lại mất tiền và mua bực vào người, giống vụ cụ Đông ý