[Thảo luận] CSGT ngã tư H.Q.Việt -N.P.Sắc chiều nay được gọi là đồng chí.

Boytriton

Xe điện
Hôm nay vào khoảng 16h em đi hướng HQViet ra PV Đồng đến ngã tư HQV.NPS.Trần Cung có vạch phân làn, e đi thẳng nhưng lại đi vào làn của xe rẽ trái từ Hoàng Quốc Việt sang Nguyễn Phong Sắc.
Thật ra đoạn đường này em đi mỗi ngày chả nhớ mấy lần, rất ít khi có CSGT bắt sai làn, kể cả chiều ngược lại, nhưng hôm nay chắc giờ đấy là chuẩn bị tan tầm nên có CSGT trực để chống ùn tắc.
Em vừa qua ngã tư thì thấy 1 đồng chí CSGT, cấp bậc Trung sỹ( tại sao em lại gọi là đồng chí thì các cụ sẽ hiểu khi đọc xong) ra chặn em lại, em mỉm cười xi nhan phải vào lề. Nhìn gương chiếu hậu thấy đồng chí ấy cũng mỉm cười túc tắc đi bộ theo xe em. E biết là mình sai làn, nhưng rất bình tĩnh xuống xe.
Đ.chí: chào anh, đưa tay ra bắt mới kinh, anh cho ktra giấy tờ.
Boy: cười..và bảo anh biết lỗi san làn rồi chú ạ và lấy giấy tờ đưa cho đồng chí.
Đ.chí: anh làm ở gần đây à?
Boy: đúng òy, ở chỗ kia kìa, em chỉ về phía đường Bưởi.
Đ.chí: a biết lỗi rồi thì tốt, lần sau anh để ý hơn, lần này tôi chỉ nhắc nhở và đưa giấy tờ lại cho em.
Boy: cảm ơn đồng chí và không quên xúc tay phát nữa.
Quả thật hôm nay em hơi giật mình vì đông chí này, bình thường sẽ dọa nạt đủ kiểu và lôi bb ra nhưng hôm nay em thấy lạ, em cũng ngoài đường suốt nên va CSGT nhiều hiếm thấy ông nào tử tế thế này, em lên xe đi còn nghĩ có khi CSGT giả, nó thấy mình ở gần đấy nên không dám làm gì.
Tóm lại sự việc chỉ có vậy, nhưng hôm nay đồng chí CSGT này đã làm em không nghĩ tất cả CSGT Hà Nội là những kẻ rình mò, chuyên đi bắt bẻ và ăn chặn của ae lái xe nữa. Nhưng con số này chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, phỏng các cụ?
Vì thế em gọi anh này là đồng chí CSGT.

Cảm ơn các cụ đã xem bài của em.

gadaubac69

Xe buýt
Cụ ơi!
ngày đầu phân làn nên cho 1 ngày nhắc nhở
ngày mai cụ lại đi như thế thì xin cụ 400K nhé, ko còn xúc tay nữa đâu :P

daile

Xe hơi
Khoảng tháng nữa cụ gặp lại "đồng chí" ấy thì vẫn cái xúc tay đấy nhưng cái ví của cụ sẽ khác đi nhiều đấy ợ:P

billnantes

Xe container
thế là kụ gặp may rồi ,bị 1 lần là sẽ nhớ không vi phạm lần sau thôi mà .

zuanh88

Xe buýt
có khi đồng chí này mới lên 2 vạch nên tha cho bác ;))

xedapcoi

Xe tải
xxx cũng vẫn còn người tốt, các cụ nhỉ!

Tài mới

Xe tăng
Lỗi này em dự là "hải cu" cơ mà. Sao xxx lại để cụ thoát nhẩy.

pham minh

Xe container
csgt cũng là người cả nên cũng có người thế này , người thế kía chứ không nên vơ đua cả nắm . bản thân em cũng có lần do mải tìm đường nên không chú ý nên rẽ khi đang đèn đỏ nhưng cũng chỉ bị nhắc nhở thôi

mec e250

Xe tải
THế là cụ gặp may rồi

o0NewDriver0o

Xe buýt
Từ Tết ra thi thoảng xxx vẫn bắt sai làn ở chỗ đó đấy cụ ạ. Chố này phân làn lâu rồi nhưng xxx ko bắt lên các cụ hầu như ko để ý. Không phải Đ/c này tốt như các cụ nghĩ đâu, trưa nay lúc 11h em đi qua đó Đ/c này đã đứng ở đó và bắt rất nhiều xe rồi và khoảng 17h em quay về vẫn thấy Đ/c này bắt nhiệt tình. Như vậy theo em là cụ gặp may vì chú ấy đã đủ chỉ tiêu và cụ cũng đàng hoàng lên được tha chứ em ko nghĩ là chú ấy đứng từ sáng đến chiều bắt hàng trăm xe ô tô chỉ để nhắc nhở đâu các cụ. Em cũng cho rằng ko phải 100% xxx đều xấu. Nhưng trường hợp này các cụ bị lừa rồi.

Liberty150i

Xe tải
Đúng là hên xui.....

lai thue

Xe điện
tối nay đồng chí xxx đó gọi cho em bảo trông cụ chủ xe quen lắm, ko biết gặp ở đâu rồi, tha cho chắc, sau này dễ ăn nói
hóa ra cụ chủ xe lượn đường này suốt nên đồng chí đó cứ ngỡ người quen

TUKY

Xe buýt
ko có lần thứ 2 đâu cụ, e dự thế...=))

Boytriton

Xe điện
Vâng, cái mặt em nó quá quen ở cái đường HQV từ 5 năm nay, nhưng hôm nay e nghĩ đồng chí xxx này ở đây chỉ để làm nhiệm vụ nhảy ra phân làn nếu có tắc đường, còn nếu không bt em cũng chả thoát đc đâu ạ, đấy là em dự thế.
Nói thật tiêu cực bây giờ nó đã trở thành quốc nạn rồi, thấy xxx bỏ qua dễ quá em lại muốn bồi dưỡng. Vì đi làm việc ở đâu cũng thấy bồi dưỡng, từ vào bệnh viện, đến cơ quan công quyền, đến có cụ kể chi lao công nhờ hót hộ đống rác cũng phải có bồi dưỡng, đôi khi chết rồi cũng phải bồi dưỡng nó mới cho chôn,các cụ thông cảm vì suy nghĩ chung của người việt mình nó vậy rồi ạ.

Boytriton

Xe điện
Vâng, cái mặt em nó quá quen ở cái đường HQV từ 5 năm nay, nhưng hôm nay e nghĩ đồng chí xxx này ở đây chỉ để làm nhiệm vụ nhảy ra phân làn nếu có tắc đường, còn nếu không bt em cũng chả thoát đc đâu ạ, đấy là em dự thế.
Nói thật tiêu cực bây giờ nó đã trở thành quốc nạn rồi, thấy xxx bỏ qua dễ quá em lại muốn bồi dưỡng. Vì đi làm việc ở đâu cũng thấy bồi dưỡng, từ vào bệnh viện, đến cơ quan công quyền, đến có cụ kể chi lao công nhờ hót hộ đống rác cũng phải có bồi dưỡng, đôi khi chết rồi cũng phải bồi dưỡng nó mới cho chôn,các cụ thông cảm vì suy nghĩ chung của người việt mình nó vậy rồi ạ.

nambus

Xe máy
chiều nay đi chùa hương về cũng găp quả ngay ngã 4 quang trung hà đong - lê trọng tấn. e đi từ hướng bala về tt hà nội. đến ngã 4 trên định rẽ trái vào lê trọng tấn hà đông đê đi cho thoáng thì đèn đỏ. e ngoan ngoãn đỗ trước vạch ngon lành thì có ông e áo xanh đến gõ cửa. tại vì chưa sao, chưa vạch gì nên chắc chắn tuổi e rùi. ông e đòi kiểm tra giấy tờ. ok e xuất tinh đầy đủ . chắc ông e nhìn quả tem đăng kiểm cua e ghi tháng 3 nên nghĩ túm được gà. nhưng mà của e con 5 ngày nữa cơ. nhưng các bác biết sao kô. ông e làm ngay quả: theo quy định thì anh phai đi khám trươc 1 tuân.không biết quy định này thầy giáo nào của ông e dạy mà dân đen như e chưa đc biết. tức là theo ý của ông e thì xe của e đã hết hạn kiểm định. mà cũng chẳng hiểu ông e học nhiều mà chữ ít wa. cãi nhau một hồi thì sếp của ông e đến và ông e chỉ còn nước cười trừ rùi trả lại giấy tờ. nản

Big_D

Xe buýt
Đương nhiên xxx cũng có người tốt kẻ xấu nhưng theo em đã đứng đường thì đều phải hoàn thành chỉ tiêu ở trên giao cả thôi.
Chắc chú trung sĩ này đã hết biên bản và hoàn thành chỉ tiêu ngày hôm nay rồi nên mới tích chút công đức cho con cháu các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Em ủng hộ xxx bắt nhiều, có như thế các bác mới nhè nhẹ chân ga. Em cũng bị bắt vài lần và thấy phần lớn (không phải là tất cả) đều đúng, có lần nhắc nhở có lần BB có lần 50/50 hoặc ghi cho 1 lỗi nhẹ hơn. Không có họ thì loạn hết cả, bắt nhiều như thế nên tai nạn có phần giảm.