[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

dangnhat

Đi bộ
Uh chó này trung thành, đẹp& ngầu đấy! Rất phù hợp với các chiên dza (huấn luyện chó) hoặc các nhà chó học (nghiên cứu về chó) hoặc ở một mình (cách ly xã hội). Hãy đặt giống chó dữ nói riêng và các loài thú dữ đúng môi trường của nó và đặc biệt ý thức an toàn đối với mình và những người xung quanh (ko có khả năng, ko có kỹ năng nhưng thừa bản năng)! Phải ko các bác tài?!

hongnhungdo

Xe buýt
Đúng rồi mợ, sao ko cho nó đái ỉa ở nhà mà cứ dắt nó ra đường đái ỉa, nhìn rất phản cảm và thiếu ý thức
Nhìn thấy hãm cực ý, phản cảm thiếu văn hóa .... Đợt em còn ở chung cư, có 1 con mèo rất đẹp, nó rất thích nhà em vì nhà em nhiều trẻ con hay đùa với nó. Nhà chủ mà mở cửa không để ý là nó chuyên chạy ra hành lang chung cư tè 1 bãi ra đó rồi chạy biến về . Được mấy mụ dọn vệ sinh nào mà thiếu ý thức, các mụ cứ thế lau , di khắc hành lang luôn, chiều về 1 thứ mùi trộn lẫn của nước lau sàn + nước tiểu mèo.... cực kỳ khó chịu. Có lần em tức , nó sang nhà em , em cầm cổ nó ra ban công dọa thả nó xuống, nó sợ vãi linh hồn lần sau ko dám bén mảng ra hành lang nữa.

Cosaodau

Xe hơi
Nhìn thấy hãm cực ý, phản cảm thiếu văn hóa .... Đợt em còn ở chung cư, có 1 con mèo rất đẹp, nó rất thích nhà em vì nhà em nhiều trẻ con hay đùa với nó. Nhà chủ mà mở cửa không để ý là nó chuyên chạy ra hành lang chung cư tè 1 bãi ra đó rồi chạy biến về . Được mấy mụ dọn vệ sinh nào mà thiếu ý thức, các mụ cứ thế lau , di khắc hành lang luôn, chiều về 1 thứ mùi trộn lẫn của nước lau sàn + nước tiểu mèo.... cực kỳ khó chịu. Có lần em tức , nó sang nhà em , em cầm cổ nó ra ban công dọa thả nó xuống, nó sợ vãi linh hồn lần sau ko dám bén mảng ra hành lang nữa.
Thật ko bác, nếu thật thì bác giỏi quá, dọa có 1 lần mà mèo mướp sợ không tè bậy nữa . mèo mà khôn như người.

Cosaodau

Xe hơi
Em đi ra đường mà gặp ai mang chó mèo đi đái ỉa là em còn muốn chửi, nhà có hố xí thì cho nó ỉa vào hố xí nhà mình ấy, tsb lại mang ra đường nghếch đít nghếch cu lên đái ỉa cho thiên hạ ngửi, vô liêm sỉ vô văn hóa thấy rõ.
Chuẩn luôn cụ. Tôi rất không thích người dắt chó đi dạo. Nói đi dạo mỹ miều thế thôi sự thật là 95 % dắt cái của nợ đó ra phóng uế (cả đồ lỏng + đặc) ngoài đường, hành lang, công viên
Có điều ước sao cho chất thải mà đồ chó thải ra chạy ngay vào túi của người dắt nó. Hazixx

bachkhoak40

Xe điện
Lũ chó hoang tiềm ẩn nguy cơ lây bệnh dại rất cao. Ngày xưa còn bé bọn e đạp xe đi học tất hay bị lũ chó của các nhà mặt đường xông ra cắn, có lần bị cắn rách cả quần, bọn e trả đũa bằng cách buổi tối hay đạp xe lượn qua chỗ đó, con chó đó mà xông ra là cầm gậy đập hoặc cầm đá ném, chủ chó chạy ra là bọn e té
Hồi bé chó nhà nào dữ thì bọn em hay chơi món bòng nướng hay mướp nướng, trêu chó xong thả xuống, chó bập vào thì thôi, đi hàm răng

hoangdang2002

Xe tăng
Đúng luôn mợ ạ, cứ đánh vào kinh tế thì rén ngay . Chứ nuôi nó nó đi cắn chết người ta mà chủ vẫn rửng mỡ rung đùi thì pháp luật quá hổng, làm trò hề à. Mà chỉ muốn chửi mấy con súc vật tởm lợm này, nó thích cắn thì cắn thằng chủ nó ấy , mấy thằng bệnh hoạn thích nuôi chó giữ thì cho chúng nó bị chính con chó đó cắn chết đi.
Em nói thật, những thằng chủ dắt Pitbull ra ngoài ko đeo dọ mõm giống như thằng nghiện, ngáo đá ra ngoài đường với con dao trong túi! Bình thường thì ko sao, nhỡ động kinh lên phát là lại có người chết oan với lũ này!

Ca phê thôi

Xe tăng
Em đi ra đường mà gặp ai mang chó mèo đi đái ỉa là em còn muốn chửi, nhà có hố xí thì cho nó ỉa vào hố xí nhà mình ấy, tsb lại mang ra đường nghếch đít nghếch cu lên đái ỉa cho thiên hạ ngửi, vô liêm sỉ vô văn hóa thấy rõ.
Công nhận với cụ, thực tế là không (chưa) cấm nuôi chó, mèo ... nên mọi người vẫn được nuôi, tuy nhiên nuôi sao cho có văn hóa, đừng ảnh hưởng đến người khác, đến cộng đồng thì khá ít người làm được. Đành rằng nuôi chũng thì sẽ có tình cảm với chúng nhưng mình yêu nó không có nghĩa là người khác cũng yêu, ngoài việc cho chó mèo ra ngoài vệ sinh bừa bãi nơi công công (không dọn, không làm sạch) thì em thấy việc gọi với chó mèo là con, xưng hô là bố, mẹ là một loại bệnh hoạn (có thể dùng từ hơi nặng nề) nhưng ngồi cạnh, đi cùng với những bạn xưng hô thế này mình cảm thấy bị xúc phạm ghê gớm.

poiuy

Xe cút kít
Chuẩn luôn cụ. Tôi rất không thích người dắt chó đi dạo. Nói đi dạo mỹ miều thế thôi sự thật là 95 % dắt cái của nợ đó ra phóng uế (cả đồ lỏng + đặc) ngoài đường, hành lang, công viên
Có điều ước sao cho chất thải mà đồ chó thải ra chạy ngay vào túi của người dắt nó. Hazixx
Cái bọn chó đực thì việc ghếch chân tè không phải là để tè mà là để đánh dấu lãnh thổ. Vì thế có bắt nó tè tại nhà xong thì ra đường nó vẫn làm thế. Chắc ông nào muốn dắt chó đực ra đường thì bắt buộc phải đóng bỉm cho chó.

hongnhungdo

Xe buýt
Công nhận với cụ, thực tế là không (chưa) cấm nuôi chó, mèo ... nên mọi người vẫn được nuôi, tuy nhiên nuôi sao cho có văn hóa, đừng ảnh hưởng đến người khác, đến cộng đồng thì khá ít người làm được. Đành rằng nuôi chũng thì sẽ có tình cảm với chúng nhưng mình yêu nó không có nghĩa là người khác cũng yêu, ngoài việc cho chó mèo ra ngoài vệ sinh bừa bãi nơi công công (không dọn, không làm sạch) thì em thấy việc gọi với chó mèo là con, xưng hô là bố, mẹ là một loại bệnh hoạn (có thể dùng từ hơi nặng nề) nhưng ngồi cạnh, đi cùng với những bạn xưng hô thế này mình cảm thấy bị xúc phạm ghê gớm.
Bố mẹ hay anh em gì đó với súc vật em đều thấy Tởm, bệnh hoạn vãi đạn

hongnhungdo

Xe buýt
Em nói thật, những thằng chủ dắt Pitbull ra ngoài ko đeo dọ mõm giống như thằng nghiện, ngáo đá ra ngoài đường với con dao trong túi! Bình thường thì ko sao, nhỡ động kinh lên phát là lại có người chết oan với lũ này!
Em nhìn con pitsbull hay con gì xấu xâu to to mõm há ,lè lưỡi răng trắng ởn .... em đều thấy kinh tởm . Nhìn mắt nó như bọn tội phạm hiếp dâm á cụ

hiepchiken82

Xe tăng
có cụ nào đợt covid đi bộ quanh khu hoàng thành chỗ đường nguyễn tri phương gặp 1 cụ kiểu như bị tai biến 1 lần đi lại cà nhắc dắt 1 con pit to lông đen nhánh, thè lè dãi dớt ra, e nhìn thấy từ xa là phải chạy sang đường để đi, mấy lần nhìn thấy cụ này dắt chó đi qua các cụ già đi tập thể dục mà quan ngại

TÔN

Xe container
E vừa xem clip trên fb và thấy cách trị con bitbull rất hay và đơn giản :
Khi nó tấn công con mồi, muốn nó bỏ con mồi ra thì ta túm lấy 2 chân sau của nó và buộc lại ( dùng dây thít là cách nhanh nhất ) chứ còn đánh đập ko ăn thua

Cosaodau

Xe hơi
E vừa xem clip trên fb và thấy cách trị con bitbull rất hay và đơn giản :
Khi nó tấn công con mồi, muốn nó bỏ con mồi ra thì ta túm lấy 2 chân sau của nó và buộc lại ( dùng dây thít là cách nhanh nhất ) chứ còn đánh đập ko ăn thua
Bác cho hộ đường link các trị Bit pull lên đây nhé. Tks

Diep1979

Xe điện

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 con chó đi nghênh ngang trogn công viên yên sở có rất nhiều trẻ em mà chúng nó không thèm đeo rọ mõm.

Diep1979

Xe điện
Có 2 con chó đi nghênh ngang trogn công viên yên sở có rất nhiều trẻ em mà chúng nó không thèm đeo rọ mõm.

Cẩu nô tài hai chân :))

Em cực dị ứng với thể loại vô văn hóa như thế

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Cẩu nô tài hai chân :))

Em cực dị ứng với thể loại vô văn hóa như thế
Mặt thằng chủ chó nó còn vênh lên cơ. Con chó thậm chí còn không có xích. Lưỡi nó thè lè toàn dớt dãi đi qua chỗ mấy vị phụ huynh cắm trại cùng con, nó còn xồ ra định tợp người ta cơ. Phải em đứng đáy em cho hòn gạch vào mõm.

Diep1979

Xe điện
Mặt thằng chủ chó nó còn vênh lên cơ. Con chó thậm chí còn không có xích. Lưỡi nó thè lè toàn dớt dãi đi qua chỗ mấy vị phụ huynh cắm trại cùng con, nó còn xồ ra định tợp người ta cơ. Phải em đứng đáy em cho hòn gạch vào mõm.
Em mong có ngày nó cắn thằng chủ, loại đấy em còn thả ha ha cơ

cadilac30

Xe tăng
Bác cho hộ đường link các trị Bit pull lên đây nhé. Tks