Cụ mợ nào trồng răng implant rồi cho em xin ít kinh nghiệm?

duonglam89

Xe hơi
Nhờ cccm tư vấn giúp e vụ trồng răng Implant ạ! Cụ thân sinh nhà e gần 60 tuổi. Trc đây có 2 cái răng hàm bị sâu bác sĩ đã trám lại tuy nhiên do bsi giải quyết phần tuỷ ko kĩ nên giờ viêm đi viêm lại rất đau và khó chịu. Em đang tính đưa cụ đi nhổ 2 chiếc răng này đi, nhưng nhổ đi mà không trồng răng khác vào sẽ ăn nhai không được, thậm chí còn có thể bị xô lệch răng thêm. Giờ e muốn đưa cụ nhà e đi trồng Implant (chỗ nha khoa dr. Care) thì có nên k ạ? ở tuổi này trồng răng implant có ảnh hưởng đến sức khỏe k?

manhhung08

Xe đạp
Thứ nhất đau mắt, thứ nhì đau răng
ông cụ già cả rồi, làm sao thì làm, miễn là ko để ông cụ p chịu đau nhức, sức khỏe ổn thớt ạ

duonglam89

Xe hơi
Thứ nhất đau mắt, thứ nhì đau răng
ông cụ già cả rồi, làm sao thì làm, miễn là ko để ông cụ p chịu đau nhức, sức khỏe ổn thớt ạ
Nói thật cụ, e cũng bận suốt, đợt này tránh dịch covid19 cũng gọi là về nhà dăm bữa mới biết chứ k ông cụ nhà e chắc cũng cứ để đau vậy.

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Làm implant giá cao, nhưng có ưu điểm như ăn nhai chắc chắn, thẩm mỹ cao, chăm sóc dễ dàng, có thể sử dụng vài chục năm thậm chí là vĩnh viễn. Còn cụ chủ quyết làm bên dr.care này thì cũng đc, nó chuyên về implant cho người trung niên cao tuổi rồi nhưng nếu có bảo hiểm y tế thì vào bệnh viện RHM tp hcm chắc đỡ cp hơn

Sylvan Learning

[Tịch thu bằng lái]
Nhổ 2 cái răng hàm xong thì
hoặc là làm cầu răng sứ,
hoặc đeo răng tháo lắp
hoặc cấy ghép implant
chứ không nên để khuyết răng vì ảnh hưởng đến chức năng ăn nhai, ko vệ sinh kỹ dễ mắc bệnh viêm nha chu, lâu dần bị tiêu xương hàm, làm xô nghiêng các răng cận kề, thậm chí cả hàm

duonglam89

Xe hơi
Làm implant giá cao, nhưng có ưu điểm như ăn nhai chắc chắn, thẩm mỹ cao, chăm sóc dễ dàng, có thể sử dụng vài chục năm thậm chí là vĩnh viễn. Còn cụ chủ quyết làm bên dr.care này thì cũng đc, nó chuyên về implant cho người trung niên cao tuổi rồi nhưng nếu có bảo hiểm y tế thì vào bệnh viện RHM tp hcm chắc đỡ cp hơn
ông cụ nhà em bảo hiểm ở trạm y tế phường, lên bv răng hàm mặt hcm thì trái tuyến mà dịp này các bệnh viện cũng bất cập dịch bệnh covid19 nên em đang tính đưa ông cụ ra chỗ nha khoa dr. Care ở ngay nhà cho tiện. thấy cũng hiện đại mà có phòng vô trùng nên cũng yê tâm, chỉ k biết là ông cụ nhà e cao tuổi như vậy thì trồng răng implant liệu có ả hưởng gì đến sk sau này k? cccm tư vấn cụ thể cho e với ạ

duonglam89

Xe hơi
Nhổ 2 cái răng hàm xong thì
hoặc là làm cầu răng sứ,
hoặc đeo răng tháo lắp
hoặc cấy ghép implant
chứ không nên để khuyết răng vì ảnh hưởng đến chức năng ăn nhai, ko vệ sinh kỹ dễ mắc bệnh viêm nha chu, lâu dần bị tiêu xương hàm, làm xô nghiêng các răng cận kề, thậm chí cả hàm
Giờ cũng đang thấy bị ảnh hưởng rồi cụ ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Nhờ cccm tư vấn giúp e vụ trồng răng Implant ạ! Cụ thân sinh nhà e gần 60 tuổi. Trc đây có 2 cái răng hàm bị sâu bác sĩ đã trám lại tuy nhiên do bsi giải quyết phần tuỷ ko kĩ nên giờ viêm đi viêm lại rất đau và khó chịu. Em đang tính đưa cụ đi nhổ 2 chiếc răng này đi, nhưng nhổ đi mà không trồng răng khác vào sẽ ăn nhai không được, thậm chí còn có thể bị xô lệch răng thêm. Giờ e muốn đưa cụ nhà e đi trồng Implant (chỗ nha khoa dr. Care) thì có nên k ạ? ở tuổi này trồng răng implant có ảnh hưởng đến sức khỏe k?
Nếu răng còn chắc thì không nên nhổ, diệt sạch tủy và làm chụp là xong.

lazang-go

Xe tải
cụ thân sinh nhà cụ còn trẻ nhỉ , em 65 rồi mà vẫn đang cày cuốc , lướt of phà phà , cũng mới thay 2 cái răng nhỏ chắc mấy năm nữa phải thay răng hàm , thân sinh của cụ có phúc thật chưa đến 6x mà đã được con cái chăm chút , em còn vẫn chưa được nhờ bọn chúng cái giề

thành trung01

Xe đạp
K nghe bác Đam nói j sao?
tốt nhất nếu thấy ông cụ ko quá đau nhức và vẫn còn khả năng chịu đc thì nên để ông cụ ở nhà, mấy cái bệnh tai mũi họng với răng hàm mặt mà đi chữa trị bây giờ là cũng có nguy cơ lây nhiễm Covid19 cao đấy

An Cốt Nam

[Tịch thu bằng lái]
thời buổi này cứ ở nhà ăn, với uống Hổ vằn… cho khỏe thôi. Năm nay khả năng cao lại có tỷ lệ sinh cao đột biến.

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cứ độ 18t trở lên là cấy ghép implant đc. Còn người cao tuổi thì phải có sức khỏe, tinh thần tốt, không mắc các bệnh mãn tính như tiểu đường, tim mạch….
Theo em, nhà cụ chủ gần cái nk Dr. Care này thì cứ đưa ông cụ qua đấy bác sĩ người ta khám và tư vấn kỹ cho, miễn phí mà tội gì.
Vì muốn biết có ả hưởng đến sức khỏe thì bsi ng ta phải chụp CT 3D, khám và xét nghiệm máu các kiểu mới quyết định đc là có nên tiến hành đặt trụ Implant hay không.

vuvanhaitb

Xe đạp
Share cccm kinh nghiệm của em. Nếu nhổ răng xong mà có ý định trồng implant thì nên trồng implant ngay thì rút ngắn thời gian điều trị, tiết kiệm thời gian trồng răng implant ngay sau nhổ răng sẽ không cần mổ nướu, ko cần can thiệp xương hàm, nên ít gây cảm giác đau hơn.
Đợt trc em míu biết, nhổ răng hàm xong về đủng đỉnh 8 tháng cho liền hẳn rồi mới đi implant, sau biết thấy m ngu quá!

hieu12345678912

[Tịch thu bằng lái]
ông cụ nhà em bảo hiểm ở trạm y tế phường, lên bv răng hàm mặt hcm thì trái tuyến mà dịp này các bệnh viện cũng bất cập dịch bệnh covid19 nên em đang tính đưa ông cụ ra chỗ nha khoa dr. Care ở ngay nhà cho tiện. thấy cũng hiện đại mà có phòng vô trùng nên cũng yê tâm, chỉ k biết là ông cụ nhà e cao tuổi như vậy thì trồng răng implant liệu có ả hưởng gì đến sk sau này k? cccm tư vấn cụ thể cho e với ạ
Kể cả ông nha khoa dr. Care này có phòng vô trùng, thiết bị hiện đại với bác sĩ giỏi thật nhưng ko ai có thể dám khẳng định là sẽ k nhiễm con coronavirus này đâu. Mấy nguyên thủ quốc gia còn đang xét nghiệm rồi kìa

duonglam89

Xe hơi
Vậy e nghe các cụ, để em hỏi ông cụ nhà em xem chịu đau đc k thì đợi dịch tạm lắng xuống vậy.
Đa tạ cccm!

henryfrance

Xe hơi
Share cccm kinh nghiệm của em. Nếu nhổ răng xong mà có ý định trồng implant thì nên trồng implant ngay thì rút ngắn thời gian điều trị, tiết kiệm thời gian trồng răng implant ngay sau nhổ răng sẽ không cần mổ nướu, ko cần can thiệp xương hàm, nên ít gây cảm giác đau hơn.
Đợt trc em míu biết, nhổ răng hàm xong về đủng đỉnh 8 tháng cho liền hẳn rồi mới đi implant, sau biết thấy m ngu quá!
Sau 8 tháng mới đi trồng implant thì có ảnh hưởng nhiều Ko bác? Bác trồng implant ở đâu giới thiệu em với?

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sau 8 tháng mới đi trồng implant thì có ảnh hưởng nhiều Ko bác? Bác trồng implant ở đâu giới thiệu em với?
Sau đợt cách ly dịch Covid cụ đến viện cháu khám tư vấn cụ thể cho nhé! ĐC: Khoa RHM BV đa khoa Châm cứu TW 49 Thái Thịnh HN

komouse

Xe hơi
Đánh dấu

Chỉnh sửa cuối:

hoavps

Xe hơi
vẫn còn chân răng thì nhổ làm gì cụ, họ xử lý tủy rồi bọc răng là ok và rẻ hơn nhổ rồi trồng lại nhiều

leo86vn

Xe tăng
Sau đợt cách ly dịch Covid cụ đến viện cháu khám tư vấn cụ thể cho nhé! ĐC: Khoa RHM BV đa khoa Châm cứu TW 49 Thái Thịnh HN
Em có nhu cầu làm implant ngay và luôn vì răng cũ nó rơi rồi :((
Cụ cho em giá các loại với ạ, covid cô viếc rách hết cả túi rồi :(((