Cụ nào "mất tiền ngu" cho bảo hiểm nhân thọ thì chia sẻ trải nghiệm ở đây!

manhcuong83

Xe đạp
Em suýt mất :(. Có 1 bạn nhận là nhân viên seabank (chỗ em trả lương qua đây) đến mời gói tiết kiệm đóng dần mỗi tháng 8tr, lãi suất từ 10% trở lên. Em hỏi hợp đồng mẫu thì cứ loanh quanh, đến trước khi ký thì lại lòi ra gói bảo hiểm, em giải tán luôn khỏi cần đọc điều khoản
Nhân viên bank ko đc đào tạo chuyên môn về BH, chỉ biết bán để lấy doanh số & nếu có tư vấn thì thường rập khuôn 1 kiểu & nếu bạn hỏi sâu thì ko biết trả lời cái gì. Chính vì thế, kênh bank tuy đem lại doanh số cao cho các cty BH nhưng bù lại nó gây ra nhiều hệ lụy như uy tín của cty BH vì KH ko biết mình đc bảo vệ ntn & tvv phải đi cứu rất nhiều trường hợp như vậy mặc dù theo luật là ko đc can thiệp vào.

Hanhle76

Xe tải

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là bác chưa gặp tư vấn chuẩn rồi.
Nó tuỳ công ty bảo hiểm mợ ah
1 số cty sản phẩm không ra gì buộc chạy doanh số nên ép nhân viên bán

Tư vấn chuẩn có rất nhiều nhưng họ chỉ bán sản phẩm chuẩn. Mà như thế thì sớm muộn họ cũng bay màu thôi: người bán bảo hiểm giỏi là bán cái mình có chứ không phải cái khách hàng cần.

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi bạn. Mình tư vấn đều nói chi tiết hết & khuyên rõ thời điểm nào nên rút & rút thì đc & mất cái gì rõ ràng bạn ạ. Bạn gặp phải tvv trình độ kém sẽ ko dám nói những điều này rồi.
Đấy là bác bán sản phẩm tốt
Còn khi sếp bác bắt bác phải bán sản phẩm xấu nó sẽ khác ngay.

lúc đấy bác lại nói với em giọng khác, ngọt ngào hơn bây giờ.:)))))

manhcuong83

Xe đạp
Đấy là bác bán sản phẩm tốt
Còn khi sếp bác bắt bác phải bán sản phẩm xấu nó sẽ khác ngay.

lúc đấy bác lại nói với em giọng khác, ngọt ngào hơn bây giờ.:)))))
Ko có chuyện đó bác nhé. Chỉ bên nào bán chéo sp như kiểu ngân hàng bán BH, ko có nghiệp vụ mới như vậy.
Bên mình đào tạo liên tục hàng ngày, hàng tuần, hàng quý, với các cấp độ khác nhau & có thể lên cấp độ Master nếu tvv đạt chuẩn. Và bên mình là tư vấn về tài chính, khác tư vấn BH bạn nhé.
Bạn chỉ tiếp xúc tvv thuộc loại bán BH 1 lần rồi thôi thì như vậy. Bạn cứ cười khi chưa tiếp xúc với tvv chuẩn là việc của bạn thôi. Người thông minh họ sẽ tìm hiểu thực sự & lắng nghe bạn ạ. Mình chỉ quen nói thẳng & thật nên ko ngọt ngào, bạn thông cảm. Nhiệm vụ của mình luôn là tư vấn đúng, đủ, chính xác vì mọi thứ đều tuân theo Luật Kinh doanh BH đc Quốc hội thông qua chứ ko phải làm nửa vời. Nghề mà có Luật riêng thì bạn hiểu thế nào rồi.
Mọi cty BHNT đều có sp tốt & thế mạnh riêng, ko cty nào hay sp nào là tốt nhất. Nó chỉ tốt nhất khi đúng nhu cầu của KH. Tư vấn chuẩn thì ko sớm bay màu mà họ sớm đổi màu, thăng hạng liên tục bạn ạ. Bán cái mình có mà ko quan tâm cái KH cần là gì thì mới bay màu.

Hanhle76

Xe tải
Nó tuỳ công ty bảo hiểm mợ ah
1 số cty sản phẩm không ra gì buộc chạy doanh số nên ép nhân viên bán

Tư vấn chuẩn có rất nhiều nhưng họ chỉ bán sản phẩm chuẩn. Mà như thế thì sớm muộn họ cũng bay màu thôi: người bán bảo hiểm giỏi là bán cái mình có chứ không phải cái khách hàng cần.
Bác nói lại ko chuẩn rùi. Sp bảo hiểm nào cũng tốt cả, ko có sp nào là ko ra gì đâu bác, qtrong là tư vấn có tư vấn đúng điều khoản sp cho KH nắm rõ hay ko .
Ép doanh số là câu chuyện của kênh ngân hàng bác ạ, chứ kênh truyền thống ai ép đâu.
Người tư vấn là tư vấn cái mình có và phù hợp với nhu cầu KH bác ạ .

hongbinh

Xe buýt
nói đến Bh là thấy dị ứng roài