[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

phuongan

Xe điện
CNN năm nay đề Anh chúng nó kêu khó hơn, chả biết phải vậy không. t7 này nhà em lại lều chõng thi NTT
Ối vậy em hóng là ngày nay hoặc mai có kết quả CNN, chưa chắc t7 này nhà cụ đã lều chõng tiếp đâu nhỉ!

beloren2021

Xe buýt
Ối vậy em hóng là ngày nay hoặc mai có kết quả CNN, chưa chắc t7 này nhà cụ đã lều chõng tiếp đâu nhỉ!
Nếu không phải thi NTT thì còn gì bằng. Em cũng mong lời cụ thành hiện thực. Chúc cháu nhà cụ cũng 1 suất như cháu nhà em 😄😄

banmotnucuoi

Xe lăn
Chắc hôm nay không cụ, nhà em đang hóng dài cổ đây.
Ko chắc lắm ạ, vì hôm đi thi chúng nó gặp thầy hiệu trưởng thì thầy bảo 16/6 nên chúng nó đang hô thế, để có điểm còn họp lên xuống xét xem lấy bao nhiêu cháu dự phòng, tránh trường hợp hạ điểm quá nhiều...

beloren2021

Xe buýt
Ko chắc lắm ạ, vì hôm đi thi chúng nó gặp thầy hiệu trưởng thì thầy bảo 16/6 nên chúng nó đang hô thế, để có điểm còn họp lên xuống xét xem lấy bao nhiêu cháu dự phòng, tránh trường hợp hạ điểm quá nhiều...
Vâng, thế em cứ xđ đến ngày mai. Em còn nghe đồn điểm chuẩn năm nay 24

Mytv

Xe điện
Có cụ ở thớt này có F1 năm nay thi vào 10, lứa tốt nghiệp đầu tiên của CNN2, cụ lội lại tầm chục trang trước - em không nhớ nick. Vừa đọc trên face thì có 2 bạn CNN đỗ chuyên KHTN, 22 CNN đỗ chuyên SP/ tổng 100 CNN2 vừa tốt nghiệp năm nay.
Lứa này liệu đỗ chuyên dc 90% ko cụ nhỉ? E nghĩ chắc cũng phải xấp xỉ cỡ đó. Dân tình chắc sẽ nghe ngóng thông tin lứa đầu này. CNN2 năm rồi hình như chọi cao kỷ lục khối thcs ở Hn

phuongan

Xe điện
Lứa này liệu đỗ chuyên dc 90% ko cụ nhỉ? E nghĩ chắc cũng phải xấp xỉ cỡ đó. Dân tình chắc sẽ nghe ngóng thông tin lứa đầu này. CNN2 năm rồi hình như chọi cao kỷ lục khối thcs ở Hn
Em không biết cụ ạ 😂 Cụ hỏi cụ banmotnucuoi thì rõ hơn.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Em cũng bảo PH như thế. Tự học được thì tài liệu đầy trên mạng, tôi chỉ là người cầm trịch thôi, để biết tuần này học gì, xong thì tự cày thêm chứ 2h học thêm ko đủ đâu.
Rồi nhiều PH xin học toàn nói con em thông minh, mỗi tội lười, trăm sự nhờ thầy. Học chăm còn chưa ăn ai nữa là.
Đúng cụ, thời xưa nói thật e đi học thêm không hiệu quả nhưng phương pháp tự học tốt cho nên sau 1 năm miệt vài vẫn thi đh đỗ điểm cao
Trong quá trình học mới thấy nếu là người thường không phải thiên tài thì thông minh là chưa đủ, chăm chỉ miệt mài bóc tách từng vấn đề phải mất nhiều tgian và tỉ mỉ không thì sẽ bị hổng kiến thức ngay
Tự học mà giỏi dc sau này cũng dễ thành công hơn hội thông minh học mẹo hay hội học thi để săn giải.

banmotnucuoi

Xe lăn
Tất cả cũng thót tim như các cụ mợ thôi, trừ 30 cháu có kết quả rồi, nhưng đúng là chơi với toàn bọn giỏi những lúc như này chỉ hóng, chứ các con thi sở trg top 1-2 chắc ok

wild nature

Xe điện
So với cấp 3 NTT ok không cụ, nhà em có thể học cả CLC hoặc NTT3 mà đang băn khoăn. Con thì thích học NTT3 vì có bạn thân, cô giáo cũng bảo NTT3 ok hơn NTT cấp 2. Nhà em bị ấn tượng xấu với cấp 2 NTT nên đứa t2 muốn cho sang CNN
Nếu có cơ hội thì nên CLC Sư Phạm. Môi trường tuyệt với. E có F1.1 đang chuyên Anh CSP. F1.2 yếu hơn đang mong sang năm F1.2 có CLC mà ko có nữa

banmotnucuoi

Xe lăn
Cu nhà em trúng tuyển CSP rồi, khả năng cao là sẽ đậu cả CNN và Ams, vì CSP cậu làm bài kém nhất thì đã trúng rồi, và chỉ thích trường Ams vì học được chơi nhiều 😀
Chúc mừng cháu, đứa nào đậu thì thường đậu vài trường luôn

taton7983

Xe buýt
Cu nhà em trúng tuyển CSP rồi, khả năng cao là sẽ đậu cả CNN và Ams, vì CSP cậu làm bài kém nhất thì đã trúng rồi, và chỉ thích trường Ams vì học được chơi nhiều 😀
Đề khó thì cả làng cùng khó. Bạn nào bớt kém nhất thì sẽ đỗ. Nên em thích đề khó tý để phân loại chứ dễ thì cũng không thích.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có con cụ nào thi Kim Liên ko, em nghe nói trường đó phong trào nhiều hoạt động ngoại khoá, các CLB cũng nhiều

TorienT

Xe container
Em cũng bảo PH như thế. Tự học được thì tài liệu đầy trên mạng, tôi chỉ là người cầm trịch thôi, để biết tuần này học gì, xong thì tự cày thêm chứ 2h học thêm ko đủ đâu. Mọi người hiểu nhưng vì bố mẹ và con ko tổ chức đc việc học ở nhà nên lại đk học nơi khác hoặc lại đk buổi khác của thầy, lại cũng mấy bài kiểu ấy thôi. Thôi, đó cũng là 1 cách học với điều kiện của họ.

Rồi nhiều PH xin học toàn nói con em thông minh, mỗi tội lười, trăm sự nhờ thầy. Học chăm còn chưa ăn ai nữa là.
Cho nên em thấy vui vì F1 nhà em tìm được thầy này. Nói chung đúng là đưa chủ đề, dạng bài, kiến thức cho chúng nó tự làm, tự suy luận, tự phân tích, tự thảo luận. Cậu ấy chỉ kiểm soát luồng kiến thức và đánh giá tiến bộ để có tiến độ phù hợp. Ít nhất học xong cậu ấy chúng nó có khả năng chủ động học và đào sâu vào vấn đề chứ không phải chỉ thuần làm các dạng đề là xong.

OTheAh

Xe tăng
So với cấp 3 NTT ok không cụ, nhà em có thể học cả CLC hoặc NTT3 mà đang băn khoăn. Con thì thích học NTT3 vì có bạn thân, cô giáo cũng bảo NTT3 ok hơn NTT cấp 2. Nhà em bị ấn tượng xấu với cấp 2 NTT nên đứa t2 muốn cho sang CNN
Ấn tượng xấu C2 NTT j thế cụ, nhóc nhà e vừa biết điểm đỗ cả 2 trường cnn2 và ntt2 chưa biết cho học trường nào

OTheAh

Xe tăng
Con e đỗ CNN2 rồi chọi tương đối thôi cụ, chọi cao là NTT2 6000 lấy 240 cháu