[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

My Hao

Xe điện
Vâng, Tòa tuyên án rồi mà.
Ý em ở đây, là thử lật bàn cờ lại hỏi thử ngược lại thôi mà. Ví dụ Trần Hùng oan thì sao? mà đúng tội thì sao? Đúng thì không nói làm gì, giả sử oan đi.
Hùng qua 60 năm cuộc đời rồi, sao ko tự vắt tay lên trán hỏi xem tại sao 2 thằng "đệ" hoặc "bạn" của Hùng là Phương và Hải nó lại tố mình? là tự khắc có phương án tối ưu? Nếu Hùng sạch, mà 2 đệ nó tố, thì xem lại ăn ở, nếu mà mình ăn ở tốt với 2 đứa nó, mà nó vẫn tố, vậy thì chắc có "ai đó" tác động 2 đứa nó, và có lẽ do mình ăn ở với "ai đó" chưa đạt.
Hùng kiên trung, kêu oan sai, ăn có 9 năm thôi.
Hùng hiểu chuyện, thì thành khẩn nhận tội, khắc phục hậu quả, có khi án treo, được đón Tết cùng gia đình. (để sau này ra ngoài, Hùng có thể tìm hiểu kỹ hơn, kể cả là ủ mưu phục thù, hoặc là an nhiên cuộc sống...)

Nó là bài học cho chúng ta, tất nhiên là tùy quan điểm thiệt hơn của mỗi người, nhưng cứng rắn, kiên trung, đôi khi không bằng mềm mỏng, nhẫn nhịn, kể cả là nhịn nhục.
Phương và Hải có phải đệ của TH đâu, mới quen trước khi vụ án xảy ra. TH là tổ trưởng tổ công tác 304, cũng không phải cấp trên của Phương.

Dream Thai

Xe điện
Phương và Hải có phải đệ của TH đâu, mới quen trước khi vụ án xảy ra. TH là tổ trưởng tổ công tác 304, cũng không phải cấp trên của Phương.
Vụ này P kiểu gì cũng chết, nên chắc nếu khai TH chỉ đạo thì sẽ đc nhẹ tội.

Chứ ông này là tổ trưởng, quyết đjnh phạt VPHC dựa trên hồ sơ thông tin do đội trường P cung cấp, giờ sau phúc thẩm ông này đc giảm xuống còn án treo thì e càng tin vào giả thiết này :)

.Bo My

Xe container

Chứ ông này là tổ trưởng, quyết đjnh phạt VPHC dựa trên hồ sơ thông tin do đội trường P cung cấp, giờ sau phúc thẩm ông này đc giảm xuống còn án treo thì e càng tin vào giả thiết này :)
Phạt vi phạm hành chính là do 1 cuộc họp liên ngành HN có ông Phó GĐ CAHN kia đồng ý, và qđ phạt do Hà Nội làm thôi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Để xem cqđt đưa ra bằng chứng thuyết phục tay H nhận 300 củ ntn? Chứ theo thông tin thì...quan ngại thật. Chỉ dựa vào lời khai để định tội chăng.
Tay H cũng hùng hồn lắm, sau cũng phải nhận đấy thôi cụ.

Mytv

Xe điện
Tay H cũng hùng hồn lắm, sau cũng phải nhận đấy thôi cụ.
a TH ko nhận đâu cụ. Chấp nhận đi 8 năm nếu ko bật dc. Còn vụ nhận xèng nói thật e & nhiều ngừoi biết về a này ko tin a ấy nhận 300 củ khoai lang thối này

skuadi

Xe điện
Có nhiều người không sạch nên lúc nào cũng thích tạt nước bẩn vào người khác. Hihi :P

TrangBonBon

Xe tăng
a TH ko nhận đâu cụ. Chấp nhận đi 8 năm nếu ko bật dc. Còn vụ nhận xèng nói thật e & nhiều ngừoi biết về a này ko tin a ấy nhận 300 củ khoai lang thối này
Nếu không phải vì 300 củ thối thì chắc là vì giả sách giáo khoa.
Làm giả cái gì đó mà nhiều người không chấp nhận được.

cairong_2011

Xe container
Vâng, Tòa tuyên án rồi mà.
Ý em ở đây, là thử lật bàn cờ lại hỏi thử ngược lại thôi mà. Ví dụ Trần Hùng oan thì sao? mà đúng tội thì sao? Đúng thì không nói làm gì, giả sử oan đi.
Hùng qua 60 năm cuộc đời rồi, sao ko tự vắt tay lên trán hỏi xem tại sao 2 thằng "đệ" hoặc "bạn" của Hùng là Phương và Hải nó lại tố mình? là tự khắc có phương án tối ưu? Nếu Hùng sạch, mà 2 đệ nó tố, thì xem lại ăn ở, nếu mà mình ăn ở tốt với 2 đứa nó, mà nó vẫn tố, vậy thì chắc có "ai đó" tác động 2 đứa nó, và có lẽ do mình ăn ở với "ai đó" chưa đạt.
Hùng kiên trung, kêu oan sai, ăn có 9 năm thôi.
Hùng hiểu chuyện, thì thành khẩn nhận tội, khắc phục hậu quả, có khi án treo, được đón Tết cùng gia đình. (để sau này ra ngoài, Hùng có thể tìm hiểu kỹ hơn, kể cả là ủ mưu phục thù, hoặc là an nhiên cuộc sống...)

Nó là bài học cho chúng ta, tất nhiên là tùy quan điểm thiệt hơn của mỗi người, nhưng cứng rắn, kiên trung, đôi khi không bằng mềm mỏng, nhẫn nhịn, kể cả là nhịn nhục.
Ở ta cái lằn ranh nhận cảm ơn hay nhận "hối lộ" bây giờ trong gang tấc. Bình thường em cám ơn anh bằng vài "cục" Biden là rất bình thường. Nhưng khi cần đó lại là bằng chứng để "chơi" lại nhau. Làm ở lĩnh vực nhạy cảm nếu có thông tin để né thì "có thể" thoát, không thì đều vào lò hết.

Marble Trans

Xe buýt
Ở ta cái lằn ranh nhận cảm ơn hay nhận "hối lộ" bây giờ trong gang tấc. Bình thường em cám ơn anh bằng vài "cục" Biden là rất bình thường. Nhưng khi cần đó lại là bằng chứng để "chơi" lại nhau. Làm ở lĩnh vực nhạy cảm nếu có thông tin để né thì "có thể" thoát, không thì đều vào lò hết.
Thông tin để né là thông tin gì vậy cụ ?. Nhận quà cảm ơn chỉ có 2 người, người tặng, đưa cũng chẳng hâm mà ghi âm lại làm gì cả.

jodec

[Tịch thu bằng lái]

Bắt chết là phải chết
Đó là lý do tại sao anh bắc đẩu nhà em chỉ là diễn viên hài
Nhưng em nói thẳng, ở đâu đó, khi "đụng chuyện " dân chả biết trông vào ai đâu ạ, thằng nọ đá bóng sang sân thằng kia. Nhưng khi "có miếng " thì quần hùng hội tụ, chả thiếu anh nào
Tiên sư bọn đỉa hút máu

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cười nhất là đoạn thay đổi lời khai 11 lần.
Toà bảo như thế là bình thường, mới bị bắt tâm lý còn chưa ổn, sau này ổn định rồi nên thay đổi.
Nếu là đối tượng khác thì ăn ngay quả “ đối tượng thay đổi lời khai liên thể hiện sự xảo quyệt, quanh co ko trung thực” :))
Quân địch ra rả luận điệu cũ rích, còn ta kiên định trước sau như 1
Không biết tối về chúng nó có tự vấn lương tâm không

Porsche 911

Xe container
Quân địch ra rả luận điệu cũ rích, còn ta kiên định trước sau như 1
Không biết tối về chúng nó có tự vấn lương tâm không
Còn lâu cụ ơi. Có lương tâm và biết đến công lý thì họ đã không làm như vậy.

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Còn lâu cụ ơi. Có lương tâm và biết đến công lý thì họ đã không làm như vậy.
Đánh đổi thôi cụ nhỉ
Khi nhắm mắt xuôi tay nhiều kẻ còn tự hào, 40 năm tuổi.....
Nhưng nhất định không về với đám rậm râu mà chỉ đòi về cõi phật. Nể thật

hminh2005

Xe điện
Thông tin để né là thông tin gì vậy cụ ?. Nhận quà cảm ơn chỉ có 2 người, người tặng, đưa cũng chẳng hâm mà ghi âm lại làm gì cả.
TT né theo em hiểu chắc là TT nhắc nhở: Anh đừng dây vào chỗ này, tránh xa ra. Vì em được nghe kể có anh VIP đc "bật mí" thế là anh né ko nhận, ko liên lạc, nhận rồi sai quân trả lại luôn nên anh ấy chỉ bị kiểm điểm trách nhiệm chứ ko ra tòa, dù xung quanh nhiều ông dính.

BMW X11

Xe điện
Cơ bản là phải kiên quyết, bác ạ.
Như vụ ở Đồng Nai, hơn 80 đồng chí trung kiên, hết sức kiên quyết phủ nhận việc nhận xxx, dù có Danh sách + Ngày giờ + Chức danh + Tên, và + Số tiền, tất nhiên.
Kết quả thì bác biết rồi, chúng ta đã không mất đi hơn 80 đồng chí cán bộ một lòng vì dân.