Thảo luận CX5 2021 bị lỗi rè kính cửa lái

tsonle

Đi bộ
Chào các bác,

Tình hình là cửa lái của em có hiện tượng là khi chạy nghe tiếng rè rè kiểu kính lái nó bị rung va vào thành xe rất khó chịu. Em đã đi qua hãng 2 lần để xem xét nhưng khổ cái là em đi thì nó kêu, tới cái bữa đi qua hãng xem thì nó lại không kêu nên bên kĩ thuật hàng cũng chịu thua không biết phải sữa gì nên chỉ tháo cửa ra vặn lại ốc cho chặt, về em đi dc 1 hôm thì lại bị lại.

Cái tiếng rè rè này nó gây rất mất tập trung, nếu mà em hạ nhẹ cửa xuống để nó ko khớp với thành cửa thì nó lại êm ru không kêu nữa, kéo kính cửa lên hết cửa thì lại kêu lại.

Có ai từng bị rồi cho em xin cao kiến các bác sửa như thế nào với ạ chứ nó hành em quá :(

thuyphongthanh

Xe lăn
Thay luôn cái cửa đấy cũng là 1 cách.

hai.tranhr

Xe container
Iem đồ do đồ đạc linh tinh rơi chỗ nào đấy trong xe.
Cụ kiểm tra kỹ lại xem sao.

tsonle

Đi bộ
Các cụ xem giúp em:
  • Em hạ cửa nhẹ cho nó hở 1 chút xíu, thì nó ko kêu nữa
  • Em lấy tay giữ cái cửa chăt lại lại lúc lái thì nó cũng ko kêu nữa
Em đem hết đồ ngoài rồi để đảm bảo ko bị nhiễu, thế mà nó cứ bị bực thật :(

tsonle

Đi bộ
Xe em ngoài cái camera hành trình và dán lại phim cách nhiệt em chưa làm gì khác

Mà lúc lắp camera thì có đi dây gỡ ron xe nên có khả năng, còn phim cách nhiệt thì có tháo gương ra

Ko hẳn do kính lái đâu cụ, mà có khi nó ở cái cắm dây bảo hiểm, để ngóc lên nó rung như rắn đuôi chuông. Cụ dúi nó xuống là hết.

Chào các bác,

Tình hình là cửa lái của em có hiện tượng là khi chạy nghe tiếng rè rè kiểu kính lái nó bị rung va vào thành xe rất khó chịu. Em đã đi qua hãng 2 lần để xem xét nhưng khổ cái là em đi thì nó kêu, tới cái bữa đi qua hãng xem thì nó lại không kêu nên bên kĩ thuật hàng cũng chịu thua không biết phải sữa gì nên chỉ tháo cửa ra vặn lại ốc cho chặt, về em đi dc 1 hôm thì lại bị lại.

Cái tiếng rè rè này nó gây rất mất tập trung, nếu mà em hạ nhẹ cửa xuống để nó ko khớp với thành cửa thì nó lại êm ru không kêu nữa, kéo kính cửa lên hết cửa thì lại kêu lại.

Có ai từng bị rồi cho em xin cao kiến các bác sửa như thế nào với ạ chứ nó hành em quá :(
Không khác gì đợt em đỗ xe dưới cây bằng lăng, lá bằng lăng to và cứng rơi vào giữa cabin và thùng sau, đi cứ có tiếng kêu cót két, em cứ đổ cho giảm xóc, nhíp lỗi, mang lên hãng lên cầu kiểm tra thì không thấy gì, về cứ đi vào chỗ xóc nhẹ hay nặng thì lại cót két. Em có nhìn thấy cái lá nhưng không nghĩ là nó kêu to vậy, về mang xe đi rửa, bảo thợ xịt kỹ gầm, rồi lá ở khe. Đi thì hết, lần sau lại bị, em ra ngó đúng đoạn giữa lại có cái lá, thế là bắt được quả bệnh kinh niên :))

nq19832005

Xe tăng
Chào các bác,

Lúc đi cụ cho người ngồi ghế phụ ấn vào cái kính xem (để xem có phải nó va đập theo phương ngang ko?).

Em nghĩ chắc khả năng dây điện ở trong va đập vào thành cửa thôi. Cụ để ý xem đi qua chỗ sóc mới bị hay thế nào