Đánh giá Đánh giá XPANDER

Duc Quyen

Xe hơi
E cũng đang đọc review con này... Đang tính lên đời e Kia morning còi gắn bó 8-9 năm nay. Nhà còn phải chi tiêu nhiều việc nhưng tụi trẻ đã dần lớn nên cảm thấy con này hợp túi tiền nhất cũng như đảm bảo nhu cầu 7 chỗ. E xin phép hỏi các cụ mấy câu (e ở Hà Nội - Times City):

* Giả sử 1-2 tuần nữa đặt cọc thì khoảng 3 tháng nữa nhận được xe ah?
* E trước nay biết mỗi Kia, Huyndai nên xin phép hỏi các cụ Mitsubishi nào uy tín ah? gần Times càng tốt?
* Đặt cọc 20 củ đúng ko ah? Sau đó bao giờ lấy xe thì trả nốt?
* Liệu có Version mới gì ko thì e chờ luôn thể, e cũng ko vội gì cả?

Thanks các cụ
Em cũng giống cụ

minhnt85

Đi bộ
Mình cũng đang phân vân giữa Xpander 2020 AT và Rondo GAT, dự định cuối năm lấy xe mà chưa quyết định được, vẫn đang tìm hiểu, lần đầu mua xe nên không có kinh nghiệm gì nhiều. Mình mua phục vụ gia đình. Xpander thì thích vì ngoại hình và gầm cao, Rondo thì có vẻ tiện nghi hơn và đầm chắc hơn. Nhờ các cụ cao nhân tư vấn thêm. Cám ơn các cụ.

xitrum6886

Xe đạp
Đánh giá nó vừa miwengs
Phù hợp công ty doanh nghiệp thuê fdi

xitrum6886

Xe đạp
Mình cũng đang phân vân giữa Xpander 2020 AT và Rondo GAT, dự định cuối năm lấy xe mà chưa quyết định được, vẫn đang tìm hiểu, lần đầu mua xe nên không có kinh nghiệm gì nhiều. Mình mua phục vụ gia đình. Xpander thì thích vì ngoại hình và gầm cao, Rondo thì có vẻ tiện nghi hơn và đầm chắc hơn. Nhờ các cụ cao nhân tư vấn thêm. Cám ơn các cụ.
Có vẻ rondo chất hơn

SanHoBien

Xe container
Sao Xpander mới lần này lại ko ra màu đỏ nhỉ :(

Vikingno1

Xe đạp

Qviethp

Xe hơi
Các cụ có thông tin gì con Xpander lắp ráp không, liệu trong năm nay ra không để e còn cố chờ. Hồi tháng 5 có tin là Mít đem X lắp ráp đi đăng kiểm rồi, nhưng đến giờ e ra hỏi các đại lý đều ngậm tăm hoặc báo là không có đâu, mua bản nhập đi. E thì nghi là các đại lý đang ỉm hàng để bán hết X nhập đã, rồi mới dám tung X lắp ráp ra, k thì ế chỏng vó. Bác nào có tâm cho e xin ít thông tin ah ^^

thandieuvh

Xe hơi
Các cụ có thông tin gì con Xpander lắp ráp không, liệu trong năm nay ra không để e còn cố chờ. Hồi tháng 5 có tin là Mít đem X lắp ráp đi đăng kiểm rồi, nhưng đến giờ e ra hỏi các đại lý đều ngậm tăm hoặc báo là không có đâu, mua bản nhập đi. E thì nghi là các đại lý đang ỉm hàng để bán hết X nhập đã, rồi mới dám tung X lắp ráp ra, k thì ế chỏng vó. Bác nào có tâm cho e xin ít thông tin ah ^^
Đang hóng giống cụ. Tâm lý đang đợi xe lắp ráp nên khả năng xe nhập sẽ giảm giá trong thời gian tới. Mà chất lượng xe nhập Indo khác gì xe lắp ráp các cụ nhỉ

SanHoBien

Xe container
Ui vậy àh các cụ, e sẽ chờ đợi thui :P

Qviethp

Xe hơi
Đang hóng giống cụ. Tâm lý đang đợi xe lắp ráp nên khả năng xe nhập sẽ giảm giá trong thời gian tới. Mà chất lượng xe nhập Indo khác gì xe lắp ráp các cụ nhỉ
Theo mình xe lắp ráp Việt Nam chất lượng ok hơn Indo, giá thành cũng giảm (giảm giá sản xuất thôi chứ giá bán thì phải xem bác Su bán thế nào).

SanHoBien

Xe container
Hèn gì mà thấy mấy sale của Mit hối e quá trời :P

Theo mình xe lắp ráp Việt Nam chất lượng ok hơn Indo, giá thành cũng giảm (giảm giá sản xuất thôi chứ giá bán thì phải xem bác Su bán thế nào).
Nhà máy mitsu ở indo là nhà máy đc đầu tư dây chuyền và công nghệ có quy mô ở đông nam á sau mỗi Vinfast thôi ạ. Nhưng Vinfast chắc đang hoạt động đc tầm 2-3% công suất thôi. Tiêu chuẩn xuất khẩu chắc chắn nghiêm ngặt hơn hoặc ít nhất là bằng tiêu chuẩn của nước nhập chứ cụ

dungbacauto

Xe tăng
Ưu điểm Mitsubishi Xpander
  • Giá bán hợp lý
  • Thiết kế ngoại thất ấn tượng, lạ mắt, độc đáo
  • Trang bị ngoại thất hiện đại, vượt trội trong tầm giá, đèn trước và đèn hậu đều dùng LED
  • Nội thất rộng rãi cho cả 3 hàng ghế, ghế gập phẳng tiện lợi
  • Trang bị an toàn đầy đủ
  • Trọng lượng xe nhẹ nên động cơ 1.5L đáp ứng đủ sức mạnh để đi phố và đường trường
  • Hộp số mượt, có nút O/D hỗ trợ tăng tốc nhanh
  • Mức tiêu thụ nhiên liệu tiết kiệm
  • Cách âm ổn trong tầm giá
Nhược điểm Mitsubishi Xpander
  • Thiết kế phanh tay hơi thô, còi xe hơi nhỏ
  • Hàng ghế thứ 3 tựa đầu thấp
  • Chỉ có 2 túi khí, không có cảm biến lùi
  • Động cơ gầm to khi ép tăng tốc, xe chở full tải đề pa có độ trễ
LỖI XE MITSUBISHI XPANDER
Lỗi xe Xpander là một trong các vấn đề người mua xe quan tâm nhất. Dù liên tục rơi vào tình trạng khan hàng nhưng mẫu MPV 7 chỗ cỡ nhỏ của Mitsubishi cũng gặp một số lỗi tại thị trường Việt Nam.

Lỗi động cơ
Đây là một trường hợp xe Mitsubishi Xpander bị lỗi động cơ mua từ tháng 1/2019, phát hiện lỗi vào tháng 11/2019.

SanHoBien

Xe container
Ưu điểm Mitsubishi Xpander
  • Giá bán hợp lý
  • Thiết kế ngoại thất ấn tượng, lạ mắt, độc đáo
  • Trang bị ngoại thất hiện đại, vượt trội trong tầm giá, đèn trước và đèn hậu đều dùng LED
  • Nội thất rộng rãi cho cả 3 hàng ghế, ghế gập phẳng tiện lợi
  • Trang bị an toàn đầy đủ
  • Trọng lượng xe nhẹ nên động cơ 1.5L đáp ứng đủ sức mạnh để đi phố và đường trường
  • Hộp số mượt, có nút O/D hỗ trợ tăng tốc nhanh
  • Mức tiêu thụ nhiên liệu tiết kiệm
  • Cách âm ổn trong tầm giá
Nhược điểm Mitsubishi Xpander
  • Thiết kế phanh tay hơi thô, còi xe hơi nhỏ
  • Hàng ghế thứ 3 tựa đầu thấp
  • Chỉ có 2 túi khí, không có cảm biến lùi
  • Động cơ gầm to khi ép tăng tốc, xe chở full tải đề pa có độ trễ
LỖI XE MITSUBISHI XPANDER
Lỗi xe Xpander là một trong các vấn đề người mua xe quan tâm nhất. Dù liên tục rơi vào tình trạng khan hàng nhưng mẫu MPV 7 chỗ cỡ nhỏ của Mitsubishi cũng gặp một số lỗi tại thị trường Việt Nam.

Lỗi động cơ
Đây là một trường hợp xe Mitsubishi Xpander bị lỗi động cơ mua từ tháng 1/2019, phát hiện lỗi vào tháng 11/2019.
Cụ có cái nhìn sắc sảo về Xpander đấy ạh :P

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Em cũng đang quan tâm em xpander này.hóng các cụ nhận xét

Qviethp

Xe hơi
Nhà máy mitsu ở indo là nhà máy đc đầu tư dây chuyền và công nghệ có quy mô ở đông nam á sau mỗi Vinfast thôi ạ. Nhưng Vinfast chắc đang hoạt động đc tầm 2-3% công suất thôi. Tiêu chuẩn xuất khẩu chắc chắn nghiêm ngặt hơn hoặc ít nhất là bằng tiêu chuẩn của nước nhập chứ cụ
Xe Xpander bản nhập khẩu về Việt Nam và xe Xpander của Indo chưa chắc đã giống nhau đâu bác nhé. Xe nhập về Việt Nam là do Mít Việt Nam đặt. Em chưa có kinh nghiệm để phán được nhưng nghe là: về chất lượng, xe nhập Indo < lắp ráp Việt Nam < nhập Thái < nhập Hàn < nhập Nhật < nhập Đức. Cái này là 1 quan điểm khá phổ biến, còn sự thực thì phải kiểm chứng từng xe mới to mồm phán được. Về cảm quan thì Mít đã lắp ráp Outlander cho chất lượng khá tốt, nên Xpander lắp ráp có lẽ cũng ổn, thêm nữa xe lắp ráp thì đỡ đi mấy khoản thuế phí, chất lượng xe từ nhà máy đến tay ng dùng cũng tốt hơn do k phải vận chuyển đường biển bị muối ăn mòn, phơi nắng chờ nhập cảng ...

SanHoBien

Xe container
Xe Xpander bản nhập khẩu về Việt Nam và xe Xpander của Indo chưa chắc đã giống nhau đâu bác nhé. Xe nhập về Việt Nam là do Mít Việt Nam đặt. Em chưa có kinh nghiệm để phán được nhưng nghe là: về chất lượng, xe nhập Indo < lắp ráp Việt Nam < nhập Thái < nhập Hàn < nhập Nhật < nhập Đức. Cái này là 1 quan điểm khá phổ biến, còn sự thực thì phải kiểm chứng từng xe mới to mồm phán được. Về cảm quan thì Mít đã lắp ráp Outlander cho chất lượng khá tốt, nên Xpander lắp ráp có lẽ cũng ổn, thêm nữa xe lắp ráp thì đỡ đi mấy khoản thuế phí, chất lượng xe từ nhà máy đến tay ng dùng cũng tốt hơn do k phải vận chuyển đường biển bị muối ăn mòn, phơi nắng chờ nhập cảng ...
Vậy ko biết Mít có lắp ráp Xpander ở VN ko nhỉ cụ :P