[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

Xe xin

Xe tải
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

HoaiAnMedia

Xe tải
Hix em nghe đến đa cấp đã rủn hết cả chân tay. Bọn này lên liệt vào hàng giáo phái mới phải

con_nha_ngheo8x

[Tịch thu bằng lái]
Ko nên để đàn bà, đặc biệt các bà già U50 trở lên cầm nhiều tiền

laixe01

Xe container
Chân thành chia buồn với gia đình cụ
Khổ cái là e lại chẳng có thèng cha con m ịa nào đến rủ mới đau

Xe xin

Xe tải
Nếu ai đã gặp phải, có cảm giác như nó không khác gì bọn reo rắc cái chết trắng.Mất của đã xót, giờ mẹ em cứ đi lôi kéo rồi ra sức tuyên truyền cho bọn nó với những người thân xung quanh.Em có cảm giác mẹ như một người bị nghiện, giống hệt một thằng nghiện, không thể dứt ra được. Em biết về pháp luật, bọn nó không hề vi phạm nhưng về mặt đạo đức xã hội, chúng nó là bọn khốn nạn đáng nguyền rủa nhất.

Babetta7579

Xe tải
Sao k có chính quyền đứng ra xử lý hoặc ít nhất tuyên truyền cho người đan tránh bọn này ra nhỉ

tria buồn cùng cụ , chước cũng có đứa đa cấp dụ rỗ em , nhưng em éo tham vọng làm giầu lên nó éo làm gì được em
cụ mất thêm 2 chục củ đập bỏ mợ nó đê

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trung gỗ

Xe tải
trước em có mấy ông anh bên kiến trúc sư cũng theo am quây xuốt ngày gọi điện cho em tưởng có công trình cho thèng em múc, ai ngờ các cụ đấy toàn theo đa cấp, gạ gẫm em bao nhiêu lần thấy em rắn nên đành bỏ cuộc đấy

lead2011

Xe container
Tại sao bọn này nó thuốc giỏi thế nhỉ?
Trc mẹ e suýt dính, tập hợp con cháu họp lên họp xuống cụ hờn dỗi đủ kiểu.

thuysinh.tl

Xe container
Haiza. Cái trò này từ đầu tiên khi ông anh ở Quảng Ninh đến nhà để vay tiền chơi món này, em đã bảo làm quái gì có trò dễ kiếm thế. Vậy mà ông ý cứ nằng nặc vay tiền ông cụ nhà em mua cho bằng được. Ông cụ đành rút ra vài tr cho vay nhưng may ông ấy cũng không dính sâu vào. Cứ nghĩ chỉ những người không có trình độ mới thế. Ai dè vài năm sau lại thấy bà chị mình dính vào. Bà ấy cũng học đại học hẳn hoi mà cũng dính vào được. Cũng lại may vì bà ấy cũng không bập vào quá sâu và hậu quả cũng nhẹ. Mẹ cụ lại quẳng vào cả tỷ bạc thế kia thì giờ cũng khó đỡ lắm. Tích cực tuyên truyền người nhà họ hàng đừng dính vào kết hợp với thường xuyên thủ thỉ để mẹ cụ tỉnh ra thôi.

Taihoatu

Xe lăn
Ko nên để đàn bà, đặc biệt các bà già U50 trở lên cầm nhiều tiền
Cụ phán chí lý. Nhưng mà các cụ bà U 50 trở lên thường găm rất nhiều tiền trong người để phòng thân cụ ạ. Em cũng đang lo cụ bà với cụ ông nhà em ở quê dính vào đây. Nhưng chẳng có cách nào cả vì xiền các cụ các cụ tiêu. thỉnh thoảng mới về đc với các cụ được một ngày rồi lại đi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.
Chia sẻ với bác.
Sao bác ko search tất cả những gì có thể trên Google, rồi cho bà già xem.
trên ấy video cũng rất nhiều, mà có giá trị cảnh tỉnh cao hơn.

xdthienha

Xe điện
Lấy lại bằng cách đi lừa ngkhac vào sau mình thôi cụ ạ.

nghiadat2anhem

Xe tải
Chia sẻ cùng cụ .Nhưng sao bọn này lừa mẹ cụ dễ thế nhỉ ? Tiền tỷ rút nộp cũng phải mấy lần trong thời gian ấy anh em cụ ko ai biết à

thungxam

Xe tăng
Cái này tòi ra từ 1 đứa hội đa cấp , em đã che vì nó hơi nhạy cảm , mong đây chỉ là ảnh ghép .

Còn cái link này nữa ạ :(

http://www.thienngocminhuypage.com/tin-tuc/khang-dinh-vi-tri-tren-thuong-truong-qua-14-nam-hinh-thanh-va-phat-trien/

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vợ em bị bọn nó lôi kéo, mẹ em cũng bị lôi kéo về nhà thuyết phục em lần nào em cũng quát ầm ỹ lên át hết, ko làm thế thì nhà em loạn ngay.
Giờ đa cấp nó còn chơi kiểu mời Bác sỹ, Giáo viên tham gia nên toàn bán cho bệnh nhân và phụ huynh học sinh mới lởm. Chỗ vợ em thì có 1 khách hàng là Kế toán trưởng của 1 cty lớn làm cho đa cấp nên cứ gạ gẫm suốt ngày đến là khổ phải từ chối khéo là đã tham gia chỗ khác rồi và mua sản phẩm ủng hộ.
Đúng là khốn hết chỗ nói

Xe xin

Xe tải
Chia sẻ với bác.
Sao bác ko search tất cả những gì có thể trên Google, rồi cho bà già xem.
trên ấy video cũng rất nhiều, mà có giá trị cảnh tỉnh cao hơn.
Mẹ em bảo khi đi hội thảo, chúng nó đã nhồi sọ bà là tất cả trên mạng đều là báo láo, báo dởm còn tại hội thảo này, bà sẽ hiểu rõ chúng nó kiếm được nhiều tiền như thế.
Giờ mẹ em bị mấy con ranh con 25,26 tuổi suốt ngày gọi điện, thậm chí bày cho bà cách đối phó với con cái bằng lập luận bảo vệ sức khoẻ..v.v...Mẹ em giờ như một người nghiện, chỉ có một câu" tao lo sức khoẻ cho tao, chúng nó xoa bóp tốt lắm" và còn được chia lãi 400% sau 3 năm nưa.
Thú thật với các cụ, nếu là con em thì em xử ngay nhưng lại là mẹ mình mà bố em thì đã đi xa. Giờ em chỉ mong mẹ em chấm dứt dính dáng đến chúng nó, không làm tay sai , không mở rộng mạng lưới cho chúng nó bằng cách dụ dỗ người thân xung quanh. Thế mà còn chưa kéo mẹ em ra được.
Giờ em đang có cảm giác gia đình nhu dang có một thằng con nghiện.