[Đã bán] DAC Music server Yamaha WXC 50

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
5,300,000 VNĐ

minh_tuaninfo

Xe buýt
DAC nó giải mã từ tín hiệu số qua Analog chứ có nâng cấp đâu cụ ??? Em nghe nhạc theo cảm xúc nhưng Mp3 vẫn khác hẳn lossless, tai của mình được nuông chiều nhiều quá nên giờ cũng phải ăn ngon nó mới chịu.

Con này nghe jazz, nhạc cụ hoặc soft pop (kiểu Susan Wong, Katie Melua hay Stacey Kent) ổn. Lần gần đây nhất em qua Techland thì ông Huy vẫn dùng con này để demo thiết bị cho khách với bộ Linn Klimax Monoblock đấy.

Chấm điểm thì cảm tính quá, và em cũng chưa nghe nhiều DAC trong tầm giá 15tr đủ để cho điểm. DAC rời hay tích hợp trong tầm giá này trở xuống e đã chơi qua có Linn Classik Musik 2008, Naim Unitiqute đời đầu, North Star Design Intenso, Psaudio Digital Link III, Schiit Modi 2.

Nhưng nếu cụ muốn chơi nhạc theo tiêu chí gọn, nhẹ thì em đánh giá con này hơn Denon HEOS vì ngoài rất đa năng nó còn có phím vật lý nữa.
Cháu đang chơi KEF LS50w có tích hợp sẵn DAC rồi.. nhưng kết nối wifi nó hơi chuối.. đang tín làm cái mu síc sè vơ cho nó tiện cụ ah.. nên cũng đanv loanh quanh để chọn..

Trạng thái
Thớt đang đóng