"đặc nhiệm" trường sa

dexom

Xe ba gác
Gà vịt thì đương nhiên là thịt rồi. Chó thì thực ra cũng phải thịt vì nhiều quá cũng ko nuôi xuể và quan trọng nhất là sinh sản cận huyết thống nên nhiều con buộc phải thịt. Lần e ra ngày cuối cùng toàn tàu được ăn một bữa thịt chó do đảo biếu tặng nhưng e ko hề đụng đũa và từ ngày đó đến giờ e ko hề có ý định ăn thịt chó
Em thì chả coi chó hấp chó luộc hay chả nướng lá na xương hầm đu đủ hoặc lòng dồi ra thứ gì, nhưng thật với cụ cái món Nhựa mận (Rựa mận, Rượu mận...) thì tiết giời cứ đến thu, đông là lại da diết nhớ nhung.

Em thì chả coi chó hấp chó luộc hay chả nướng lá na xương hầm đu đủ hoặc lòng dồi ra thứ gì, nhưng thật với cụ cái món Nhựa mận (Rựa mận, Rượu mận...) thì tiết giời cứ đến thu, đông là lại da diết nhớ nhung.
:)):)) Giờ cụ mua thịt lợn mán nấu rựa mận ăn còn ngon hơn thịt chó ấy

H13

Xe tải
Trường Sa chó rất gắn bó với người. Mỗi chiến sĩ khi đi gác đêm thường có chú chó bên cạnh (cùng gác, đỡ buồn, cùng tâm sự . . ). Em đã có dịp ra đó nên cũng biết. Vụ thịt là có song chỉ khi nào đ/c chủ chó hết niên hạn (nghĩa vụ) được về đất liền hoặc có lý do bất khả kháng thôi.

depro kinhcong

Xe máy
Cụ 3gái nói: "Một số đảo chìm nuôi vịt, ngan không thành công vì vịt sợ nước mặn, không dám bơi. Rút kinh nghiệm, khi đưa vịt ra đảo, anh em phải vẩy nước mặn vào lông, cho vịt bơi trong chậu đựng nước mặn, dần dà chúng mới dám xuống biển bơi ầm ầm".
Vậy sao không mang giống vịt biển của a Vươn Hải phòng ra mà thả nhỉ!