Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

ficong

Xe buýt
lâu lắm rồi không thấy cụ (gadoi) vào họp với AE không biết cụ ấy đi đâu nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Hôm nay ra xem xe, nhà cháu không lắp thêm quạt, mà là thử thay quạt khác của ford vào, hai quạt cánh dày hơn, cảm nhận ban đầu mát sâu hơn thật, để đi thử mấy hôm xem sao :), không ổn lại lắp quạt cũ vào :)

ste

Xe hơi
Hôm nay ra xem xe, nhà cháu không lắp thêm quạt, mà là thử thay quạt khác của ford vào, hai quạt cánh dày hơn, cảm nhận ban đầu mát sâu hơn thật, để đi thử mấy hôm xem sao :), không ổn lại lắp quạt cũ vào :)
Kụ cắm cái nhiệt kế vào miệng gió ra xem nhiệt độ ra sao.

Tuanrau13

Xe buýt
Hệ hệ, điều hòa nhà em vưỡn mát như thường. Hôm nọ không giao lưu với cụ ficong được tiếc quá, để dịp khác em về Vinh sẽ ới cụ

vuahung105

Xe container
Chúc hội nhà mình ngày càng phát triển - hẹn khi nào có đk - chắc chắn em sẽ đăng ký tham gia cùng các cụ ( bây h vẫn đang bỏ ống bơ ) :x

Ssangyong 2300

Đi bộ
Em này hẹp ngang, dở nhất là chân phanh và chân ga rất sát nhau. Nói chung đi cũng tạm ổn với giá tiền. Mùa này điều hoà nóng là đương nhiên, vì em này cách nhiệt không được tốt, nên trời nóng là cục nóng toả nhiệt kém. Bắt đầu vào mùa hè bác nên cho E nó đi bảo dưỡng điều hoà.

xtriky

Xe máy
Hôm nay rảnh rỗi em tháo ghế và thảm Terios 1.5 của em ra để giặt cho sạch. Lúc lột đến thảm trải sàn thì thấy phía bên ghế lái bị dính rất khó lật lên trong khi phía bên kia thì không vấn đề gì. Hì hục 1 lúc thì cũng tháo được. Em quan sát thấy do lớp thảm lót bằng bông ở dưới thảm nỉ ở chỗ để chân ghế lái bị dính chặt vào sàn xe. Nguyên nhân có thể là do khu vực sàn chỗ này nằm ngay gần ống xả nên chắc bị nóng quá (một vài lần lái xe đi xa em cũng thấy dưới chân rất nóng nhưng không biết tại sao). Một phần miếng xốp trẵng chỗ chân ga cũng có dấu hiệu bị chảy do nhiệt. Em muốn hỏi đã cụ nào bị như thế này chưa và giải pháp xử lý thế nào ạ? Hiện em định mua miếng chống nóng Cát Tường hoặc thảm vật liệu chịu nhiệt để lót vào chỗ này thì có ổn không nhỉ.

canpl

Xe buýt
Em thấy Têr 1.5 trông cũng đc, đi phố cũng tiện , nhờ cụ nào so sánh với em Ford Ecosport cho em đc . Thanks

h_mdc

Xe điện
Hôm nay rảnh rỗi em tháo ghế và thảm Terios 1.5 của em ra để giặt cho sạch. Lúc lột đến thảm trải sàn thì thấy phía bên ghế lái bị dính rất khó lật lên trong khi phía bên kia thì không vấn đề gì. Hì hục 1 lúc thì cũng tháo được. Em quan sát thấy do lớp thảm lót bằng bông ở dưới thảm nỉ ở chỗ để chân ghế lái bị dính chặt vào sàn xe. Nguyên nhân có thể là do khu vực sàn chỗ này nằm ngay gần ống xả nên chắc bị nóng quá (một vài lần lái xe đi xa em cũng thấy dưới chân rất nóng nhưng không biết tại sao). Một phần miếng xốp trẵng chỗ chân ga cũng có dấu hiệu bị chảy do nhiệt. Em muốn hỏi đã cụ nào bị như thế này chưa và giải pháp xử lý thế nào ạ? Hiện em định mua miếng chống nóng Cát Tường hoặc thảm vật liệu chịu nhiệt để lót vào chỗ này thì có ổn không nhỉ.
Đọc bài của bác em mới xem thử xem xe em: em không thấy gì bất thường, đúng là ống xả đi qua chỗ chân ga nhưng chưa bao giờ cảm thấy nóng như bác nói. Em ngó xuống dưới chỗ ống xả đi ngang qua thấy vần thông thoáng và khô ráo, ngay cả mấy cái đệm cao su gần đó cũng thấy bình thường. Khi xe chạy chỗ này cũng thoáng gió nên khó gây nóng cho xe được. Bác thử ngó xem ống xả có bị hở hay chỗ đó có vật lạ gì cản không khí lưu thông không?

Hến Bột

Xe buýt
Thưa các cụ daihatsu terios số tự động nhà cháu vừa tham gia chuyến đi mộc châu về nói chung là cũng ổn chỉ có cái là khi đi chậm động cơ hơi ồn ào , đi nhiều rồi cũng quen tai , các cụ có xe như nhà cháu chú ý trang bị thêm âm thanh hay để khử tiếng ồn nhé
Theo cụ nên trang bị thêm hay thay đồ âm thanh gì ạ? xe cụ đang dùng loại âm thanh gì? cụ khai sáng chút, để mọi người học tập!

xtriky

Xe máy
Đọc bài của bác em mới xem thử xem xe em: em không thấy gì bất thường, đúng là ống xả đi qua chỗ chân ga nhưng chưa bao giờ cảm thấy nóng như bác nói. Em ngó xuống dưới chỗ ống xả đi ngang qua thấy vần thông thoáng và khô ráo, ngay cả mấy cái đệm cao su gần đó cũng thấy bình thường. Khi xe chạy chỗ này cũng thoáng gió nên khó gây nóng cho xe được. Bác thử ngó xem ống xả có bị hở hay chỗ đó có vật lạ gì cản không khí lưu thông không?
Cảm ơn cụ h_mdc. Thế thì chắc là hôm nào em phải mang xe em đi kiểm tra lại ống pô xem sao. Mấy hôm rồi em cũng loay hoay tìm hiểu một vài giải pháp tạm thời:

1. Dùng bông thủy tinh lót dưới thảm: Cách nhiệt rất tốt nhưng bông thủy tinh khá độc nhất là trong môi trường kín như xe oto nên không dùng được. Có thể nghiên cứu sẽ lót bông thủy tinh giữa ống pô và sàn xe.

2. Bông hóa học: Cách nhiệt tạm ổn nhưng lại có nhược điểm là hút nước và có thể dễ cháy nên cũng nguy hiểm.

3. Miếng bitum chống nóng/ồn: Em ra Long Thịnh mua tạm 2 miếng bitum có 1 mặt giấy bạc (Ma-Mat Quite & Cool) rồi gập đôi lại để lấy 2 mặt bạc và lót tạm vào vị trí ống pô. Chạy thử xe thì thấy cách nhiệt khá ổn, cho xe nổ tại chỗ khoảng 15p sờ vào chỉ thấy hơi âm ấm. Đây là giải pháp tạm thời của em cho đến khi check ống pô.

hoanteri

Xe tải
Chào các cụ!
Dạo này anh em nhà terios không thấy sôi động mấy nhỉ?

hoanteri

Xe tải
Chào các cụ!
Có cụ nào bị như em không? Em thấy kim nhiệt ở táp lô lúc báo lúc tậm tịt, đưa ra garage họ bảo là khả năng hộp đen hỏng?hjc!

hoanteri

Xe tải
Chào cụ hongdang

Hệ thống điều hòa của Bác có hai nguyên nhân có thể xẩy ra:
- Hệ thống tản nhiệt kém
- Cảm biến nhiệt trong dàn lạnh không ngắt dẫn đến đóng băng hệ thống
Chúc Bác mau tìm ra bệnh
0123 8892289
1. Hôm trước em có đi chơi, đang đi thì kim báo nhiệt không báo lên, máu thì gằn rất mạnh, vòng tua thì cứ chạy lên 2500 rồi lại xuống 1500, đèn động cơ hiện lên. Em phải tắt máy ngay, khoảng 5 phút sau khởi động lại thì đèn động cơ không báo lên nữa và kim nhiệt báo lên nhưng không đều lắm, một lúc sau kim nhiệt lại không báo lên nữa.
2. Em đã bảo dưỡng điều hoà rồi nhưng vẫn không mát, sơ bộ nguyên nhân: lốc đóng ngắt không hợp lý mặc dù độ lạnh trong xe vẫn chưa đạt, em có nhờ gara chuyên điều hoà kiểm tra hộ và họ có dùng cảm biến dàn lạnh cơ đấu song song (đấu trực tiếp thì không có tác dụng) thì điều hoà có mát hơn.
2 trường hợp họ đưa ra kết luận có khả năng hộp đen hỏng, Bác Dương có bảo em là hộp đen rất ít khi hỏng.
Bác tư vấn cho em với! Em cảm ơn bác!

shippou9x

Xe máy
Em mơ được cưới Terios lâu rồi mà chưa có điều kiện. Nghe cụ Kudel kể thì cũng trúng ý em luôn.

thuan95

Xe tải
0123 8892289
1. Hôm trước em có đi chơi, đang đi thì kim báo nhiệt không báo lên, máu thì gằn rất mạnh, vòng tua thì cứ chạy lên 2500 rồi lại xuống 1500, đèn động cơ hiện lên. Em phải tắt máy ngay, khoảng 5 phút sau khởi động lại thì đèn động cơ không báo lên nữa và kim nhiệt báo lên nhưng không đều lắm, một lúc sau kim nhiệt lại không báo lên nữa.
2. Em đã bảo dưỡng điều hoà rồi nhưng vẫn không mát, sơ bộ nguyên nhân: lốc đóng ngắt không hợp lý mặc dù độ lạnh trong xe vẫn chưa đạt, em có nhờ gara chuyên điều hoà kiểm tra hộ và họ có dùng cảm biến dàn lạnh cơ đấu song song (đấu trực tiếp thì không có tác dụng) thì điều hoà có mát hơn.
2 trường hợp họ đưa ra kết luận có khả năng hộp đen hỏng, Bác Dương có bảo em là hộp đen rất ít khi hỏng.
Bác tư vấn cho em với! Em cảm ơn bác!
Cụ thông két nước đi, xem có hết vụ đèn báo ko??

trau keo

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi, cháu muốn vệ sịnh cái tấm nỉ hai cửa sau thì tháo thế nào nhỉ :D, cái chỗ quay kính ạ :D

Batien

Xe tải
Nhà cháu thấy họ hướng dẫn lau bằng cách dùng khăn tẩm xà phòng rồi lau mạnh sau đó lau lại bằng khăn ẩm đến lúc sạch. Cách này ko sạch như giặt nhưng cũng khá hiệu quả mag lại ko phải tháo ra cụ ah

Trạng thái
Thớt đang đóng