Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

bsphongnb

Xe container
SX ở đâu cũng được miễn là chất lượng oke. Em cứ hay lang thang thấy các cụ có món gì hay là tìm tên tuổi rồi mò mẫm mua cho rẻ, :). Ví dụ con cảm biến Steelmate D61 nếu em tự mua tự làm thì giá chỉ khoảng $54, mũi khoan và hướng dẫn theo bộ hết. Nhưng nếu em đặt làm ở VN thì tới 2.4tr cơ ạ, mà chắc cũng là China hịn thôi.
Cụ khéo tay mà DIY thì ngon quá rồi. Cái bóng kia cụ hỏi cụ chủ dacasa1989 xem, chứ em mù tịt cụ ơi.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ khéo tay mà DIY thì ngon quá rồi. Cái bóng kia cụ hỏi cụ chủ dacasa1989 xem, chứ em mù tịt cụ ơi.
Oke cụ, chỗ cụ dacasa1989 trước em hẹn lấy mấy món cơ, nhưng vì ít xiền, ship xa quá tội nên chờ rủ thêm người nhiều nhiều rồi lấy luôn.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Mấy cái bóng let của cụ bsphongnb mà cụ huyna đưa về em lắp vào sáng lắm rồi ạ ! em nghĩ chỉ cần như thế này là đủ không cần phải khoét trần nữa đâu cụ greentechbox.
Thế hả cụ? Để em thử xem thế nào?

bsphongnb

Xe container
Mấy cái bóng let của cụ bsphongnb mà cụ huyna đưa về em lắp vào sáng lắm rồi ạ ! em nghĩ chỉ cần như thế này là đủ không cần phải khoét trần nữa đâu cụ greentechbox.
Lo phải đục khoét là hay nhất bác nhỉ? Em cũng thích lắp thêm đồ chơi nhưng phải đục khoét là em ngại.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Lo phải đục khoét là hay nhất bác nhỉ? Em cũng thích lắp thêm đồ chơi nhưng phải đục khoét là em ngại.
Em thấy đoạn giữa nó cứ bùng nhùng thế nào ấy, có khi khoét ra rồi bắt đèn vào đó thì trần lại căng và chắc hơn đấy cụ ạ.

gadoi

Xe buýt
Thế ạ, tại em bảo thông số đó thì thợ kêu dầu đó chỉ dùng cho xe tải thôi, xe du lịch như Tè thì nên dùng loại tốt hơn.

Nhà cháu dùng loại 15W-40 cụ ạ, chủ gara bảo dầu đó là ngon rồi.
Riêng cái khoản dầu em không tin thợ ga ra đâu. Đa số bọn chúng chỉ coi đó là dầu bôi trơn, chủ yếu dùng các loại ga ra sẵn có, thậm chí có lúc loại ta yc hết bọn chúng sẽ tặc lưỡi khuyên "như nhau cả mà", với lại " loại ấy, loại này còn tốt hơn". Chẳng mấy ông có kiến thức sâu về đặc điểm, chủng loại dầu đâu. Ta theo khuyến cáo của nhà sx, trừ trường hợp hiểu biết rõ thì có lựa chọn phù hợp

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Riêng cái khoản dầu em không tin thợ ga ra đâu. Đa số bọn chúng chỉ coi đó là dầu bôi trơn, chủ yếu dùng các loại ga ra sẵn có, thậm chí có lúc loại ta yc hết bọn chúng sẽ tặc lưỡi khuyên "như nhau cả mà", với lại " loại ấy, loại này còn tốt hơn". Chẳng mấy ông có kiến thức sâu về đặc điểm, chủng loại dầu đâu. Ta theo khuyến cáo của nhà sx, trừ trường hợp hiểu biết rõ thì có lựa chọn phù hợp
Ẹc, tại em gà mờ nên mới vậy, lần sau rút kinh nghiệm vậy :D!

mazda6.

Xe buýt
M6. chia sẻ quan điểm của anh gadoi và anh ficong !! Kỹ thuật và nhất là đồi với xe hơi chạy trên đường thì cứ tuân thủ tuyệt đối hướng dẫn của nhà sản xuất!!

NQH71

Xe hơi
Nhà em cứ thay dầu 5W-30 chạy thấy khác hẳn khi thay dầu 20W-50 hoặc 15W-40 các Cụ ah !

huyna

Xe đạp
Hàng của cụ ficong và cụ huyna đã cập bến

Sáng trắng từng chi tiết, bừng sáng cả không gian :)
Cám ơn cụ Phong đã tặng đèn với sự nhiệt tình vô bờ bến. Đợt ra vừa rồi không có thời gian ngồi cùng cụ được cũng rất tiếc. Hẹn cụ lần tới nhé.

bsphongnb

Xe container

Sáng trắng từng chi tiết, bừng sáng cả không gian :)
Cám ơn cụ Phong đã tặng đèn với sự nhiệt tình vô bờ bến. Đợt ra vừa rồi không có thời gian ngồi cùng cụ được cũng rất tiếc. Hẹn cụ lần tới nhé.
Cụ mà rủ rê đc cụ ficong ra nữa thì tổ chức offline luôn nhề :D
Trên fb có cụ HuanMai đang đưa ra ý tưởng về làm logo cho chi hội Terios đấy ạ, cụ nào có nghề về món này thì cho ý kiến rồi ae cùng làm nhé

huyna

Xe đạp
Cụ ficong cũng máu lắm. Sẽ có ngày bon em tham gia off cùng các cụ ngoài đó thôi.
Em cũng ủng hộ logo hội Ter nhà mình. Hóng ý kiến các cụ khác :)

hoanteri

Xe tải

Các cụ thấy nhiều cái lốc giống của daihatsu terios 1.3 không? Chỉ khác đúng cái buly

Trạng thái
Thớt đang đóng