[Funland] Đàn ông U40 bổ sung testosterone như thế nào?

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Từ đầu tháng 11 tới giờ thì VC em trung bình 3 trận/ngày, nhiều nhất là cuối tuần thì 7 trận/ngày. Em cũng khá lo với tần suất như vậy thì sẽ sinh bệnh cho mình (thận, tuyến tiền liệt...), chắc sẽ phải điều chỉnh dần lại cho điều độ như trước
Có sự nhầm lẫn gì ở đây không nhỉ?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Bước vào độ tuổi 30, mỗi năm nam giới bị sụt giảm 1% testosterone và cho đến năm 50 tuổi thì con số này bị sụt mất 30-50%. Vậy các cụ đã bổ sung testosterone như thế nào?

1. Tập thể dục đúng cách và đều đặn, kết hợp việc tắm nắng cho chân tay, lưng để bổ sung vitamin D;
2. Ăn đồ ăn làm tăng lượng testosterone và uống rượu bổ hàng ngày;
3. Sử dụng thêm thực phẩm chức năng, dược phẩm;
4. Khác....

Em 45-46t. Mới chỉ cách đây 2 năm ngày nào không được nhát cảm thấy bứt rứt. Giờ tuần 2-3 lần nhưng chập chờn, nhát thì 45, nhát thì chưa nhả đạn nòng súng đã mềm. May món "mồm miệng đỡ chân tay" em cũng khá :D

Update: Từ ngày quan tâm đến việc tập thể dục thể thao, ăn uống để bổ sung testosterone nội sinh đến nay, em thấy nhu cầu tăng cao, gần như ngày nào cũng phải muốn được một hai nhát. Nhưng để đảm bảo chất lượng cuộc xxx, tuần duy trì tầm 3 nhát thôi ạ :D

Giờ em chơi môn đạp xe, tắm nắng và ngắm ...ái (giảm căng thẳng) hàng ngày và mỗi tuần một buổi xuống phòng gym hướng dẫn mấy cháu C2 tập boxing, thi thoảng được vợ bồi bổ cho bữa hàu (sống hoặc nướng). Các cụ có sáng kiến hay kinh nghiệm gì chia sẻ đi ạ?

Update: Mười loại thực phẩm bổ sung testosterone dành cho phái mạnh đây

.
Mời cụ lanhpham