[Funland] Đàn ông và phụ nữ Hà Nội

HTlangtu

Xe điện
Lúc ý hay bây giờ cụ?
Lúc ý cũng nổi tiếng mà cụ.
Cô Ái Vân, cụ ông nhà e còn bảo: đi qua chợ Hôm người ta bán đầy ảnh Ái Vân. Trai phố thời đó, đêm về ai chả nằm mộng ôm Ái Vân. :)) :D
rồi Như Quỳnh đóng cô Nết "Đến hẹn lại lên" phim những năm 80 mà cháy vé, ai cũng khen cô NQ xinh.
Có Thúy Hà thì hình như lúc đó chưa nổi lắm

haivina

Xe điện
Cô Ái Vân, cụ ông nhà e còn bảo: đi qua chợ Hôm người ta bán đầy ảnh Ái Vân. Trai phố thời đó, đêm về ai chả nằm mộng ôm Ái Vân. :)) :D
rồi Như Quỳnh đóng cô Nết "Đến hẹn lại lên" phim những năm 80 mà cháy vé, ai cũng khen cô NQ xinh.
Cả nam và nữ trong bức ảnh đó đều giỏi, con nhà nòi và danh giá cả bác nhỉ

xauxi6868

Xe điện
Đâu có thế cụ ơi. Đàn ông Hà Nội gốc rất lành và thân thiện và bao dung, tếu táo chứ không địa phương chủ nghĩa đâu ạ. Phụ nữ Hà Nội thì ghê gớm hơn 😄
Bác nói hay lại đúng.

Sent from M2101K7BG via OTOFUN

VIKO L

Xe điện
Cuối năm rảnh rỗi mở cái thớt để các cụ mợ chém tý 😘
Em tự nhận xét về em luôn : Lười,hiền lành không thích va chạm bọn chen, ít tham vọng, ham chơi…
Mời các cụ mợ chém tiếp ạ 😍
Giống em thế!

Demchinhhang.net

Xe container
Em xin lỗi, nhưng em không biết ai tính đến cả bây giờ.

EPL

Xe tăng
Cụ nói cũng đúng

DurexXL

Xe lăn
Vậy đó là do cá nhân cụ thôi ạ, có thể do tuổi tác thế hệ (cụ sinh những năm 8x cuối, 9x trở về sau) hoặc do tính cách sở thích (cụ thuộc thế hệ 6x,7x nhưng ít xem ca nhạc, phim trên TV)

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
à, có gì đâu cụ, nếu cụ k để ý thì có thể cũng k biết thật

Vợ e 7x đây, bảo: "trong bức ảnh này e nhận ra mỗi cô Như Quỳnh hồi trẻ vì đóng trong Hương vị tình thân"
đấy còn là gái Tây Hồ đấy :D chứ lại bảo xa xôi :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
à, có gì đâu cụ, nếu cụ k để ý thì có thể cũng k biết thật

Vợ e 7x đây, bảo: "trong bức ảnh này e nhận ra mỗi cô Như Quỳnh hồi trẻ vì đóng trong Hương vị tình thân"
đấy còn là gái Tây Hồ đấy :D chứ lại bảo xa xôi :))
Vk kụ 7x thế là chất phác... Ít sao nhãng văn học nghệ thụt. Em xưa lậm nghệ thụt nhiều nên về sau nhiều cái đắng... Dưng mờ nghệ thụt lại tạo ra nội lực nên vẫn đứng vững dầu chưa rõ tương lai

HungThuy7699

Xe buýt
Em cũng đi nhiều nơi rồi nhưng vẫn yêu Hà Nội nhất. Em ước Hà Nội có lối sống văn hóa như xưa, Hà Nội giờ tạp nham quá, soi mói, bon chen nhau chứ không giúp đỡ nhau như trước. Buồn 😂

Demchinhhang.net

Xe container
Vậy đó là do cá nhân cụ thôi ạ, có thể do tuổi tác thế hệ (cụ sinh những năm 8x cuối, 9x trở về sau) hoặc do tính cách sở thích (cụ thuộc thế hệ 6x,7x nhưng ít xem ca nhạc, phim trên TV)
Cụ phán chuẩn, em cũng 7x tầm tầm đấy. Mọi môn đều chơi nhưng môn xem là ít nhất. Chứ đời 7x thì đá gà, cá chọi, cờ tướng, bầu cua, bi a, xóc đĩa, đá bóng đá cầu (bây h vẫn đá cầu) xem đua Bờ Hồ..chả thiếu môn gì. Giới nghệ sĩ gần như em không để ý, tất nhiên có trường hợp biết thụ động.

Koạt mo

Xe điện

Cửa hàng cắt tóc "NHÀ NƯỚC".
Có cụ nào đã cắt tóc trong cửa hàng kiểu này chưa, các nhân viên luôn mặc Blue trắng, thợ cắt cả nam và nữ (hướng 5 giờ).
Đến cuối những năm 90 đầu 2000 vẫn còn một cửa hàng ở Tràng Thi với tên là hợp tác xã cắt tóc, và vẫn còn một hai "cô thợ" cắt tóc nam.

hairyscary

Xe điện

Có cụ nào đã cắt tóc trong cửa hàng kiểu này chưa, các nhân viên luôn mặc Blue trắng, thợ cắt cả nam và nữ (hướng 5 giờ).
Đến cuối những năm 90 đầu 2000 vẫn còn một cửa hàng ở Tràng Thi với tên là hợp tác xã cắt tóc, và vẫn còn một hai "cô thợ" cắt tóc nam.
Mấy năm đầu 2000 e vẫn thỉnh thoảng cắt ở đây.
Hồi bé, cửa hàng cắt tóc là chỗ có vẻ gì đấy hiện đại và tây nhất đối với em. Nền lát gạch hoa, gương, kính, kéo, tông đơ...sáng loáng. Các bác thợ mặc áo blu trắng, kéo căng miếng da để liếc cái dao cạo. Người chưa cắt ngồi trên ghế băng dài có tựa ở phía ngoài... Mọi thứ đều sạch sẽ, trật tự.

HungThuy7699

Xe buýt

Bác chắc chắn sinh ra và lớn lên tại Hà Nội 😄. Bác cho vài lời và hình ảnh Hà Nội xưa và nay. Cám ơn bác nhiều.

Koạt mo

Xe điện
Đã từng có một Hà nội bị "tây hóa".
Về mặt kiến trúc và quy hoạch, em cho rằng người Pháp rất tôn trọng kiến trúc bản địa, họ xây dựng các công trình hành chính (nhà toàn quyền, trại bảo an), công cộng (nhà hát lớn, chiếu bóng), trường học, bệnh viện, nhà ga xe lửa...tại các khu vực xen kẽ với các khu dân cư bản địa, các công trình do người Pháp xây dựng không tạo ra các xung đột lớn với cộng đồng sở tại.

Bác chắc chắn sinh ra và lớn lên tại Hà Nội 😄. Bác cho vài lời và hình ảnh Hà Nội xưa và nay. Cám ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Hồi năm 2002 có vài ba lần tôi vào đây cắt tóc, khi đàn ông cắt thì không vấn đề gì. Một lần có con ranh nào mặt vênh như cái bánh tráng cắt tóc cho tôi, đang cắt dở chưa xong tôi thấy chưa vừa ý bảo cắt thêm chỗ này ngắn hơn, lập tức nó vứt mẹ nó tông đơ lầu bẩu chửi có vài nghìn đồng bọ mà yêu cầu éo gì nữa, chỉ cắt thế thôi éo cắt thì biến, rồi bỏ ra ghế ngồi éo cắt nữa, đúng kiểu mậu dịch ban phát như thời bao cấp. Tôi sững người định cãi lại thì có thằng khác vào can bảo thôi để em cắt nốt, rồi thằng ấy cắt cho tôi nốt cho xong. Sau lần đó tôi không bao giờ bước chân vào chỗ này nữa. Hình như bây giờ vẫn còn =)).
năm 2002 thì éo còn nhà nước nào đi cắt tóc đâu Cụ

TTViet

Xe tải
Văn hoá Hà Nội giờ giống như vị mắm tôm: Ăn lâu và nghiện thì thấy rất đằm và có chất. Còn nếu đã thấy ghê thì rất khú khắm và khó ngửi, khó ưa... :))