Dán phim chống nóng cho Getz.

bes

Xe lăn
các cụ cầu kì quá. em làm 4 cánh mỗi cánh 50k. kính lái thì để nguyên. thế là xong.
He he. cụ này ngược đời, cái kính lái là phần lớn nhất che cho cụ và taplo thì cụ chả dán :):):)
Nhưng cụ chê không hiệu quả em xin thưa là dán phải film dỏm hoặc sản phẩm đời cũ. Nhà em có dán 1 xe, em cũng có cảm nhận là dán phim để đánh lừa tâm lý là chính. Đến cái sau em dán loại phim tốt nhất của hãng 3M, khác hẳn ngay. Chơi VKool thì còn ngon nữa.

Lungcu

Xe điện
Thanks các Cụ đã cho ý kiến. Em đã quyết định T7 này em sẽ ra 569 Láng để dán phim Llumar cho xe của em.
Hẹn các Cụ T2 tuần sau em sẽ có thông báo cụ thể.
Bác dán xong nhớ cho ý kiến để em còn đến đấy. em cũng xe Getz(b)(b)

Challenger77

Xe tăng
Hôm nay em mới lên CQ để thông báo cho các Cụ về việc dán chống nóng phim cách nhiệt Llumar cho xe.
Hôm T7 vừa rồi em vừa dán xong. Kinh lái em dán loại Air 65, các kính còn lại em dùng của gói cơ bản (loại rẻ nhất) tông màu tối. Em được giảm giá 15% vì là thành viên OF và có post bài trong thớt của Cụ LLUMAR VN. Sau khi dán xong phải kiêng kéo kính 3 ngày.
Cảm giác của em sau 2 hôm đi như sau:
1. Về chống nóng: Khi để xe dưới trời nắng, vào xe bật gió số 2 khoảng 5 phút thì hàng ghế trước mát lạnh, hàng ghế sau mát. Em vẫn để gió tốc độ 2 suốt thời gian vì khi giảm quạt gió xuống số 1 thì hàng ghế sau bị nóng (gấu nói thế). (Em để mức lạnh khoảng bằng 80% mức max).
2. Về tầm nhìn: Em thấy không ảnh hưởng gì về lái xe cả (đặc biệt về ban ngày), còn ban đêm thì nhìn đèn xe đằng trước hơi chóe và tối hơn nhưng không ảnh hưởng đến lái xe.
3. Chất lượng thợ dán: Sau khi dán xong em thấy có một ít bóng khí (hoặc nước) tại kính sườn sau và kính hậu. Tuy nhiên theo bên Llumar thì sau khi đi 3 ngày, hơi nước bốc hết thì sẽ không sao. Nên em hẹn các Cụ lại sau.

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Hôm nay em mới lên CQ để thông báo cho các Cụ về việc dán chống nóng phim cách nhiệt Llumar cho xe.
Hôm T7 vừa rồi em vừa dán xong. Kinh lái em dán loại Air 65, các kính còn lại em dùng của gói cơ bản (loại rẻ nhất) tông màu tối. Em được giảm giá 15% vì là thành viên OF và có post bài trong thớt của Cụ LLUMAR VN. Sau khi dán xong phải kiêng kéo kính 3 ngày.
1. Về chống nóng: Khi để xe dưới trời nắng, vào xe bật gió số 2 khoảng 5 phút thì hàng ghế trước mát lạnh, hàng ghế sau mát. Em vẫn để gió tốc độ 2 suốt thời gian vì khi giảm quạt gió xuống số 1 thì hàng ghế sau bị nóng (gấu nói thế). (Em để mức lạnh khoảng bằng 80% mức max).
2. Về tầm nhìn: Em thấy không ảnh hưởng gì về lái xe cả (đặc biệt về ban ngày), còn ban đêm thì nhìn đèn xe đằng trước hơi chóe và tối hơn nhưng không ảnh hưởng đến lái xe.
3. Chất lượng thợ dán: Sau khi dán xong em thấy có một ít bóng khí (hoặc nước) tại kính sườn sau và kính hậu. Tuy nhiên theo bên Llumar thì sau khi đi 3 ngày, hơi nước bốc hết thì sẽ không sao. Nên em hẹn các Cụ lại sau.
Thanks Bác . thứ 4 này em đi dán , cái vụ giảm 15% như thế nào Bác?

Challenger77

Xe tăng
Thanks Bác . thứ 4 này em đi dán , cái vụ giảm 15% như thế nào Bác?
Cụ có post bài trong topic của Cụ LLUMAR VN (Cụ đăng ký với Cụ LLUMAR VN trong thớt đấy => Cụ ý chỉ cho cụ địa chỉ dán gần nhà Cụ => Cụ gọi điện cho địa chỉ đấy đặt chỗ => đến hẹn đến dán).

P/S: Nếu chỉ là OF mà chưa post bài trong thớt của Cụ LLUMAR VN thì giảm 10%, nếu có bài hỏi cụ LLUMAR VN và cụ ý trả lời lại thì là 15% đít sờ cao.:))
Thớt của Cụ LLUMAR VN đây: http://otofun.net/showthread.php?t=77793&page=16

Chỉnh sửa cuối:

Tuanhai65

Xe đạp
nhờ các bác chỉ giáo giúp. sự thể là thế này. e co con xe Getz 1.1 hôm vừa rồi đem qua garage 199 Minh Khai thay dầu nhân tiện hỏi luôn thay vành đúc xịn (14 inch). thấy họ bảo 2,7tr/cái. Giá rổ như vậy có hợp lý không ạ. có chỗ nào hợp lý hơn không? có bác nào có kinh nghiệm cho tôi biết với nhé

songlinh

Xe máy
Vành đúc 14 inch thì giá tầm 900K - 1tr1/cái (theo lời bác sales bên Michelin - chỗ gửi xe Ngọc Khánh) bác ạ !

Còn vụ dán kính thì em dán 3M, ko dán kính lái, cảm nhận là đỡ nóng hơn, xe để dưới nắng, vào em bật lạnh số 3, lấy không khí trong xe, mức lạnh nhất, khoảng 15' xuống số 2, 15' tiếp theo xuống số 1 là vừa. Nói chung là đỡ hơn trước khi dán. :)

Lungcu

Xe điện
nhờ các bác chỉ giáo giúp. sự thể là thế này. e co con xe Getz 1.1 hôm vừa rồi đem qua garage 199 Minh Khai thay dầu nhân tiện hỏi luôn thay vành đúc xịn (14 inch). thấy họ bảo 2,7tr/cái. Giá rổ như vậy có hợp lý không ạ. có chỗ nào hợp lý hơn không? có bác nào có kinh nghiệm cho tôi biết với nhé
Thay vành đúc sịn làm gì cho phí tiền bác , thiếu gì vành đẹp chỉ 800-1k là ngon . Bác ra 19 trấn quang khải cạnh bênh viện 108 nhiều lắm. ngon bổ, rẻ(b)(b)(b)

mê utu

Xe tải
Chính xác luôn vì họ chỉ nhập vành về làm phụ tùng thay thế chứ ko phải hàng đồ chơi xe, vành này là vành xịn chính hãng của Getz. Các cửa hàng bên ngoài ko có bán loại này Bác ah. Nhưng hình như theo Bác HT nói thì ở Phạm Văn Đồng bán có 2tr/1cai Bác thử qua đó xem
Bên ngoài thì nhiều loại nhìn thể thao cũng có thể lựa chọn được từ 850 - 1300
Chúc Bác có bộ mâm ưng ý

@songlinh: dán cái kính lái là quan trọng nhất để giảm nóng thì Bác lại ko dán. Nên dán Bác ah nhưng phải chọn loại tốt ko thì dễ bị lóa hoặc khó lái khi trời tối

Chỉnh sửa cuối:

nghesyngheo

Xe hơi
cái em quan tâm nhất tổng thiệt hại là bao nhiêu hả bác

nghesyngheo

Xe hơi
Cám ơn bác, em chờ lấy xe rồi chắc qua chỗ cụ LL thôi. Định vào thớt của cụ LL để xin cái giá đẹp giảm 15% mà chưa đủ tuổi :mad::mad:

Lungcu

Xe điện
Báo cáo các Bác hôm qua 17/6 em vừa lôi vợ 2 GETZ của em đi đến nộp mạng cho Bác LlUMAR.VN . em dán tại 787 Giải phóng thợ của Llumar nhiệt tình , nhanh nhẹn, chuyên nghiệp em đến lúc 12h trưa các em ở đấy dán đến 1h30 thì xong.
Em dán kính lái Air 65 kính sườn + hậu PP35 tông mầu sáng tổng thiệt hại 4.760K .
Cảm nhận sau khi chậy 320Km ( nhà em cách HN320km) xe chậy dưới trời nắng nhìn qua kính thấy tối hơn 1 chút , ĐH mát nhanh . Đến cầu việt trì em để xe dưới trời nắng nghỉ uống nước 15 phút lúc ra xe vẫn lạnh . chậy buổi tối thấy đèn tối hơn khi chưa dán không bị lóa khi có xe ngược chiều . chắc em phải gặp bác NAM VŨ để tư vẫn đôi mắt cho sáng hơn .
Mà Bác LLUMAR.VN hôm qua đến 787 dán fim em bị xxx tóm vì tội cấm rẽ trái .Em chả nhìn thấy biển hiệu của Bác đâu cả (cái cây trước cửa Bác nó che hết Bác làm 1 cái treo trên tầng 3 đi) em đi qua TOYOTA giải phóng không nhìn thấy , đến bến xe Giáp bát em quay lại xxx vẫy xuống nói anh vượt biểm cấm , em cãi có biển nào đâu anh xxx chỉ tít bên kia đường có cái biển cấm rẽ trái( cách khoảng 40m) thôi xong em leo lên xe xìa 100k nói em mán trên rừng về thấy có mấy cái xe máy rẽ em cũng rẽ theo . xxx bảo thì bọn tôi đứng dây để bắt lối này mà , thôi không phải lập biên bàn nữa nhá:77::77::77:

mê utu

Xe tải
Bác nói đúng đó, dán fim xong thì hơi tối 1 chút, Bác qua Bác Nam Vũ ở láng Hạ làm quả H4 Plus 400ngan sáng +90% là ổn Bác ah.
Bến xe Giáp Bát cấm rẽ trái đúng rồi, lần sau cụ xuống HN thì đi quá thêm 100m đến Đuôi cá quay đầu nhá.
Chúc mừng cụ có lựa chọn sáng suốt

Lungcu

Xe điện
Hết KM 15% rồi hay sao mà không thấy ai nộp mạng cho Bác LLUMAR VN nhỉ:^):^):^)