[Funland] Danh bạ Đt trên Gmail

cairong_2011

Xe container
Trên ĐT HTC mình cho hiển thị danh bạ điện thoại theo Guc gồ. Không hiểu tại sao khi nhập một số ĐT mới mà tra thì lại ko thấy nhưng bấm số đó gọi lại hiển thị tên đúng. Thế là lại phải đồng bộ ĐT với Guc gồ sau đó vào Gúc gồ chuyển đổi nhóm nó mới hiển thị trên ĐT ?

mcqueen227

Xe tải
Trên ĐT HTC mình cho hiển thị danh bạ điện thoại theo Guc gồ. Không hiểu tại sao khi nhập một số ĐT mới mà tra thì lại ko thấy nhưng bấm số đó gọi lại hiển thị tên đúng. Thế là lại phải đồng bộ ĐT với Guc gồ sau đó vào Gúc gồ chuyển đổi nhóm nó mới hiển thị trên ĐT ?
Con Sky của em cũng có tìnnh trạng thế, vừa mới đồng bộ lại xong. Các cụ có biết nguyên nhân sao không ạ

rigbyly

Xe hơi
có đồng bộ thì không lo mất danh bạ nếu chẳng may mất điện thoại :) rất là tuyệt

camvolang

Xe buýt
cái hôm em lấy Z10 mày mò mốn này mất 2 ngày đấy, cả yahoo cũng được. xuất từ dt sang yahoo sau đó chuyện fai xt rồi lại copy vào gmail nói chung ngon làn và rất tiện

demendidem

Xe buýt
Thời này mà lưu danh bạ trên sim là xưa quá xưa rồi phải không các cụ

thule6

Xe điện
Cụ save trên điện thoại và chưa đồng bộ với Gmail nên không vào nhóm được. Tốt nhất là để điện thoại ở chế độ tự động đồng bộ với Gmail và chỉ hiển thị và lưu vào danh bạ Google thì cụ sẽ ko bị lỗi vớ vẩn kia nữa.

duypq

Xe tăng
Cụ đăng nhập vào gmail của cụ trên web, vào Contact, đó cụ muốn xóa sửa gì thì làm ở đây. Làm xong cho e xin ly riệu nhạt là đc :P

cairong_2011

Xe container
Cụ save trên điện thoại và chưa đồng bộ với Gmail nên không vào nhóm được. Tốt nhất là để điện thoại ở chế độ tự động đồng bộ với Gmail và chỉ hiển thị và lưu vào danh bạ Google thì cụ sẽ ko bị lỗi vớ vẩn kia nữa.

Báo cáo cụ rút kinh nghiệm trước nên trên ĐT em chỉ hiển thị danh bạ của Guc go, còn các thứ khác bỏ check hết. Tuy nhiên do có thể trên Gmail của mình có mấy nhóm: nhóm Import, nhóm bạn bè .... nên khi nó đồng bộ lên Gmail toàn để nhóm là trống. Do vậy em toàn phải làm bằng tay trên Gmail. Không rõ đặt mặc định nhóm trên Gmail chỗ nào, em chưa có thời gian lọ mọ

Định chụp cái hình trên con HTC để minh họa nhưng em chẳng biết ấn nút nào để chụp ảnh MH cả, đang tìm

at2009

Xe tăng
Em dùng LG khi đặt đồng bộ danh bạ xong vào hộp thư Gmail chỉ thấy tên nhóm còn bên trong thì trống. Các cụ hướng dẫn giúp em cách đồng bộ danh bạ với ạ.

nicklanick

Xe tải
Website
hnmac.vn
Em hỏi các cụ tẹo về món này:
Em dùng Đt Android. Do vậy, Danh bạ Đt của em được đồng bộ bởi thằng Smatphone, lên Gmail của em.
Bây giờ em có cái ĐT mới nào, e chỉ cần đồng bộ là nó sao lưu lại hết vào Đt mới của em. Quá tiện.
Nhưng, e ko biết xóa bớt, sửa...danh bạ trên kho Gmail thế nào. Nhiều số nó bị trùng, e muốn xóa bớt đi thì em phải làm sao???
Cụ nào tinh thông vào chỉ giáo cái ạ.
Em lạc đề tí. Em thấy bác ké cái nhà 70m 3 tầng cho thuê. Em máu rồi mà inbox bác mãi k dc. Số em: 0976.400.401

Bố Kún

Xe hơi
Dùng cái a gmail lưu danh bạ không bao giờ lo mất số.

yolo8x

Xe hơi
Em hỏi các cụ tẹo về món này:
Em dùng Đt Android. Do vậy, Danh bạ Đt của em được đồng bộ bởi thằng Smatphone, lên Gmail của em.
Bây giờ em có cái ĐT mới nào, e chỉ cần đồng bộ là nó sao lưu lại hết vào Đt mới của em. Quá tiện.
Nhưng, e ko biết xóa bớt, sửa...danh bạ trên kho Gmail thế nào. Nhiều số nó bị trùng, e muốn xóa bớt đi thì em phải làm sao???
Cụ nào tinh thông vào chỉ giáo cái ạ.
Nhà cháu từ hồi đồng bộ gmail vs contact trên smathphone thấy yên tâm hẳn, kg lo bị mất mát dữ liệu